Security Analysis แบบง่ายๆประจำเดือนมกราคม

บทความต่างๆ ที่ตีพิมพ์ใน ThaiVI คุณสามารถแสดงความคิดเห็นเพิ่มเติม เพื่อการลงทุนแบบเน้นคุณค่า

โพสต์ โพสต์
chatree
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

Security Analysis แบบง่ายๆประจำเดือนมกราคม

โพสต์ที่ 1

สวัสดีครับ ตามสัญญากับเพื่อนบางคนว่าจะอัพเดทให้เดือนละครั้ง แต่ข้อมูลหลายอยางจะเป็นของเก่า เพราะงบไตรมาสทั้งหมดจาก setsmart จะครบประมาณ 60 วันหลังจากสิ้นสุดไตรมาสครับ ผมอัพโหลดไฟล์เต็มมาให้เลย เพราะบางท่านอาจจะถามเรื่องเอ็กเซลว่าใช้สูตรอะไร ก็จะได้ดูได้เลยครับ ผมจะใช้สูตรในชีท calculate เท่านั้นครับ นอกนั้นจะ copy แล้ว paste special value แล้ว rank เอาครับ ทำแบบชาวบ้านๆนะครับ ใช้แมนนวลซะเยอะครับ สำหรับท่านที่สนใจ ไปที่ลิงค์นี้เลยครับ
http://www.mediafire.com/file/68ev4llep ... 0Jan11.xls
ภาพประจำตัวสมาชิก
Paul VI
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 68

Re: Security Analysis แบบง่ายๆประจำเดือนมกราคม

โพสต์ที่ 2

ขอบคุณที่แบ่งปันครับ :D
E-man
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

Re: Security Analysis แบบง่ายๆประจำเดือนมกราคม

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณมากครับ :8)
แพ้หรือชนะเริ่มต้นที่ความคิด
silom2517

โพสต์ที่ 4

ขอบคุณครับ
ขอเป็นกำลังใจให้ในความเอื้อเฟื้อ
naijan
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

ขอบคุณมากๆครับ
ขอทุกๆเดือนนะครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
canuseeme

โพสต์ที่ 6

โฮ้ สุดยอดครับ :shock: :shock: :shock: :shock:

เป็นการจัดการข้อมูลแบบ เทพมากๆ

ไม่รู้ว่า ใช้ ข้อมูลพี่ ครรชิต แล้ว มาจัดรูปแบบนี้ได้มั้ย แจ๋ว อะ
ปัญญาไม่มีในผู้ไม่พิจารณา

There is no fate but what we make

https://www.facebook.com/pages/คัดหุ้นซวย
Dekfaifah

โพสต์ที่ 7

ขอบคุณครับ
Nattapol_SSP
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 8

ขอบคุณมากครับ แล้วของเดือนมีนาคมออกยังอ่ะครับ
monsoon
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 37

โพสต์ที่ 9

ขอบคุณครับ
เรียนรู้และเข้าใจ คุณค่าที่แท้จริงของสรรพสิ่ง...
SW27

โพสต์ที่ 10

ขอบคุณครับ :wink:
ความดี สามารถส่งต่อกันได้
โพสต์โพสต์