มีใครเคยลงทุนกับ Asia Forestry บ้างครับ

การลงทุนอื่นๆนอกจากหุ้น วีไอ กองทุนรวมชนิดต่างๆ RMF LTFตราสารหนี้ อสังหาริมทรัพย์ อนุพันธ์ และเกษตรล่วงหน้า

โพสต์ โพสต์
yosolo
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

มีใครเคยลงทุนกับ Asia Forestry บ้างครับ

โพสต์ที่ 1

ไม่แน่ใจว่าถูกห้องหรือเปล่าครับ

เมื่อเสาร์-อาทิตย์ไปเดินงานที่ศูนย์ประชุมสิริกิตติ์   แล้วเจอบูธบริษัท Aisa Forestyที่ชวนลงทุนปลูกตันกฤษณา  แล้วจะรับซื้อคืน ภายใน 6 ปี
ได้ผลตอบแทนจริงอย่างที่อ้างหรือเปล่าคับ มีใครพอลงแล้วได้จริงบ้าง อยากทราบความน่าเชื่อถือครับ
อนัตตา
Verified User

โพสต์ที่ 2

เซลสาวๆ โทรตามผมไปดูโครงการที่ตราดประจำเลยครับ

แต่ผมยังไม่ว่างก็เลยไม่ได้ไป เท่าที่ดูโบรชัวร์ กำไรเยอะ

จนน่าสงสัยครับ

ลงทุน 93,000  6 ปี  มูลค่าในอนาคต 250,000  (168.8%)
ลงทุน185,800  6 ปี  มูลค่าในอนาคต 500,000  (169.1%)
ลงทุน 365,600  6 ปี  มูลค่าในอนาคต 1,000,000  (173.5%)
              .
              .
              .
ลงทุน 3,260,700  6 ปี  มูลค่าในอนาคต 10,000,000  (206.6%)

ที่สงสัยมากไปกว่านั้นคือถ้าผลตอบแทนมากมายขนาดนี้ทำไมถึง
ไม่กู้แบ้งค์ทำเองไปเลย เพราะกำไรเยอะขนาดนี้ยังไงก็ไปรอดสบายๆ

จึงทำให้ผมไม่กล้าเข้าแฮะ
จิตที่ฝึกดีแล้ว ย่อมนำสุขมาให้
meawkub
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 3

ไม่เคยลงทุนครับ
แต่มีคนที่รู้จักทำธุรกิจเกี่ยวกับต้นกฤษณาบอกว่า บริษัทพวกนี้ trickyมาก
มีการฟ้องร้องกันมาก เพราะพอถึงเวลาจริง และไม่มีการซื้อคืนหรือคืนเงิน
ด้วยเหตุผลว่า ต้นไม่ได้คุณภาพ หรือไม่ก็กดราคาต่ำเพราะบอกว่าเกรดไม่ดี

ถ้าผลตอบแทนดีขนาดนี้คงไม่เหลือถึงขนาดต้องมาออกบูตหรอกครับ

ถ้าจะลงทุนก็อ่านสัญญาไอ้ตัวเล็กมากกก อยู่ด้านใต้ให้ดีนะครับ ก่อนเซ็น
โพสต์โพสต์