สวัสดีปีใหม่ Happy New Year กันเถอะพี่น้อง

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
Little Boy
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

Re: สวัสดีปีใหม่ Happy New Year กันเถอะพี่น้อง

โพสต์ที่ 31

สวัสดีปีใหม่ 2554 ครับ

ร่ำรวยเงินทอง สุขภาพสมบูรณ์แข็งแรง เมาไม่ขับนะครับ :cheers: :cool: :drink:
ความรู้..อาจมีขอบเขตจำกัด แต่จินตนาการ..ไร้ขีดจำกัด
baggio
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 17

Re: สวัสดีปีใหม่ Happy New Year กันเถอะพี่น้อง

โพสต์ที่ 32

สวัสดีปีใหม่ครับทุกคน ขอให้ปีหน้าเป็นปีที่ดีอีกปีหนึ่งของนักลงทุน VI นะครับ

ประสบความสำเร็จทั้งเรื่องการลงทุน และมีชีวิตที่เป็นสุขนะครับ :mrgreen:
ลูกเนียง
Verified User

โพสต์ที่ 33

ปีใหม่ ปีกระต่าย ขอให้เป็น Jumping Rabbit นะครับ
แฮปปี้กันทุกคนและทุกพอร์ต นะนะ นะ..เพี้ยง...
รูปภาพ
จินตนาการ สำคัญกว่า ความรู้
rayvi

โพสต์ที่ 34

ถึงแม้จะเป็นน้องใหม่ในที่นี้
แต่ก็รู้สึกนับถือทุกคนในแนวความคิดการลงทุน ตลอดจนการใช้ชีวิตของหลายๆท่านที่น่าเอาเป็นแบบอย่าง

จึงอยากจะขอขอบคุณ รวมทั้งขออวยพรในวาระปีใหม่ ที่จะถึงนี้

ซึ่งจริงๆแล้ว ถ้านับ วันนี้ (29 ธันวาคม 2553) ก็จัดว่าเป็นวันปีใหม่ของวันที่ 28 ธันวาคม เมื่อปีที่แล้ว
หรือพูดอีกนัยหนึ่งก็คือ ทุกๆวัน คือวันปีใหม่ ตลอดเวลา

ดังนั้นคำอวยพรนี้ก็ขอมอบให้ในทุกๆวันนับจากนี้ไป

ขอให้ทุกท่าน
เปี่ยมด้วยความสุข ความเจริญ
เปี่ยมด้วย สติ ปัญญา
เปี่ยมด้วย บุญ บารมี
สุขภาพกาย สุขภาพใจ แข็งแรง แข็งแกร่ง
สามาถเป็นกำลังกาย กำลังใจ ให้กับคนในครอบครัว คนรอบข้าง ตลอดจนเป็นทรัพยากรสำคัญของประเทศชาติต่อไปด้วยเทอญ
chincharoen

โพสต์ที่ 35

สวัสดีปีใหม่ 2554 ครับ ขอให้ทีมงานทุกท่านและสมาชิกเวบทุกคนมีความสุขรับปีใหม่นี้กัน
:D
Java The Boy

โพสต์ที่ 36

Happy new year 2011

สวัสดีปีใหม่ 2554

Herzlich Wilkommen und ein gutes neues Jahr 2011.
:o :o :o
ความสุขที่แท้จริงของมนุษย์มีอยู่ 4 ข้อคือ...
ได้อยู่ในที่อากาศปลอดโปร่ง
พ้นจากความทะเยอทะยาน
ทำงานสร้างสรรค์
และรักใครสักคน ...

"อัลแบร์ กามูส์"
ส.สลึง
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 37

สวัสดีปีใหม่ ๒๕๕๔ คร้าบ...
ขอให้มีความสุขกันทุกๆ คน :)
"วิถีรักษ์โลก บ้าน 1 หลัง รถ 1 คัน สาว 1 คน กางเกงใน 1 ตัว" <⁠(⁠ ̄⁠︶⁠ ̄⁠)⁠> ...
SunShine@Night

โพสต์ที่ 38

สวัสดีปีใหม่ครับ

ขอให้พี่ๆ น้อง ThaiVI มีความสุข สุขภาพแข็งแรง ร่ำรวยเงินทองและความสุขนะครับ :)
VI ฝึกหัด สำนักปีเตอร์ ลินช์

