นอกจากหุ้นแล้ว ตอนนี้ยัง มีหุ้นกู้ หรือ ตราสารหนี้อะไรน่าสน

การลงทุนอื่นๆนอกจากหุ้น วีไอ กองทุนรวมชนิดต่างๆ RMF LTFตราสารหนี้ อสังหาริมทรัพย์ อนุพันธ์ และเกษตรล่วงหน้า

โพสต์ โพสต์
support
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

นอกจากหุ้นแล้ว ตอนนี้ยัง มีหุ้นกู้ หรือ ตราสารหนี้อะไรน่าสน

โพสต์ที่ 1

นอกจากหุ้นแล้ว ตอนนี้ยัง มีหุ้นกู้ หรือ ตราสารหนี้อะไรน่าสนบ้างครับ

สัก  5-6 %  ต่อปีความเสี่ยงน้อย หน่อย

ขอคำแนะนำท่านผู้รู้สักหน่อยได้ไหมครับ
miracle
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 76

โพสต์ที่ 2

มีหลายประเภทล่ะ
พันธบัตรเกาหลี ตอนนี้เป็นที่นิยมกันมากในช่วงนี้
แต่ต้องดูว่า มัน huge ค่าเงินขาไปและกลับด้วย

แล้วก็พวกกองทุนที่เป็น ETF ที่อ้างอิงดัชนี พวกนี้ต้องดู optionด้วย

ไปหาข้อมูลได้ที่ www.thaibma.com ครับ

แหล่งข้อมูลชั้นดีสำหรับตราสารหนี้ต่างๆ
รวมไปถึงพวก ตราสารหนี้ชนิดแปลกๆในเมืองไทย ก็หาข้อมูลได้ที่นั้น
:)
ssmith
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

มีของกสิกรครับ กองทุน 62 เดือน ผลตอบแทน 3.4 % ไม่เสียภาษี จองช่วงต้นเดือน สิงหครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Paul VI
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 68

โพสต์ที่ 4

กองทุน อสังหา ตลาดไท ของ บลจ กรุงไทย ก็กำลัง จะเปิด ลองดูนะครับ
SupachaiZ594

โพสต์ที่ 5

miracle เขียน:มีหลายประเภทล่ะ
พันธบัตรเกาหลี ตอนนี้เป็นที่นิยมกันมากในช่วงนี้
แต่ต้องดูว่า มัน huge ค่าเงินขาไปและกลับด้วย

แล้วก็พวกกองทุนที่เป็น ETF ที่อ้างอิงดัชนี พวกนี้ต้องดู optionด้วย

ไปหาข้อมูลได้ที่ www.thaibma.com ครับ

แหล่งข้อมูลชั้นดีสำหรับตราสารหนี้ต่างๆ
รวมไปถึงพวก ตราสารหนี้ชนิดแปลกๆในเมืองไทย ก็หาข้อมูลได้ที่นั้น
พี่ miracle ครับ
www.thaibma.com หายไปแล้วครับ  :!:
รบกวนชื่อเว็บหรือหน่วยงานอีกทีครับ
ขอบคุณครับ
hagrid

โพสต์ที่ 6

ไม่สนพวกกองทุนทองคำ หรือ น้ำมันบ้างหรือครับ

ผมมองว่าน่าจะเดิบโตตามเงินเฟ้อได้ดี
โพสต์โพสต์