นักวิเคราห์ มีสิทธิ์ซื้อ-ขายหุ้นของตัวเองหรือไม่

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
mandy
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

นักวิเคราห์ มีสิทธิ์ซื้อ-ขายหุ้นของตัวเองหรือไม่

โพสต์ที่ 1

รบกวนพี่ๆด้วยครับ ขอบคุณครับ
mandy

โพสต์ที่ 2

ผมไม่ทราบจริงๆครับ ว่าเค้ามีกฎห้ามนักวิเคราะห์ซื้อหุ้นรึเปล่าครับ รบกวนพี่ๆด้วยครับ อยากทราบจริงๆ  :?
ภาพประจำตัวสมาชิก
Magneto

โพสต์ที่ 3

ผมเองก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ ที่ยังไม่มีใครมาตอบก็เพราะคนที่มาอ่านก็อาจจะไม่แน่ใจ แต่ที่แน่ใจอย่างหนึ่งคือมันตามดูยากครับ ถ้าเค้าจะทำ เค้าก็คงใช้ดอมินีได้  :8)
Charls is a friend. My greatest regret is that he had to die for our dream to live. ถึงแม้จะเดินคนละทาง แต่ผมกับชาร์ลก็มีเป้าหมายเดียวกัน..คือ มีที่ให้พวกเรายืนบนโลกใบนี้ยังไงล่ะ
chavanakorn

โพสต์ที่ 4

กฏห้ามแบบเป็นทางการคงยังไม่มีครับ แต่ถ้ากฏภายในบริษัทอันนี้ไม่แน่ใจครับแต่ตามจรรยาบรรณแล้ว จะมีกรอบระยะเวลาในการซื้อขายครับ เช่น ก่อนและหลังออกบทวิเคราะห์ 2 อาทิตย์ครับ และการซื้อขายในบัญชีครอบครัวรวมถึงตัวนักวิเคราะห์เองก็ต้องทำรายงานกับทางบริษัทครับ (ถ้าผมจำไม่ผิดนะครับ)
f.escape
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 5

ซื้อขายหุ้นได้ถ้าไม่อยู่ใน Restricted list หรือ watch list ซึ่งจะเปลี่ยนทุกวันตามหุ้นที่โบรกกำลังแนะนำ
โพสต์โพสต์