KIAT มีข่าวอะไร ทำไมขึ้นแรงทุกวัน

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
luckme
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

KIAT มีข่าวอะไร ทำไมขึ้นแรงทุกวัน

โพสต์ที่ 1

3 เท่าของ BV แล้ว
ภาพประจำตัวสมาชิก
naris
ผู้ติดตาม: 60

Re: KIAT มีข่าวอะไร ทำไมขึ้นแรงทุกวัน

โพสต์ที่ 2

luckme เขียน:KIAT มีข่าวอะไร ทำไมขึ้นแรงทุกวัน
3 เท่าของ BV แล้ว
ดูผิดดูใหม่นะครับ
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 3

:8) พวกมาแรง
     เวลาไปก็ไปแรงเหมือนกันครับ
     เหตุผล
     ผมเดานะ
     ข้อแรก
     มีน้องromeeในเวบนี้แหละเคยยกสุภาษิตไว้
     "ความพยายามอยู่ที่ไหน ความสำเร็จอยู่ที่เจ้าครับ"
     หุ้นที่เจ้าเก็บไปจนครบ เหลืออยู่ในมือวีไอนิดเดียวแล้ว
     ก็ต้องลากสิครับ
     ไม่งั้นจะเก็บหุ้นไปทำไมกัน...ฮ่า...
     ข้อสอง
     ผมเคยไปฟังopp dayเขารอบนึง
     เขาขนส่งสังกะสีให้ป๋าแดง ถือเป็นลูกค้ารายใหญ่
     ขนาดต้องสร้างdepotไว้พักของให้
     ป๋าแดงปีนี้ึคงกำไรสีกะสังเยอะ
     ก็เลยขี้เกียจมาต่อรองราคาึค่าขนส่งนิดๆหน่อยๆให้ขุ่นเคืองอารมณ์ต่อกัน
     เกียรติธนาก็เลยได้อานิสงฆ์กำไรเยอะหน่อย
     เพราะป๋าแดงไม่ได้เรียกคนมาบิดราคาแข่ง
     อีกหน่อยสีกะสังราคาลง ค่อยนึกขึ้นได้ว่าต้องประหยัดค่าใช้จ่าย
     เมื่อก่อนTNDT กับ QLTก็โม้อย่างนี้แหละครับ
     ใครๆต้องใช้เรา กำไรดี
     มาตอนนี้ปิโตรเหี่ยวแฟบถูกศาลสั่งห้ามสร้างต่อ กำไรดีมั๊ยละครับ
     ต้องมาตอบพี่luck meซะหน่อย
     เพราะหนึ่งในฐานะที่ติดตามผลงานที่สินธรมานาน
     แล้วสองเห็นกระทู้โดนอุ้มอยู่เรื่อย โพสอะไรเขาถึงอุ้มไปครับ
     ถามกลับมั่ง...ฮ่า...
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
austin_bd

โพสต์ที่ 4

:D

ชัดเจน จริงๆ เลยคับ พี่
o-bo-ja-ma

โพสต์ที่ 5

เรื่องเก่า แต่ข่าวใหม่ครับ หวังว่าการขนคงเป็นเกียรตินะครับ  

"ผาแดง" เทรดสนั่น ขานรับเหมืองใหม่        
Monday, 31 May 2010 14:46  
ความเคลื่อนไหวของราคาหุ้น "ผาแดง" (PDI) ตลอดวันที่ผ่านมา มีการปรับตัวขึ้นอย่างโดดเด่นหลังจากผูั้บริหารได้ประกาศคว้างานเหมืองแร่แห่งใหม่ที่สหภาพพม่า และ สปป.ลาว ในฐานะประเทศที่ร่ำรวยไปด้วยทรัพยากรใต้ดินนับมหาศาล ยังผลให้นักวิเคราะห์และนักลงทุนรายใหญ่ต่างมองเห็นอนาคตระยะไกลของหุ้นร้อนตัวล่าสุด

