ทำไมเว็ปมันเจ๊งๆ

ถามปัญหาเกี่ยวกับการใช้งานเว็บ thaivi.org และข้อเสนอแนะ ความคิดเห็นต่อเว็บบอร์ด

โพสต์ โพสต์
Hughes
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

เกิดอะไรขึ้นครับ?

หรือว่าผม Post บ่อยเกิน?  :lol:
เล่นหุ้นคนแก่ แต่แอบเปรี้ยวเป็นบางเวลา
ภาพประจำตัวสมาชิก
ก้อนหิน
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

Re: ทำไมเว็ปมันเจ๊งๆ

โพสต์ที่ 2

[quote="Hughes"]เกิดอะไรขึ้นครับ?

หรือว่าผม Post บ่อยเกิน?
Mr. Boo
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 11

โพสต์ที่ 3

[quote="ก้อนหิน"][quote="Hughes"]เกิดอะไรขึ้นครับ?

Rabbit VS. Turtle
miracle
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 4

[quote="Mr. Boo"][quote="ก้อนหิน"][quote="Hughes"]เกิดอะไรขึ้นครับ?

:)
bluesky

โพสต์ที่ 5

มิน่า..ถึงว่าทำไม Post แล้วไม่ติด กำลังสงสัยอยู่เหมือนกันครับ

มันขึ้นแบบนี้เลยครับ

"phpBB : Critical Error

Could not connect to the database "

แต่ตอนนี้กระจ่างแล้วครับ
มีบางคนบอกว่า คนเราเกิดมาเพื่อตามหาอีกครึ่งหนึ่งของตัวเรา
miracle
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 6

อธิบายเพิ่มเติมสำหรับคนที่ไม่รู้เรื่องพวกนี้
คือ ที่เราใช้งานกันอยู่นั้น มีการใช้งานผ่านสามเครื่องด้วยกันคือ
1. Client ที่เราใช้งานอยู่ผ่านทาง Internet Explorer
2. Application Server ที่ทำหน้าที่เป็น ตัวจัดการหน้าแสดงผลของ Web Page ให้เราพิมพ์ใส่ข้อความ หรือแสดงผลอื่นๆๆ
3. Database Server ที่ทำหน้าที่เก็บข้อมูล

การเชื่อมต่อคือ 1<->2 <->3 เป็นแบบนี้ตลอดเวลา
แต่เหตุการณ์นี้เกิดจาก 2<->3 ทำงานไม่ได้ เนื่องจาก
จำนวนการเชื่อมโยงให้น้อยเกินไป

ถ้าเทียบกับเหตุการณ์ที่เคยเกิดขึ้นนั้นคือ
โทรศัพท์มือถือที่ช่วงหนึ่ง ไม่สามารถโทรออกได้ แต่สัญญาณมือถือเต็มทุกขีด แบบนั้นล่ะครับ ทำให้คนอยากใช้มือถือไม่สามารถใช้งาน ต้องรอคนที่คุยกันวางหูโทรศัพท์ลงไปก่อน ถึงสามารถใช้โทรศัพท์เคลื่อนที่โทรออกไปยังบุคคลที่ต้องการคุยด้วย

แนวทางแก้ไขคือ เพิ่มช่องทางในส่วนของจำนวน Connection ระหว่างกันมากขึ้น แล้วก็ติดตามผลดังกล่าว
เหมือน CASE ข้างบนที่ต้องมีหน่วยงานกลางมาไกล่เกลี่ย และเจ้าของสัมปทานมือถือก็เจรจากันว่า เราเพิ่ม Connection ระหว่างกันได้ที่ไหนบ้างและอย่างไงบ้าง

Alastor
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 7

[quote="ก้อนหิน"][quote="Hughes"]เกิดอะไรขึ้นครับ?

Wir sind das Rar, der Stolz und der Wert
โพสต์โพสต์