เปิดเรียน Funds Flow (อีก 2 อาทิตย์ จะย้ายไปห้อง อบรมสัมนา)

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
green-orange
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

เปิดเรียน Funds Flow (อีก 2 อาทิตย์ จะย้ายไปห้อง อบรมสัมนา)

โพสต์ที่ 1

การจัดอบรมครั้งนี้เป็นการจัดโดยผู้จัดเอง

ทางเวปไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ ในการจัดอบรมทั้งสิ้น

ผู้จัดอบรมเพียงแต่ประสานงานและขออนุญาติในการประชาสัมพันธ์

อีก 2 อาทิตย์ ทาง MOD จะทำการย้ายกระทู้นี้ไปห้อง อบรมสัมนา ถ้าเพื่อนๆไม่เห็นกระทู้นี้ใน Value Investing รบกวนเข้าไปดูได้ที่ห้อง อบรมสัมนา นะครับ[/b]

Course : Fund Flow
วิทยากร : อ.วิศิษฐ์ องค์พิพัฒนกุล (ผู้เชี่ยวชาญเรื่อง Funds Flow)
วันที่ : 7 พค 2554
เวลา : 8:00 - 17:00 (เรียน 8 ชั่วโมง เริ่มเรียน 8 โมงตรง ฉนั้นรบกวนมาก่อนเวลาด้วยครับ)
สถานที่ : โรงแรมโลตัส สุขุมวิท 33 (โรงแรมโนโวเทลเก่า)
ราคา : 2,000 บาท
รับจำนวน : 80 คน
ดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ : http://green-orange-investment.blogspot.com/
สนใจอบรมกรุณาติดต่อที่ : [email protected]
เนื้อหา :
1 ความรู้เบื้องต้นของเศรษฐศาสตร์ Funds Flow
2 ปัจจัยที่ทำให้เกิดทุนเคลื่อนย้าย
3 ปัจจัยเร่ง Funds Flow
4 เทคนิคชั้นสูงในการประเมิน Funds Flow
5 หลักการประยุกต์การใช้ Funds Flow ในการเลือกหุ้น
6 สรุปวิเคราะห์สถานการณ์และแนวโน้มของฟันโฟว์
PRO_BABY
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

Re: เปิดเรียน Funds Flow (อีก 2 อาทิตย์ จะย้ายไปห้อง อบรมสัม

โพสต์ที่ 2

น่าสนใจครับ แล้วจองยังไงครับ
--ผลของอนาคตเกิดจาก<====ปัจจุบัน ผลของปัจจุบันเกิดจาก<===อดีต
--ทุกอย่างเชื่อมโยง มีเหตุ====> มีผ
moonorway
ผู้ติดตาม: 1

Re: เปิดเรียน Funds Flow (อีก 2 อาทิตย์ จะย้ายไปห้อง อบรมสัม

โพสต์ที่ 3

สนใจครับ

โพสต์ที่ 4

สำหรับท่านที่สนใจ กรุณาส่งอีเมล์กับรายละเอียดดังนี้มาที่ [email protected] นะครับ แล้วผมจะส่งหมายเลขบัญชีเพื่อให้โอนเงินครับ

1 login name
2 ชื่อ และ นามสกุล
3 จำนวนเงินที่โอน เช่น 2000.11 และเวลาที่โอนครับ
4 อีเมล์
5 หมายเลขติดต่อกลับ

เมื่อได้รับเงินแล้ว ผมจะทำการ confirm กลับทางอีเมล์และ update รายชื่อผมที่โอนเงินแล้วเป็นระยะที่ link ด้านล่างนี้นะครับ เพื่อที่เพื่อนจะได้ตรวจสอบรายชื่อตัวเองได้ครับ

http://green-orange-investment.blogspot.com/
densin

โพสต์ที่ 5

ถ้าเทียบกับปีที่แล้ว มีจะมีอะไรupdateไหม?

ปล. file sheet ปีที่แล้ว ทำหายอีกละหาไม่เจอ 555
VI สายมืด = VI หน้ามืดซื้อตัวฮอทๆอย่าไม่ลืมหูลืมตา

โพสต์ที่ 6

densin เขียน:ถ้าเทียบกับปีที่แล้ว มีจะมีอะไรupdateไหม?