โดย ณ เวลา 14.50 น. ราคาหุ้น PDI ปรับตัวขึ้นมาอยู่ที่ 23.40 บาท บวกขึ้นมาแล้ว 11.43% โดย มร​. ​อังเดร์​ ​วัน​ ​แดร์​ ​เอเดน​ ​กรรมการ​ผู้​จัดการ​ ​บริษัท​ ​ผา​แดง อินดัสทรี​ ​จำ​กัด​ (มหาชน) ​เปิดเผยว่า​โครงการสำ​รวจแหล่งแร่​ใน​ประ​เทศสาธารณรัฐ ประชาธิปไตยประชาชนลาว​จะ​เป็น​ภารกิจที่สำ​คัญของบริษัท​ใน​ระยะ​ 2-3 ​ปี ข้างหน้า​ ​โดย​บริษัท​ได้​เริ่มทำ​การสำ​รวจ​ใน​พื้นที่ภาคเหนือของแขวง​ ​เวียงจันทน์​ ​ผลการเจาะสำ​รวจขั้นต้นพบว่ามี​แนวโน้มสูงที่​จะ​พบแร่สังกะสีปริมาณ​ 1 ​ล้าน เมตริกตัน​

มร​. ​อังเดร์​ ​กล่าวเพิ่มเติมว่าบริษัท​ยัง​ได้​ทำ​สัญญา สิทธิ​ใน​การทำ​เหมือง​กับ​ผู้​ถือสัมปทานเหมือง​ใน​ประ​เทศพม่า​ใกล้​อำ​เภอ แม่สอด​ ​จังหวัดตาก​และ​คาดว่า​จะ​สามารถ​เริ่มดำ​เนินการผลิต​ได้​ภาย​ใน​ปี​ 2553 ​นี้​

ใน​ส่วน​ของการปิด​และ​ฟื้นฟู​เหมืองแม่สอด​นั้น​ ​บริษัท​ได้​ดำ​เนิน การฟื้นฟูสภาพแวดล้อม​ใน​ส่วน​พื้นที่สิ้นสุดการทำ​เหมือง​ ​โดย​ได้​ริ​เริ่ม โครงการปลูกหญ้า​แฝกเพื่ออนุรักษ์ดิน​และ​น้ำ​ของเหมืองแม่สอดมาตั้งแต่ปี​ 2546 ​โดย​ได้​ใช้​หญ้า​แฝก​เป็น​พืชเบิกนำ​เพื่อ​ช่วย​ปรับปรุงสภาพดินก่อน​จะ​ปลูก ต้นไม้ยืนต้น​ ​จน​ถึง​ปัจจุบันมีจำ​นวนหญ้า​แฝกที่ปลูกไป​แล้ว​ 13 ​ล้าน ต้น​ ​ส่งผล​ให้​เหมืองแม่สอด​เป็น​แหล่งปลูกหญ้า​แฝกที่​ใหญ่​ที่สุดแห่ง หนึ่ง​ใน​ไทย​

สำ​หรับผลการดำ​เนินงานของบริษัท​ใน​ปี​ 2552 ​บริษัท มีกำ​ไรสุทธิ​ 296 ​ล้านบาท​ ​เพิ่มขึ้น​จาก​ปี​ 2551 ​ซึ่ง​มีกำ​ไรสุทธิ​ 265 ​ล้านบาท​ ​คิด​เป็น​กำ​ไรสุทธิต่อหุ้น​เท่า​กับ​ 1.31 ​บาท​ ​เมื่อ เทียบ​กับ​ 1.17 ​บาท​ใน​ปี​ 2551 ​โดย​บริษัทมีกำ​หนดจ่ายเงินปันผล​ 0.92 ​บาท ต่อหุ้น​ ​ใน​วันพฤหัสบดีที่​ 20 ​พฤษภาคม​ 2553

ที่มา : http://www.stockwave.in.th/hot-news/113 ... 31510.html
Paul VI
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 68

โพสต์ที่ 6

เห็นกระทู้โดนอุ้มอยู่เรื่อย โพสอะไรเขาถึงอุ้มไปครับ
    ถามกลับมั่ง...ฮ่า..
.

