ลงทุนได้คืนปีละ 100-300 เปอร์เซ็นต์

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
choochai13
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ลงทุนได้คืนปีละ 100-300 เปอร์เซ็นต์

โพสต์ที่ 1

ผมเห็นการลงทุนในclick2winผู้ชนะได้ตั้ง 300%
ส่วนผู้ลงทุนหน้าเก๋าอย่างคุณมาลีชาญ(ชาญ บุลกุล)ท่านว่าปีที่แล้วท่าน
ได้กำไร 200% ไม่ทราบว่าทำได้ยังไง
ถ้าทำได้อย่างนี้ลงทุนไม่กี่ปีก็น่าจะรวยกว่าท่านทักษิณอีกนะครับ
หรือว่าบางปีกำไร 200% แต่บางปีอาจขาดทุน 200%เหมือนกัน
(กำลังหาแนวทางการลงทุนที่จะให้ผลตอบแทนดีแต่ไม่เสี่ยงครับ)
เลยสับสนว่าทำไมแต่ละคนกำไรกันมโหฬารกันขนาดนี้ครับ
ช่วยชี้แนะด้วยครับ
หยำฉ่า

ชนะร้อยเปอร์เซ็นต์

โพสต์ที่ 2

การชนะหุ้นในตลาดหลักทรัพย์ เป็นเรื่องไม่ยากครับ แต่ก็ไม่ง่ายเช่นกันครับ การทีชนะในset click 300 เปอร์เซ็นต์ เป็นสิ่งที่เกิดขึ้นได้ครับ เพราะไม่มีความกดดัน และสามารถเสี่ยงได้เต็มที่ แต่ในความเป็นจริง คุณกล้าไหมครับ ที่จะนำเงินที่เราหามาแสนยากเย็น ไปทุ่มกับการเสี่ยงแบบนี้ สำหรับผมแล้ว การได้กำไรที่แน่นอนสำคัญกว่าครับ คำว่าแน่นอนของผมไม่จำเป็นต้องได้มากก็ได้ครับ แต่ขอให้ได้แน่นอนก็พอ แต่ในบางครั้งผมก็ได้กำไรมากๆเช่นกันครับ ถ้าตลาดเอื้อ และผมเจอหุ้นตัวนั้นตั้งแต่แรกๆ ดังนั้นสิง่ที่สำคัญสำหรับผม ไม่ใช่ชนะมากๆแต่มีแพ้บ่อยครั้ง ผมชอบชนะตลอดแต่มั่นคงมากกว่าครับ ศึกษาให้ดีๆครับ คุณสามารถเป็นเศรษฐีได้เหมือนพี่ๆหลายคนที่ประสบความสำเร็จครับ
pak
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 3

คุณเคยงง หรือเคยอุทานกับตัวเองไหมครับว่า...
"ทำไม...ไม่มีคนเห็น เหมือนที่เราเห็นหว่า?"
เปรียบเสมือน...

"มีดินแดนแห่งหนึ่ง...
ดินแดนอันแสนแห้งแล้ง พื้นดินแตกระแหง  
มีแต่ผู้คนที่ทะยอยเดินทางอพยพออก!!!
จนกลายเป็นดินแดนที่เวิ้งว้าง และว่างเปล่า
และไม่มีผู้ใดที่จะเหลียวหลังให้ความสนใจดินแดนแห่งนั้นอีก

แต่ในขณะนั้นเอง
เพียงข้ามหุบเขาแห่งอุปสรรคบางอย่างไป
คุณกลับเป็นคนที่มองเห็นดินแดนอีกฟากหนึ่งของหุบเขา
ดินแดนที่เต็มไปด้วยความอุดมสมบูรณ์, ป่าสีเขียว, แหล่งน้ำ และทรัพยากรอันมากมาย"

"เหยี่ยว" เท่านั้น ที่จะบินสูง และมองไกลกว่าผู้อื่น
ถ้าคุณมองเห็นความอุดมสมบูรณ์ของดินแดนอีกฟากหนึ่งเป็นคนแรกๆ
และถ้าคุณรอเวลา และยืนหยัดที่จะฝ่าอุปสรรคนั้นไปให้ได้
นั่นแปลว่า...
คุณกำลังเจอกับสิ่งที่เรียกว่า... "หุ้น Turn Around" เข้าแล้วหล่ะครับ"

(^_^)
"แม้การลงทุนจะมีความเสี่ยง แต่มันก็มีความฝันปะปนด้วยอยู่เสมอ..."
KB

โพสต์ที่ 4

เคยเล่นป็อกชนะ 5  เกมรวดรึเปล่าครับ
wisut

โพสต์ที่ 5

อย่าไปเชื่อมาก :D
กาละมัง
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 6

กำไร 100 - 300 % อาจได้เป็นบางปี  (port ต้องเล็กด้วย)  แต่ทุกปี คือ ฝัน  

ทั่วไป  ขอสัก 50% แต่ให้ได้ทุกปีสัก 15 ปี (จากเงินต้น 1 ล้านบาท จะได้เป็น 438 ล้านบาท)....ก็โคตะระหลุยแล้ว อาจถือได้ว่าชนะนักลงทุนทุกคนแล้ว
TPH