ปล. file sheet ปีที่แล้ว ทำหายอีกละหาไม่เจอ 555
เดี๋ยวเช็คกับอาจาร์ย แล้วจะแจ้งให้พี่เด่นทราบนะครับ เมล์ไปถามจาร์ยให้แล้วครับ รอแกตอบอยู่ครับ

โพสต์ที่ 7

เพื่อนๆที่โอนเงินแล้วสามารถตรวจสอบรายชื่อได้ที่ link ด้านล่างนี้นะครับ ผมจะทำการ update รายชื่อให้ทราบเป็นระยะๆนะครับ (ต้องขอโทษด้วยนะครับเพิ่งหัดทำบล็อก ยังทำไม่ค่อยเป็นสักเท่าไหร่)

http://green-orange-investment.blogspot.com/
chootana
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 8

สนใจครับ
Renne

โพสต์ที่ 9

น่าสนใจมากครับพี่ เดี๋ยวขอเช็คตารางเวลาล่วงหน้าก่อน ถ้าว่างคงลงสมัครด้วยคน
(ปรกติอ่านงานเขียนของ อ.วิศิษฐ์อยู่แล้ว เลยอยากฟังตัวจริงพูดบ้าง:))
"มีสติ คิดก่อนทำ และอย่าดูถูกตลาดมากเกินไป"
"เป็นเรื่องง่ายที่จะถือหุ้นเอาไว้ให้นานและี่ยากที่จะรอซื้อในราคาที่เหมาะสม"
Coca-Cola

โพสต์ที่ 10

ขอถามง่ายๆ ว่า

1. Funds Flow จะหมายถึงเฉพาะทุนของต่างชาติ เท่านั้นใช่หรือไม่ครับ
2. และเราสามารถนำมาประยุกต์ใช้กับหุ้นตัวใดตัวหนึ่งได้หรือเปล่า โดยเฉพาะถ้าหากให้หุ้นตัวนั้นไม่อยู่ในดัชนี 100 เช่นหุ้นในกลุ่ม MAI

ปล. ขอขอบคุณล่วงหน้าไว้ ณ ที่นี้
CI(Celebrity Investment) <----- oh! My GOD ผมเกิดมาเพื่อสิ่งนี้
chootana

โพสต์ที่ 11

ผม pm ไปแล้วนะครับ แต่ว่ายังไม่ได้เลขที่บัญชีเลย
liverBO

โพสต์ที่ 12

ส่งเมลไปแล้ว ขอเบอร์บัญชีด้วยค่ะ :)

โพสต์ที่ 13

Coca-Cola เขียน:ขอถามง่ายๆ ว่า

1. Funds Flow จะหมายถึงเฉพาะทุนของต่างชาติ เท่านั้นใช่หรือไม่ครับ
2. และเราสามารถนำมาประยุกต์ใช้กับหุ้นตัวใดตัวหนึ่งได้หรือเปล่า โดยเฉพาะถ้าหากให้หุ้นตัวนั้นไม่อยู่ในดัชนี 100 เช่นหุ้นในกลุ่ม MAI

ปล. ขอขอบคุณล่วงหน้าไว้ ณ ที่นี้
ขอลองตอบดูนะครับ ผมก็ยังงูๆปลาๆอยู่ครับ เรียนรอบที่แล้วกับอาจาร์ยยังมึนๆอยู่เลย

ข้อ 1
ผมเข้าใจว่า Funds Flow จะหมายถึงเงินทุนของต่างชาติที่จะไหลไปยังแหล่งที่น่าจะให้ผลตอบแทนจากการลงทุนสูง ซึ่งเวลาที่เงินทุนไหลเข้านั้น ก็ต้องประเมินด้วยนะครับว่าเงินทุนเหล่านั้นจะไหลเข้าที่หุ้นประเภทไหน ซึ่งตามความเข้าใจของผมโดยปกติเงินทุนคงไหลเข้ากลุ่มของหุ้นขนาดใหญ่ที่มีสภาพคล่องและราคายังไม่แพงมากนัก ส่วนหุ้นขนาดเล็กนั้น (ผมเดาเป็นว่าหุ้นขนาดกลางแทนนะครับ) คงต้องมีสภาพคล่องพอสมควรที่พอจะให้เงินฝรั่งเข้าได้ครับ เพราะถ้าเล็กเกินไปเค้าคงไม่ค่อยสนใจครับ

