VI กับการใช้ Margin

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
kittithat t
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Re: VI กับการใช้ Margin

โพสต์ที่ 31

คุณ newbie_12 ถ้าไม่รังเกียจ ผมรบกวนขอ File excel ได้ไหมครับ

โดยส่วนตัวไม่เคยใช้ Margin ครับ แต่ plan จะใช้ใน special situation

E-mail ผม b_space_monkey@hot นะครับ
วรันศ์ บัฟเฟต

โพสต์ที่ 32

picatos เขียน: คิดจะใช้มาร์จิ้น... คุณเตรียมใจเอาไว้ขนาดไหนครับ??? :twisted: :twisted: :twisted:
วางระเบิดบริษัทที่กู้มาครับ หรือ broke เรานั้นแหละ :juju:
value trap
รูปภาพ
manoth

โพสต์ที่ 33

woody เขียน:รีบกันขนาดนั้นเลยหรือครับ? ถ้าบอกว่าไม่มีเงินเหลือ ก็คงต้องไปดูว่าบริหารเงินสดผิดพลาดหรือเปล่า ถ้าบอกว่าอยากได้กำไรเยอะๆ เร็วๆ ก็ต้องไปถามตัวเองต่อว่านี่คือวิถีของ vi ใช่หรือไม่
sattaya
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 34

อยากใช้ก็ใช้ไปเถอะครับ แต่อย่าทำแอ๊บ ถ้าคิดว่าตัวเองบริหารจัดการพอร์ท หรือที่เรียกหรูๆว่า money management ได้ดี

อย่าไปตีกรอบให้ตัวเองว่าอย่างนั้นทำได้ อย่างนี้ทำไม่ได้
สติมา ปัญญาเกิด
ภาพประจำตัวสมาชิก
KGYF

โพสต์ที่ 35

ขอบคุณครับ

ผมเข้ามาเก็บความรู้ครับ :bow: :bow: :bow:
" สัพพะทานัง ธัมมะทานัง ชินาติ = การให้ธรรมะเป็นทาน ย่อมชนะการให้ทั้งปวง "

" ทุกข์มี เพราะยึด ทุกข์ยืด เพราะอยาก ทุกข์มาก เพราะพลอย ทุกข์น้อย เพราะหยุด ทุกข์หลุด เพราะปล่อย"