คุณชอบสไตล์การลงทุนแบบไหน "เต่า" "เสือ"

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ศิษย์เซียน007
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

คุณชอบสไตล์การลงทุนแบบไหน "เต่า" "เสือ"

โพสต์ที่ 1

จากรายการมันนี่ทอล์คครับ(พึ่งออกอากาศจบไปไม่นาน)

ผมชอบสไตล์การลงทุนแบบเสือครับ ท่านดร.ไพบูลย์อธิบายได้ดีโดนใจครับ :cool:

ปล.ถ้ามีตัวเลือกอื่นผมขอเลือกสไตล์การลงทุนแบบหมีแพนด้า(นักรบมังกร)สุดยอดเสือยังพ่ายแพ้เลยครับ :D  สุดยอดของสุดยอดในเรื่องก็คือท่านผู้เฒ่า"เต่า"อยู่ดีครับ
Hughes

โพสต์ที่ 2

ช่วงนี้ว่างจัดเลยเล่นบ่อย  :lol:

ขอแจมด้วยแล้วกันครับ

ผมว่าแนวทางผมเป็นแบบ Kamikaze ครับ :lol: ต่างจากแมงเม่าตรงทีพฤติกรรมตรงกันข้ามกัน

แมงเม่าชอบขายเวลามีข่าวร้ายและซื้อเวลามีข่าวดี

ส่วนผมจะชอบซื้อตอนมีข่าวร้ายเยอะๆ (แต่คงดูด้วยครับว่าบริษัทมีเงินสดประวัติการดำเนินงานดีสม่ำเสมออาจจะมาเน่าระยะสั้น)

ใจจริงอยากลงทุนแบบเต่าด้วยครับแต่ผมก็กลัวๆรู้สึกช่วงนี้หุ้นที่เป็นหุ้นเต่าจริงๆนี่ก็ยังแพงๆกันทั้งนั้น คงจะรอช่วงบูมค่อยขาย หุ้นบูมมาเก็บเต่า

โพสต์ที่ 3

Hughes เขียน:
ส่วนผมจะชอบซื้อตอนมีข่าวร้ายเยอะๆ (แต่คงดูด้วยครับว่าบริษัทมีเงินสดประวัติการดำเนินงานดีสม่ำเสมออาจจะมาเน่าระยะสั้น)

ใจจริงอยากลงทุนแบบเต่าด้วยครับแต่ผมก็กลัวๆรู้สึกช่วงนี้หุ้นที่เป็นหุ้นเต่าจริงๆนี่ก็ยังแพงๆกันทั้งนั้น คงจะรอช่วงบูมค่อยขาย หุ้นบูมมาเก็บเต่า
ไฮ้ ผมก็ชอบลงทุนตอนมีข้าวร้ายเยอะเหมือนกันครับ  :wink:

โพสต์ที่ 4

ผมพิมพ์ชือ่สัตว์ที่เป็นสไตล์การลงทุนของทั้ง4ท่านในหัวข้อแล้วแต่ไม่โพสไม่ติด ขอลองอีกทีครับ

อีก2ชื่อคือ "ล่อ" กับ "สมเสร็จ" ครับ  :)
โพสต์โพสต์