สรุปก็คือ ขนาดของ market cap, สภาพคล่อง และมูลค่า สำคัญสำหรับการประเมินครับว่าหุ้นกลุ่มไหนน่าจะได้ประโยชน์

ข้อ 2
แน่นอนนะครับว่าเราสามารถประยุกต์ใช้ funds flow กับการลงทุนในหุ้นรายตัวได้ด้วยครับ เพราะบางครั้งแม้ว่าราคาหุ้นอาจจะสูงเกินมูลค่าแล้ว ราคาก็ยังไปได้อีกระยะเวลานึงครับ

ไม่รู้ว่าที่ตอบมาจะถูกหรือป่าวนะครับ ก็ลองๆพิจารณากันดูครับ

โพสต์ที่ 14

chootana เขียน:ผม pm ไปแล้วนะครับ แต่ว่ายังไม่ได้เลขที่บัญชีเลย
สำหรับเพื่อนๆที่ส่ง pm หรือ อีเมล์มาขอหมายเลขบัญชี ตอนนี้ผมได้ pm/email ไปให้แล้วนะครับ ต้องขอโทษด้วยครับพอดีผมเดินทางอยู่และเพิ่งเข้าเน็ตได้วันนี้เองครับ เลยตอบช้าไปหน่อยครับ
picklife

โพสต์ที่ 15

:shock: โอ้วววผู้เขียนMoneyGame พลาดไม่ได้ด้วยประกาลทั้งปวงงงงงง
เม่าน้อยคลำทางหาแสงไฟ
chootana

โพสต์ที่ 16

โอนเงินเรียบร้อยแล้วนะครับ ชื่อ ชูธนา ติยภูมิ
mail : [email protected]
Tel. 086-6001859
ขอบคุณครับ

โพสต์ที่ 17

chootana เขียน:โอนเงินเรียบร้อยแล้วนะครับ ชื่อ ชูธนา ติยภูมิ
mail : [email protected]
Tel. 086-6001859
ขอบคุณครับ
ตรวจสอบรายชื่อได้ที่ link นี้นะครับ

โพสต์ที่ 18

update รายชื่อผู้เรียน funds flow วันที่ 17 มีค 54 ครับ

ลำดับ ชื่อ
1 โกวิท งามไพลิน
2 ฉัตรชัย อภฺธนากรพงศ์
3 sakchai chaysuwan
4 ภวิศร์ บุญศักดิ์
5 พลเอก ตั้งเจริญ
6 ชัชพล อุตตมานนท์
7 เรวัตร เพียรวัฒนผล
8 จีรชาติ รอดเสวก
9 ariyaphon theerachutikun
10 กัมปนาท โชติวาณิชย์
11 มงคล พฤติพยัคฆ์
12 พศกร มุกดาสกุล
13 Mr.Thamrong Anantaweephol
14 ชูธนา ติยภูมิ
15 นายณพกร สิงหสุวิช
16 ชฎิล ธาระเวช
17 ปราณี ศรีกำเหนิด
18 วัชรพล แช่มช้อย
19 ธนรัต สุวรรณธีรวงศ์
20 นิพจน์ ไกรลาศโอฬาร
21 ชาตรี เตชะสมบูรณากิจ
22 นำพล
23 วิศิษฎ์ รังษิณาภรณ์
24 สุชาติ แจ่มจำรัส

โพสต์ที่ 19

มา update รายชื่อผู้เรียนต่อจากด้านบนครับ

25 นฤชิต แต่งสวน
26 อวยชัย สุวรรณนัจศิริ
27 นาย อานนท์ ธรรมภิบาล
28 นายสุรนาท อังศุประภา
29 โสภณวิชญ์ กฤติยาภิชาตกุล
30 วิศิษฎ์ ก่อเศรษฐการ
31 เด่นสิน รอยเกี่ยวติศักดิ์
32 นายพงศ์ศักดิ์ บุญถาวรวัฒน