หวังผลต่อแทนทบต้นมากกว่า 15% ต่อปี :)
ssaran

โพสต์ที่ 39

ขอให้ทุกท่าน มีสุขภาพแข็งแรง ตลอดปี ๒๕๕๔ ครับ
margin of safety
อกาลิโก

โพสต์ที่ 40

สวัสดีปีใหม่ 2011 คะ

:cheers: :cheers: :cheers: :cheers:
อกาลิโก
เด็กใหม่ไฟแรง
ผู้ติดตาม: 15

โพสต์ที่ 41

ขออนุญาตเอาคำอวยพรปีใหม่ จากทีมงาน Money Talk มาแปะอีกครั้งนะครับ

สวัสดีปีใหม่ 2554

สวัสดีปีใหม่ให้ใสสด เรื่องสลดหมดหายคลายทุกข์สูญ

มีแต่ความโชคดีทวีคูณ รวยเพิ่มพูนไร้โรคามากล้ำกราย

ลงทุนหุ้นให้รวยหุ้นหนุนนำแน่ ไม่ตามแห่เป็นแมงเม่าเศร้าเหลือหลาย

ดูคุณค่าดูราคาอย่าเป็นควาย หรือมอบหมายซื้อกองทุนหุ้นดีดี

ลงทุนทองควรตรึกตรองมองโอกาส อย่าซื้อกวาดเหวี่ยงแหแน่หรือนี่

โกลด์ฟิวเจอร์กองทุนทองตรองให้ดี ทองแท่งมีเอาไว้ได้ราคา

จะลงทุนพันธบัตรตัดความเสี่ยง รับเหลี่ยงเลี้ยงน้อยหน่อยค่อยค่อยหา

ซื้อกองทุนพันธบัตรตามอัตรา ช่วยเพิ่มค่าเงินในพอร์ตยอดไม่ลง

จะหาซื้อหุ้นกู้ให้ดูหน่อย อย่าหลงคล้อยโฆษณาพาลุ่มหลง

ตอบแทนสูงทำอะไรบอกให้ตรง ความมั่นคงสถานะระยะยาว

แอลทีเอฟอาร์เอ็มเอฟเซฟภาษี เป็นของดีห้ามเผลอนั่งเรอหาว

ควรวางแผนลงทุนหุ้นยาวยาว เมื่อครบคราวขายได้กำไรงาม

ทำประกันชีวิตคิดประโยชน์ ไม่ครวญโอดคุ้มครองป้องล้นหลาม

หักลดหย่อนภาษีที่ต้องตาม ช่วยเสริมความมั่งคั่งแบบยั่งยืน

จัดกระจายความเสี่ยงเลี่ยงกระจุก มีความสุขสบายใจไม่ต้องฝืน

ไม่โลภมากลำบากใจไม่เต็มกลืน ความแช่มชื่นตลอดปีมีกำไร

มันนี่ทอล์คบอกใบ้ให้ทุกท่าน ทำการบ้านศึกษาพาสดใส

ดูรายการดีดีนี้ตลอดไป วิทยากรเต็มใจให้วิชา

ขอให้ท่านไพบูลย์เพิ่มพูนผล ไม่ยากจนรวยถาวรดั่งปรารถนา

มากเสน่ห์มีคนรักและเมตตา รู้คุณค่าแบบนิเวศน์ไร้เลศนัย

ให้บ้านเมืองสงบไม่รบพุ่ง เศรษฐกิจรุ่งเรืองเจริญเกินสมัย

ไม่เดือดร้อนทุกข์เหตุและเภทภัย สวัสดีปีใหม่ปีเถาะเอย..
ดู clip รายการ money talk ย้อนหลังได้ที่
http://www.facebook.com/MoneyTalkTV
Anti-Aircraft

โพสต์ที่ 42

เที่ยวให้สนุก ฉลองให้มันส์ เดินทางปลอดภัยทุกคนนะครับ :cheers:
อย่ายอมแพ้
ซุนเซ็ก
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 43

Happy New Year, Happy New High
สุขสันต์ปีใหม่ ขอให้ทุกท่านมีสุภาพแข็งแรง ชีวิตเปี่ยมสุข ทั้งตัวเองและพอร์ตการลงทุนครับ
ผมไม่ได้อยู่ในเว็บนี้แล้ว, มีอะไรติดต่อได้ทาง FB - 27/9/2555
"วิธีการที่ถูกต้อง มีได้มากกว่าหนึ่งวิธี"
สมุดบันทึกของผม http://suntse.wordpress.com
Facebook https://www.facebook.com/giggswalk
m_kok

โพสต์ที่ 44

สวัสดีปีใหม่ เพื่อนๆนักลงทุนทุกท่านครับ
ขอให้ประสพความสำเร็จในการลงทุน ตลอดปี2554ครับ :D
[v]