Get ...
drawanh

พี่นริศ ขอความเห็นด้วยค่ะ

โพสต์ที่ 7

วันนี้ปิดที่ 11.6 งั้น P/E อยู่ประมาณ 4.8 เท่า KIAT ยังจะมีข่าวดีอื่นอีกนอกจากประมูลงานของ ปตท ไหมคะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
Sorgios

โพสต์ที่ 8

อู๊ดๆๆๆๆ :lol:
CHIN UP, Do not give up !!!
สามัญชน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 46

Re: พี่นริศ ขอความเห็นด้วยค่ะ

โพสต์ที่ 9

drawanh เขียน:วันนี้ปิดที่ 11.6 งั้น P/E อยู่ประมาณ 4.8 เท่า KIAT ยังจะมีข่าวดีอื่นอีกนอกจากประมูลงานของ ปตท ไหมคะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
ดูผิดดูใหม่นะครับ

เลียนแบบเซียน
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
Dekfaifah

โพสต์ที่ 10

วิ่งช้าๆหน่อยก็ได้นะครับ มองตาปริบๆอย่างเดียว  :D
drawanh

ขอบคุณ คุณหมอสามัญชน

โพสต์ที่ 11

เอิ้กๆ ดูผิดจริงๆ ด้วย ราคาปิด 11.60 งั้น P/E = 15.74 เท่า และ P/BV = 4.8 เท่า  ขอบคุณค่ะ ที่ทักท้วง
ดำ
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 88

โพสต์ที่ 12

เข้ามาช้าไปหน่อย ไม่รู้หายสงสัยกันยัง  :8)
luckme

โพสต์ที่ 13

หรือว่าจะเป็น SABINA 2
vix

Re: ขอบคุณ คุณหมอสามัญชน

โพสต์ที่ 14

[quote="drawanh"]เอิ้กๆ ดูผิดจริงๆ ด้วย ราคาปิด 11.60 งั้น P/E = 15.74 เท่า และ P/BV = 4.8 เท่า
picklife

โพสต์ที่ 15

[quote="vix"][quote="drawanh"]เอิ้กๆ ดูผิดจริงๆ ด้วย ราคาปิด 11.60 งั้น P/E = 15.74 เท่า และ P/BV = 4.8 เท่า
เม่าน้อยคลำทางหาแสงไฟ
Sorgios

โพสต์ที่ 16

สามย่าน เอ๊ย สามเด้ง!!!

อู๊ดๆๆๆ :lol:
CHIN UP, Do not give up !!!
กุหลาบงามหลังฝน
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 17

:shock:  :shock:  :shock:  :shock:
อย่ามัวติดกับเรื่องในอดีต กังวลกับเรื่องในอนาคต จนลืมว่าปัจจุบันต้องทำอะไร
moonchild

โพสต์ที่ 18

[quote="picklife"][quote="vix"][quote="drawanh"]เอิ้กๆ ดูผิดจริงๆ ด้วย ราคาปิด 11.60 งั้น P/E = 15.74 เท่า และ P/BV = 4.8 เท่า
กล้วยไม้ขาว

โพสต์ที่ 19

ผมเข้ามาเพื่อโพสว่า

รู้งี้ ...  :lol:
Green
ผู้ติดตาม: 236

โพสต์ที่ 20

อารมณ์ เหมือน TNDT TRC  สมัยรุ่งเรื่อง ( ราคาหุ้น ) มั้ยครับ
o-bo-ja-ma

โพสต์ที่ 21

[quote="moonchild"][quote="picklife"][quote="vix"][quote="drawanh"]เอิ้กๆ ดูผิดจริงๆ ด้วย ราคาปิด 11.60 งั้น P/E = 15.74 เท่า และ P/BV = 4.8 เท่า
ดำ

โพสต์ที่ 22

ก็แค่เจ้าเข้า ไม่เห็นต้องคิดมาก

ถ้าศรัทธาเจ้าเดี๋ยวเจ้าก็ให้พร

ถ้าไม่ศรัทธาก็อย่าไปยุ่ง

แต่ถ้าศรัทธาช้า ให้ระวังนะ
drawanh

โพสต์ที่ 23

เอ....ทำไม คุณดำ หรือบางท่านถึงคิดว่า เจ้าเข้า ค่ะ ช่วยแชร์ความเห็นในรายละเอียดมากกว่านี้หน่อย เพราะเราไม่ได้คิดเช่นนั้น

