มีวิธีไหนบ้างที่เราจะเสียค่าคอมมิชชั่นต่ำกว่า 0.15% ครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
zesar
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

มีวิธีไหนบ้างที่เราจะเสียค่าคอมมิชชั่นต่ำกว่า 0.15% ครับ

โพสต์ที่ 1

ถ้าพอร์ตใหญ่มาก ๆ จะเสียค่าคอมน้อยกว่านี้รึเปล่าครับ มีพี่ ๆ คนไหนเสียค่าคอมต่ำกว่านี้บ้างครับ  :?
chowbe76
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

ถ้าซื้อหริอขายสิบล้าน
ภัทรจะลดให้เหลือ0.10
ลดตามขั้นบันไดลงไปเรื่อยๆครับ
The mother of all evils is speculation, leverage debt. Bottom line, is borrowing to the hilt. And I hate to tell you this, but it's a bankrupt business model. It won't work. It's systemic, malignant, and it's global, like cancer.
Birdigol

โพสต์ที่ 3

พอร์ทใหญ่เกิน 20 ล้านบาท เจ้าของพอร์ทมีสิทธิไม่จ่ายค่าคอมฯนะครับ

เพื่อนที่เป็นมาร์เก็ตติ้งบอกมา
PaZZaHut
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 4

Birdigol เขียน:พอร์ทใหญ่เกิน 20 ล้านบาท เจ้าของพอร์ทมีสิทธิไม่จ่ายค่าคอมฯนะครับ

เพื่อนที่เป็นมาร์เก็ตติ้งบอกมา
คือซื้อขาย เยอะๆ แล้วลดให้ ผมว่ายังพอเป็นเหตุเป็นผล  เหมือนมาร์เมื่อยมือ หรือ ใช้งานระบบ ครั้งนึง

แต่ไอ้การที่บอกว่ามีสิทธิ์ไม่จ่ายค่าคอม  ผมว่าแปลกจัง  สุดท้ายโบรกจะได้อะไร ???  ผมรู้สึกว่า logic มันแปลกๆอ่ะครับ
synthese(f)
n. synthesis, combining of separate elements into a complete whole; formation of a compound through the combination of simpler components (Chemistry); deductive logic
zesar

โพสต์ที่ 5

:?  :?:
child_temple
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 34

โพสต์ที่ 6

ได้ช่วง 20 ล้านแรกครับ หลังจากนั้นก็ฟรีค่าคอม
Great businesses selling at a discount to their intrinsic value may also define as "Value Investment"
ศิษย์เซียน007

โพสต์ที่ 7

เป็นผู้ถือหุ้นใหญ่ ฟรีค่าคอมครับ :8)
zesar

โพสต์ที่ 8

แปลว่าถ้าใส่เงินในพอร์ตไปยี่สิบล้าน เวลาเทรดไม่ต้องเสียค่าคอมเหรอครับ ?  :?
satantuey

โพสต์ที่ 9

ผมว่ายังไงก็ต้องเสียค่าคอมนะครับ :wink:  :wink:   เพียงแต่พอร์ตใหญ่ๆ(ต้องเทรดเยอะด้วย ใหญ่ๆอย่างเดียวแต่นอนแช่นิ่งๆไม่มีลีลาก็ไม่ไหวมั๊งครับ  มาร์จะง่วงเอา  เหอๆ:twisted: )    อาจจะเสียค่าคอมที่ถูกกว่า  ได้ส่วนลดเยอะกว่า  เพราะของฟรีไม่มีในโลกครับ  อิอิ :twisted:  :twisted:
vivitawin
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 10

[quote="zesar"]แปลว่าถ้าใส่เงินในพอร์ตไปยี่สิบล้าน เวลาเทรดไม่ต้องเสียค่าคอมเหรอครับ ?
zeazon

โพสต์ที่ 11

ไปอยู่อเมริกาครับ ฮิๆ  ที่อเมริกาเค้ามีระบบให้บริษัทขายหุ้นตรงให้กับประชาชนได้โดยไม่ต้องผ่านโบรกฯและไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆ
zesar

โพสต์ที่ 12

ขอบคุณคร้าบบบ  :twisted:
โพสต์โพสต์