คุณปรัชญา กลับมาร่วมแจมเถอะครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
คลายเครียด
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 6

คุณปรัชญา กลับมาร่วมแจมเถอะครับ

โพสต์ที่ 1

งวดนี้ผมเดาไม่ออกว่าทำไมจึงหยุดโพส
แรกๆก็เดาเอาว่า
คงติดธุระที่ดำเนินสะดวก
ไปเห็นอีกที ก็ยังแวะเข้าไปทักทายที่ห้องสินธร
ไม่ว่าจะเกิดเรื่องอะไรขึ้น
ผมคิดว่าคนทางทีวีไอ
อยากให้คุณปรัชญากลับมาโพสครับ
บางทีเราจริงจังเกินไป ก็เครียดไปถึงชีวิตจริงได้
มั่นใจว่าคุณปรํชญายังคงอ่านเกือบทุกวันที่ว่าง
อย่าให้น้องๆทางนี้ผิดหวังครับ
ฝากถามไถ่อาการคุณแม่ด้วย
ทรงหรือทรุดครับ

ถือโอกาสทักทายคุณเจ๋ง
อยากลืมนะครับ
ไปประชุมผู้ถือหุ้นแมคโครเมื่อไร
ช่วยแจ้งให้ผู้บริหาร
ช่วยอบรมมารยาทแคชเชียร์ด้วย
ถามคราวที่แล้ว ไม่ได้คำตอบ
เพราะไม่รู้ว่าไปต่างประเทศ
ขอโทษด้วย
นักดูดาว
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

สวัสดีครับเฮียคลายเครียด ไม่ได้ทักทายเฮียซะนาน

ท่านผู้ดูแล ปักหมุดหน่อยสิครับ เห็นแก่พี่ปรัชญาของเราเน่อ!!
เสรีภาพก็เหมือนอากาศที่เราไม่อาจมองเห็นด้วยตา แต่จะรู้สึกได้ในทันทีหากมีมันอยู่เบาบางหรือขาดหายไป

-จีรนุช เปรมชัยพร
ภาพประจำตัวสมาชิก
champ
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 3

เห็นด้วยครับ ปักหมุดเถอะครับ
tk

โพสต์ที่ 4

เพิ่งสังเกตเห็นเหมือนกันครับว่าพี่ปรัชญาหายไป :( ว่าจะโพสต์ถามเหมือนกันครับ

กลับบ้านนะครับพี่
Mon money
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 5

กลับมาคุยกันเถิดครับพี่ปรัชญา เราพี่น้องกัน มีอะไรหนักเบาบอกให้ทราบได้ครับ หากมีอะไรที่น้องๆเพื่อนๆทำให้ไม่สบายใจเราน่าจะคุยกันได้ครับ จะได้รู้ข้อผิดผลาดและปรับปรุงนะครับ หากเก็บไว้เงียบๆเราจะไม่รู้และแย่ต่อไปครับ

ครอบครัวเดียวกัน คุยกันได้ครับ และอยากจะทำให้ดีต่อเนื่องครับ

ด้วยรักและเคารพ
เป็นบุญหนักหนาเหลือเกินที่ได้เกิดมาเป็นคนไทย เป็นคนไทยของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชฯ
คลายเครียด

โพสต์ที่ 6

สวัสดีทุกท่านครับ
ขอทดสอบการเป็นสมาชิก
เพิ่งจะสมัครไปเมื่อกี้นี้

ผมยังมั่นใจว่า คุณปรัชญาต้องกลับมาโพสครับ
คนจริงใจและจริงจัง(อาจจะมากไป) อย่างคุณปรัชญา
จะทิ้งเวปที่มี่ความจริงใจแห่งนี้ ไปได้ไม่นาน
CK

โพสต์ที่ 7

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ครับ :)
คลายเครียด

โพสต์ที่ 8

คุณซีเค
จะไปประชุมยินิไทไลน์เมื่อไร บอกด้วยครับ
ผมจะเซนต์มอบฉันทะให้ 4 หุ้น ฮาๆๆๆ
Jeng
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 9

เฮียครับ พอดีในกลุ่มที่พวกเราโพสๆกันอยู่มีคนหนึ่งทำงานอยู่ Makro เดี๋ยวผมจะฝากไปบอกครับ ส่วนเรื่องการประชุมผู้ถือหุ้นนี่ ไม่ค่อยได้ไปครับ

หุ้นเล็กหุ้นน้อย เขิน ไม่กล้าไป แต่ถ้า เฮียปรัชญา เฮียคลายเครียดจะไปประชุมที่ไหน

ผมยินดี หิ้วกระเป่าให้นะครับ เดินตามหลังผู้ใหญ่หมาไม่กัด
CK

โพสต์ที่ 10

สวัสดีครับเฮียคลายเครียด

ผมยังไม่ได้จดหมายเรียกประชุมเลยครับ แต่ได้ใบหุ้นมาเก็บใส่เซฟแล้ว
ว่าจะลองโทรฯไปนักลงทุนสัมพันธ์ดู ไม่รู้ว่ายังมีหรือเปล่า

ถ้าตัวซือเฮียดับเบิ้ลคออุตส่าห์ยอมสมัครสมาชิกที่นี่เพื่อเรียกซือเฮียปรัชญา
กลับมา ผมเห็นแสงสว่างที่ปลายอุโมงค์แล้วครับ
Chlorophyle

โพสต์ที่ 11

ดีใจครับที่เห็นเฮีบคลายเครียด(สมัครสมาชิก)ที่นี่ - เห็นคนส่วนใหญ่เค้าเรียก "เฮีย" กัน ครั้นได้เห็นรูปงานนี่ผ่านมาแล้วจะสวนกระแสเรียก "อา" ให้ใช่ที่(ฮา) .. อย่างนั้นผมขออนุญาติเรียกว่า "เฮีย" ด้วยคนนะครับ