โพสต์ที่ 45

รูปภาพ
อ่าวรูปไม่ติด ลงใหม่ๆ :lovl:
wasan_yu
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 46

สวัสดีปีใหม่ท่านประธานและทีมงานทุกท่าน ขอบคุณที่เสียสละเวลา ขอให้มีความสุข สุขภาพแข็งแรงครับ :pray:
เด็กสระบุรี
yojira

โพสต์ที่ 47

็Happy New Year 2011 ครับ

ขอให้ทุกท่่าน สุขกาย สบายใจครับ :-D :-D
yoyo
ผู้ติดตาม: 161

โพสต์ที่ 48

สวัสดีปีใหม่... มีความสุขกันถ้วนหน้าครับ
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
pongo

โพสต์ที่ 49

สวัสดีปีใหม่ ขอให้ชาว thaivi ทุกท่านมีความสุข ผลตอบแทนโตขึ้นทุกปีๆ ครับ
b4solid
ผู้ติดตาม: 73

โพสต์ที่ 50

สวัสดีปีใหม่กับทุกๆท่าน ด้วยนะครับ

ก็ขอให้สิ่งที่ทุกๆท่านอวยพรมา เป็นจริงครับ :D
วรันศ์ บัฟเฟต

โพสต์ที่ 51

ขอให้สมหวังดั่งความตั้งใจกันทุกคนครับ

:cheers: :cheers:
value trap
รูปภาพ
murder_doll
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 52

เงินทองไหลมาเทมาครับ ทุกท่าน :mrgreen:
เงินทองเป็นของมายา
ข้าวปลาคือของจริง
Fon^^
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 53

สวัสดีปีใหม่ค่ะ ^^
ผิดหนึ่งพึงจดไว้.....ในสมอง
เร่งระวังผิดสอง.....ภายหน้า
สามผิดเร่งคิดตรอง จงหนัก.....เพื่อนเอย
ถึงสี่อีกทีห้า.....หกซ้ำ อภัยไฉน
jeda01

โพสต์ที่ 54

สวัสดีปี 2011 ขอให้สุขภาพร่างกายแข็งแรงทุกท่านครับ
birthboro
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 55

จบปีแล้วนะครับ เย้
มีความสุขกันถ้วนหน้า

ปีหน้าฟ้าใสๆเอาใหม่ พักผ่อนมากๆนะครับ :D :D
ปรัชญา
ผู้ติดตาม: 35

โพสต์ที่ 56

ปี2554
ขอสวัสดีครับทุกท่าน
ขอให้มีสุขภาพแข็งแรง
ถือหุ้นถูกตัว
มีโชคดี
มีเงินทองมากมาย
สมหวังในสิ่งที่ปราถนาทุกประการ ตลอดไป

พอดีได้ สคส.มามอบให้ทุกท่าน

http://www.sorkon.co.th/#
แนบไฟล์

boong24

โพสต์ที่ 57

สวัสดีปีใหม่ครับ ทุกท่าน
เมื่อเราวิ่งรอกไปมาท่ามกลางสิ่งต่างๆที่อาจจะมีความสำคัญ
เรากลับลืมทุ่มเทให้กับสิ่งที่สำคัญจริงๆ
ครรชิต ไพศาล
ผู้ติดตาม: 53

โพสต์ที่ 58

เนื่องในวันขึ้นปีใหม่
ขอให้ เพื่อนๆ และ ครอบครัว พบแต่ความสุข ประสพแต่ความสำเร็จ สุขภาพสมบูรณ์แข็งแรง ตลอดไป ทุกๆท่าน นะครับ
ความสุขอื่น ยิ่งกว่าความสงบใจไม่มี นตฺถิ สนฺติ ปรํ สุขํ
หัดเล่น Facebook กะเขาบ้างแล้วนะครับ ใช้ชื่อ Kanchit Paisan ครับ
Facebook เพจ Eps16year Settrade Set ตลาดหลักทรัพย์ งบดุล ปันผล อัตราส่วนการเงิน กราฟ
Google เพจ kanchitpaisan
Google+ KANCHIT PAISAN
สามัญชน
ผู้ติดตาม: 46

โพสต์ที่ 59

สวัสดีปีใหม่ทุกท่านครับ :D
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
newbie_12
ผู้ติดตาม: 10

โพสต์ที่ 60

สวัสดีปีใหม่ครับ ขอให้ได้ 3 อย่างนี้นะครับ เอามาจากบทความของ ดร นิเวศน์

"ผอม รวย มีความสุข"
.
.
อดีตอันรุ่งโรจน์ ไม่ได้การันตีอนาคตจะรุ่งเรือง

----------------------------