วันอังคารนี้ ตลาดจะมีทิศทางเป็นอย่างไร

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
Richman3025
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

วันอังคารนี้ ตลาดจะมีทิศทางเป็นอย่างไร

โพสต์ที่ 1

จากสถามนการร์ในตอนนี้ เชื่อว่าหลายๆท่านอาจมีความกังวลใจว่า ตลาดจะมีเเนวโน้มเป็นเช่นไร
บนถนนแห่งนี้ไม่มีอะไรที่แน่นอนดังคาด มีสติและขวนขวายจึงจะอยู่รอด
Richman3025

โพสต์ที่ 2

พอดีเข้าไปศึกษาทางบอร์ดของ เพื่อนบ้าน ลองดูกระแสทางนั้นของเขาดู
อยากทราบเเนวการวิเคราะห์ของ VI

http://www.pantip.com/cafe/sinthorn/top ... 33578.html
บนถนนแห่งนี้ไม่มีอะไรที่แน่นอนดังคาด มีสติและขวนขวายจึงจะอยู่รอด
witweew
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 3

ส่วนตัว ผมไม่กังวลกับตลาดเลยครับ (พูดจริงๆนะ) แต่หยุด 3 วันมานี่ ผมอ่านงบการเงินและวิเคราะห์แนวโน้มอนาคตบริษัทที่ผมสนใจอย่างหนักเลยครับ โดยก็ลองประมาณดูว่าหากเกิดเหตุการณ์เลวร้ายขึ้น จะกระทบบริษัทอย่างไรบ้างเผื่อไว้เหมือนกัน ประมาณการณ์ผลประกอบการ เงินปันผล และอื่นๆ

วันพรุ่งนี้ หากบริษัทใดมีราคาลงมาในช่วงที่ผมคิดว่าน่าลงทุน รับรองผมไม่อยู่เฉยแน่นอน  :wink:
Richman3025

โพสต์ที่ 4

[quote="witweew"]ส่วนตัว ผมไม่กังวลกับตลาดเลยครับ (พูดจริงๆนะ) แต่หยุด 3 วันมานี่ ผมอ่านงบการเงินและวิเคราะห์แนวโน้มอนาคตบริษัทที่ผมสนใจอย่างหนักเลยครับ โดยก็ลองประมาณดูว่าหากเกิดเหตุการณ์เลวร้ายขึ้น จะกระทบบริษัทอย่างไรบ้างเผื่อไว้เหมือนกัน ประมาณการณ์ผลประกอบการ เงินปันผล และอื่นๆ

วันพรุ่งนี้ หากบริษัทใดมีราคาลงมาในช่วงที่ผมคิดว่าน่าลงทุน รับรองผมไม่อยู่เฉยแน่นอน
Notto

โพสต์ที่ 5

สั่นสู้ครับ แต่ถ้าสั่นมากมีสิทธิ์ shock หมดสติได้เลย   :lol:
โพสต์โพสต์