โพสต์ที่ 7

ผลตอบแทนจาก click2win นั้นเป็นแค่เกมส์ที่ผู้เล่นสามารถใช้วิธีการลงทุนที่เสี่ยงเท่าไหร่ก็ได้ เพราะไม่ใช่เงินจริง ๆ ลองเป็นเงินจริง ๆ ที่หามาโดยน้ำพักน้ำแรงแล้วแค่เพียงกำไรนิดหน่อยบางครั้งจิตใจก็อยากจะทำกำไรซะแล้วทั้ง ๆ ที่ควรจะ let profit run พอขาดทุนก็ได้แต่หวังว่าเดี๋ยวก็กลับมาโดยที่ไม่ยอม cut loss เพราะว่าพื้นฐานของบริษัทได้เปลี่ยนไปแล้ว

การลงทุนด้วยเงินจริง ๆ นั้นค่อนข้างจะยาก การที่กำไร 30% ขึ้นไปต่อปีทบต้นผมว่ายากมาก เพราะว่าเราต้องมีความพร้อมในหลาย ๆ เรื่องไม่ว่าจะเป็นวิธีการลงทุนว่าจะใช้แนวทางไหน เงินลงทุนที่มีอยู่ รวมทั้งการจัดสรรการลงทุนว่าจะลงทุนอย่างไร asset allocation ที่สำคัญคืออารมณ์และจิตใจที่ต้องพยายามควบคุมให้อยู่ในหลักการและวินัย กล้าที่จะซื้อหลังจากที่ศึกษามาอย่างดีเมื่อคนอื่นแห่ขาย กล้าที่สวนความเห็นของคนอื่น กล้าที่จะตัดเฉือนเนื้อร้ายหากวิเคราะห์ผิดพลาด เป็นต้น
akekarat

โพสต์ที่ 8

ปีที่แล้วกำไร 200% ไม่ใช่เรื่องที่ไม่มีใครทำได้นะครับ
แต่ถ้าเป็นปีก่อนหน้านั้น .... คนทำได้คงเก่งน่าดู
หรือถ้าทำได้ 200% ซัก 5 ปีติด อันนี้ก็สุดยอด
ภาพประจำตัวสมาชิก
jek ae

โพสต์ที่ 9

กรณีแบบของผมนี่เรียกว่ากำไรกี่%ดีครับ

เมื่อต้นปี 52 ผมเริ่มลงทุนซื้อหุ้น ด้วยเงินเก็บที่มี ประมาณ 1.5ล้านบาท และซื้อด้วยเงิน od ที่หมุนเวียนในธุรกิจ อีก 3.5 ล้านบาท  ผมขายหุ้นทั้งหมดเมื่อเดือนกันยายนได้เงินประมาณ 9 ล้าน หักคืนodกับดอกเบี้ยที่เสียไป ได้เงินสดห้าล้านเศษ แล้วก็ทยอยมาซื้อหุ้นอีกรอบข่วงธค.-มค.53 จนเต็มพอร์ตที่5ล้าน รอบนี้ไม่กล้าใช้วงเงินodแล้วครับ
หมักเตา

โพสต์ที่ 10

[quote="jek ae"]กรณีแบบของผมนี่เรียกว่ากำไรกี่%ดีครับ

เมื่อต้นปี 52 ผมเริ่มลงทุนซื้อหุ้น ด้วยเงินเก็บที่มี ประมาณ 1.5ล้านบาท และซื้อด้วยเงิน od ที่หมุนเวียนในธุรกิจ อีก 3.5 ล้านบาท
dome@perth
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 21

โพสต์ที่ 11

[quote="หมักเตา"][quote="jek ae"]กรณีแบบของผมนี่เรียกว่ากำไรกี่%ดีครับ

เมื่อต้นปี 52 ผมเริ่มลงทุนซื้อหุ้น ด้วยเงินเก็บที่มี ประมาณ 1.5ล้านบาท และซื้อด้วยเงิน od ที่หมุนเวียนในธุรกิจ อีก 3.5 ล้านบาท
"ไม่มีสุตรสำเร็จ ไม่มีทางลัด ไม่ใช่แค่โชค
หนทางจะได้มาซึ่ง อิสระภาพทางการเงิน
มันมาจาก ความขยัน การไขว่คว้า หาความรู้
เชื่อและตั้งมั้นในหลักการลงทุนที่ถูกต้อง
"
picklife
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 12

[quote="dome@perth"][quote="หมักเตา"][quote="jek ae"]กรณีแบบของผมนี่เรียกว่ากำไรกี่%ดีครับ

satantuey

โพสต์ที่ 13

เล่นด้วยเงินปลอม  มันไม่มีปัจจัยเรื่องความกลัวความกังวล  ใช้ความโลภเป็นตัวยกกำลัง  กล้าได้กล้าเสีย  ลงทุนถูกตัวถูกเวลามันก็ได้ผลตอบแทนแบบสุดๆ
Paul VI
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 68

โพสต์ที่ 14

[quote="satantuey"]เล่นด้วยเงินปลอม
โพสต์โพสต์