อยากถามว่านักลงทุนหุ้นคนค่ามีมูลพอร์ทลงทุนเพิ่มเท่าไรครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
kenwong
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

อยากถามว่านักลงทุนหุ้นคนค่ามีมูลพอร์ทลงทุนเพิ่มเท่าไรครับ

โพสต์ที่ 1

ตอนนี้กำลังศึกษาการลงทุนอยู่ครับ ปีนี้ได้กำไรมาประมาณสามสิบเปอร์เซนต์ครับ มูลค่าหลักแสนต้นๆครับ  รู้สึกว่าได้น้อยไม่เต็มเม็ดเต็มหน่อยเพราะเห็นหุ้นตัวเองขึ้น แล้วอยากขายครับถือหุ้นไม่นาน   บางคนในปีนี้ก็คงได้กำไรเป็นเปอร์เซนต์ เห็นแล้วอิจฉาครับ  
       อยากจะเท่าว่าพี่ๆที่ลงทุนในห้องนี้กำไรปี้กี่เปอร์เซนต์ครับ แล้วมูลค่าพอร์ทเพิ่มขึ้นกี่เท่าตัวตั้งแต่ลงทุนมาครับ เป้าหมายที่เรากันครับ  เพื่อเป็นกำลังใจให้วีไอหน้าใหม่  
        สำหรับผมอยากเติมเงินในหุ้นเดือนละหมื่นบาท ผลตอบแทนปีละยี่สิบเปอร์เซนต์ สักยี่สิบปีข้างหน้าหวังว่าจะเห็นเงินสิบล้านในพอร์ทครับ   และขอบคุณพี่ๆทุกคนที่ให้ความรู้สำหรับการลงทุนครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
OutOfMyMind
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 30

โพสต์ที่ 2

ถ้าอยากรู้ว่าสุดยอด VI ทำผลตอบแทนปีนี้ได้เท่าไร ลองเข้าไปดูกระทู้ สรุปผลตอบแทน 10 ปี ของ สอง นิ ผู้ยิ่งใหญ่ ที่พี่ครรชิตโพสไว้สิครับ

แต่ปีนี้เป็นปีที่ดีของทุกคนนะครับ เพราะมีหุ้นดีดี ราคาถูกให้เลือกช้อปมาก มันเกิดขึ้นเพราะปีก่อนตลาดร่วงอย่างรุนแรงจากวิกฤติ ศก ทั่วโลก ปีหน้าอาจจะเห็นโอกาสดีดีแบบปีนี้ได้น้อยลง เรียกว่า ต้องเลือกหุ้นให้หนักขึ้น พิจารณาให้ละเอียดขึ้น แต่ผมมั่นใจว่าของดียังมีอยู่ ไม่ว่าจะมองหาหุ้น growth หรือ value เจออะไรดีดี หรือมีข้อแนะนำอะไรดีดี ก็อย่าลืมนำมาแชร์กันนะครับ :)
บทความดีดีสำหรับนักลงทุนเน้นคุณค่า
https://www.facebook.com/OutOfMyMindOnValueInvestment
sakkaphan
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

ได้30เปอร์เซนต์นี่น้อยเหรอครับ -_-'
โพสต์โพสต์