โพสต์ที่ 20

มา update รายชื่อผู้เรียนต่อจากด้านบนครับ

33 ฐากูร สวธานันท์
34 อลงกฏ มโนรุ่งเรืองรัตน์
35 ชัยวัฒน์ เหมะทัพพะ
36 ชฏิล จุลินรักษ์
37 Netirat Soithong
38 Tussin Buachaun
39 อรวรรณ ศิริภักดี
40 ขันธ์พลร์ ซื่อภาคย์
41 ??? ยังไม่ทราบว่าเป็นใคร รอแจ้งรายละเอียดอยู่ครับ

โพสต์ที่ 21

41 ทิพย์วัลย์ พูลเกษ
42 รัตนนันท์ นันท์ชัยพฤกษ์
43 ปราณิศา อัจฉริยศรีพงศ์
44 Mr.Kanisorn Akkarajirakul - 1
45 Mr.Kanisorn Akkarajirakul - 2
46 ทวีศักดิ์ เจีบรนัยขจร
47 นส.ศราวดี วิชญาโนทัย
48 ยุวดี
49 นวฤทธิ์ โบตระกูล

โพสต์ที่ 22

ขอเปลี่ยนอีเมล์ในการติดต่อกับผมใหม่เป็น [email protected]

สวัสดีครับเพื่อน

เนื่องจากว่าเมื่อเช้านี้อีเมล์ผมโดนไวรัสหรืออะไรไม่ทราบ ทำให้ใช้งานหรือเข้าไปอ่านเมล์ไม่ได้เลยครับ รบกวนเพื่อนๆที่โอนเงินมาแล้วหรือเพื่อนๆท่านใดที่สนใจเรียน แจ้งข้อมูลรายละเอียดหรือติดต่อผมมาที่อีเมล์ [email protected] แทนนะครับ
picklife

โพสต์ที่ 23

เกือบลืมไปเลยครับพี่ชาญ ลงไว้นานจัด ดีที่คอร์ทอ.ฮงเตือนสติ เกือบลืม 555+
เม่าน้อยคลำทางหาแสงไฟ
BANDITJOE

โพสต์ที่ 24

สวัสดีครับ ผมชื่อบัณฑิต หิรัญชูสกุล

ได้โอนเงินไปแล้วนะครับเมื่อวาน ลองเช็คดูนะครับ

โพสต์ที่ 25

เพื่อนๆ ท่านใดที่โอนเงินมาแล้ว แต่ยังไม่ได้แจ้งรายละเอียด รบกวนอีเมล์แจ้งที่ [email protected] ด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ
BANDITJOE

โพสต์ที่ 26

ขอบคุณสำหรับผู้จัดสัมมนาดีดีนะครับ
densin

โพสต์ที่ 27

ขอชมครับ เป็นงานสัมนาที่ดีมากครับ
นึกไม่ถึงว่า สามารถหามุมมองที่ต่างจากปีที่แล้วได้เยอะขนาดนี้

ใครที่ไปคงได้รับทราบวิธีมุมมองของ fundflow ที่เหล่ากองทุนใช้
โดน link กับเศรฐกิจและพื้นฐานของหุ้นดียิ่งขึ้นกว่าเดิม
ใครพลาดปีนี้...ปีหน้าไม่ควรพลาดครับ
VI สายมืด = VI หน้ามืดซื้อตัวฮอทๆอย่าไม่ลืมหูลืมตา
Broadway Capital
ผู้ติดตาม: 16

โพสต์ที่ 28

ปีละครั้งเองหรือครับพี่เด่นสิน
densin

โพสต์ที่ 29

vocher40 เขียน:ปีละครั้งเองหรือครับพี่เด่นสิน
สมองผมจำกัด เรียนปีละครั้งก็พอแล้วครับ เดี๋ยวสมองระเบิดก่อน
โพสต์โพสต์