เราเห็นคล้อยตามกับที่ พี่นริศ เคยแสดงความเห็นไว้ ทั้งในเรื่อง ประโยชน์ทางภาษี เรื่องได้งานประมูลของ ปตท 3 ปี นโยบายปันผลของบริษัท  
ทำให้ NPM ค่อนข้างสูง ซึ่งเนื่องมาจากลักษณะของธุรกิจเอง ซึ่งเป็น
High RisK ก็เลย High Return

ถ้ามีความเห็นในมุมอื่น ก็รบกวนแบ่งปันด้วยนะค่ะ
ขอบคุณค่ะ
drawanh

โพสต์ที่ 24

ขอโทษ ข้างบนเขียนตกไป ที่ถูกคือ

นโยบายปันผลของบริษัทจากมุมของบริษัท  และที่ NPMค่อนข้างสูงเพราะลักษณะของธุรกิจเอง ที่เป็น  High RisK High Return
ดำ

โพสต์ที่ 25

ของอย่างนี้อาศัยประสบการณ์ก็รู้ได้ด้วยตัวเองครับ แต่ต้องทำใจให้เปิดกว้างและเป็นกลางหน่อย ไม่ได้หมายความว่าหุ้นนี้ดีไม่ดี  แค่บอกว่าเจ้าเข้า พี่ๆในนี้ใครดูก็รู้
พูดมากเดี๋ยวไม่ได้มาโพสต์อีก ที่เหลือคิดต่อกันเองแล้วกันครับ ใครรวยก็ยินดีด้วยครับ
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 26

drawanh เขียน:
เราเห็นคล้อยตามกับที่ พี่นริศ เคยแสดงความเห็นไว้
:8) อย่างนี้ ต้องซื้อเพิ่มครับ...ฮ่า...
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
pansin

โพสต์ที่ 27

อีกไม่นานเกินรอหรอกครับ
ความจริงจะปรากฏ,,,เฉลยออกมาเอง  :idea:
ทุกอย่างจะค่อยทยอยออกมา
ผมชอบคำของพี่นริศ(ในห้อง kiat)

"งานนี้เป็นเรื่องของคนรู้จริง,,,ครับ"

แล้ววันนั้น คำว่า

,,,,,,,,,รู้งี้,,,,,,,,

เต็มเมือง
kurapica

โพสต์ที่ 28

ผมรับความจริงไม่ได้ เดี๋ยวชิงขายก่อนดีกว่า อิอิ...
ยอดดอยอยู่ไหนจ๊ะ ขึ้นมามากแล้วนะ
kmphol

โพสต์ที่ 29

พอดี เพิ่งรู้จัก KIAT ตอนนี้เข้ายังทันมั้ยเนี้ย :8)
เสียดายเจงเจง ก็หุ้นมันดี อย่างโน้น อย่างนี้ อย่างนั้น
แต่ก็ไม่รู้ว่ามันจะดี อย่างโน้น อย่างนี้ อย่างนั้น ไปอีกนานแค่ไหน จะจบเมื่อไร โปรดติดตามครับ
drsp
ผู้ติดตาม: 72

โพสต์ที่ 30

รู้สึกว่าตัวเองโง่เล็กน้อยที่มองไม่เห็นหุ้นตัวนี้
แต่หุ้นที่ขึ้น5เด้งใน1เดือน
ครูบาอาจารย์สั่งสอนว่า อย่าไปยุ่งกับมัน
ถ้าเราไม่ได้ถือมาแต่แรก มันคงไม่ใช่ทางของเรา
ศิษย์โง่งมคิดเองไม่เป็นแบบผม คงต้องเชื่อฟังคําครู
ยินดีกับทุกท่านที่รํารวยจากหุ้นตัวนี้ด้วยครับ
โพสต์โพสต์