แรกเริ่มเดิมที ผมก้อเล่นเว็บบอร์ดไปเรื่อยๆ ไม่ได้มีที่ประจำที่ไหนจนสุดท้ายได้มาลงเอยเป็นขาประจำที่นี่(ถึงจะไม่ค่อยได้โพส ก้อเถอะ) เหตุผลก้อเพราะคนที่นี่นิสัยดี มีไมตรีจิต และมีน้ำใจครับ -หนึ่งในจำนวนนั้นคือคุณ(พี่) ปรัชญา ... พักผ่อนจิตใจซักพัก พอหายเหนื่อยแล้วกลับมานะครับพี่

นับถือในน้ำใจไมตรีครับ
dingding

โพสต์ที่ 12

มาถือป้ายประท้วง
ขอให้พี่ปรัชญากลับมาด้วยค่ะ

จาก พนักงานสโมสรราชนาวี วันสัมมนาสินธร :lol:
VIB007
ผู้ติดตาม: 71

โพสต์ที่ 13

ตอนนี้ร้องเพลง"ขอให้เหมือนเดิม" รอพี่ปรัชญาอยู่นะครับ
คลายเครียด

โพสต์ที่ 14

รับทราบครับคุณเจ๋ง
ให้เวลาคุณปรัชญาสักเล็กน้อย
คงกลับมาโพส

บางครั้งเราจะจริงจังกับเรื่องอะไรในเนตมากๆไม่ได้ครับ
ต้องรู้จักปล่อยวางบ้าง
ตอน กลต.ขอตรวจสอบพอร์ต
น่าจะเป็นเรื่องร้ายๆของนักลงทุนแล้วนะ

ตอนนี้ใครเรียกผมเป็นอะไร ก็รับทั้งนั้นแหละ
จะเรียกให้เป็นนักพนันก็ได้ ไม่ว่ากันอยู่แล้ว
แต่ที่คงทำใจยากที่สุดเหมือนกันก็คือ
ถูกหาว่าใช้กระทู้ปั่นหุ้น
มันโมโหที่สุดก็ตรงที่
ทำไมปั่นแล้วไม่ยักจะรวยซะทีว่ะ ฮาๆๆๆๆ
chatchai
ผู้ติดตาม: 86

โพสต์ที่ 15

ผมไม่ทราบว่าเกิดอะไรขึ้น แต่ก็คิดถึงเฮียครับ
champ

โพสต์ที่ 16

ผมเห็นชื่อพี่ปรัชญาแล้วครับ
เข้ามาคุยกันเถอะครับ
harry

โพสต์ที่ 17

ขอให้พี่กลับมาด้วยครับ พี่มีความรู้ นิสัยดี อยากให้กลับมาให้ความรู้กับเพื่อนๆ น้องๆต่อไปครับ

ถ้าผมมีส่วนที่ทำให้พี่จากไป ก็ขอโทษด้วยครับ
Expecto Patronum!!!!!!
Jeng

โพสต์ที่ 18

ใช่เลย เฮียคลายเครียด ตอนผมโดนกล่าวหาว่าใช้กระทู้ปั่นหุ้นหรือเปล่านี่ โอ เจ็บปวดจริงๆ

ถ้าเป็นคนไม่ดีมากล่าวหานี่ จะไม่เจ็บปวด แต่ถ้าเป็นน้องใหม่ ใส ซื่อ บริสุทธิ์ แล้วคิดแบบนั้น อิอิ มันเจ็บลึกๆ ครับ เฮีย

ม่ายได้ว่าใครนะ เพราะเรื่องมันนานมาแล้ว

อิอิ
thanwa
ผู้ติดตาม: 20

โพสต์ที่ 19

มาเข้าแถวต้อนรับพี่ปรัชญากลับบ้านด้วยคนครับ
Stock Broker
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 20

ผมจำได้ว่า ไม่นานมานี้ เคยเห็นกระทู้ที่มีความเห็นขัดแย้งกันระหว่างน้องๆ (ของพี่ปรัชญา) ในบอร์ดนี้

ตอนนั้น ยังเห็นพี่ปรัชญาเป็นผู้ออกมาไกล่เกลี่ยให้สมานไมตรีกัน

ผมไม่ทราบเรื่องหรอกครับ ว่าที่พี่หายไปมีสาเหตุจากอะไร

หากเป็นเพราะ คนใดคนหนึ่ง ในบอร์ดนี้ ผมว่า คนๆ นั้นย่อมยินดีกล่าวขอโทษ เพื่อให้พี่กลับมานะครับ

*** ขอร่วมล่ารายชื่อ ให้พี่ปรัชญา กลับมาครับ ***

(ดูสิว่าจะครบ 50,000 ชื่อมั้ย)
buglife

โพสต์ที่ 21

มาร่วมประท้วง เอ้ย เรียกร้องให้เฮียปรัชญากลับมาด้วยอีกคนฮับ
harry

โพสต์ที่ 22

Financial Engineer เขียน:(ดูสิว่าจะครบ 50,000 ชื่อมั้ย)
จะเอาไปอภิปรายไม่ไว้วางใจใครครับพี่
Expecto Patronum!!!!!!
Mon money

โพสต์ที่ 23

มาต้อนรับสมาชิกใหม่ เฮียคลายเครียด และมารอรับพี่ปรัชญากลับบ้านครับ
เป็นบุญหนักหนาเหลือเกินที่ได้เกิดมาเป็นคนไทย เป็นคนไทยของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชฯ
เหาฉลาม

โพสต์ที่ 24

ให้คุณเจ๋งถือกระเป๋าให้คุณปรัชญา ส่วนผมรับเป็นแคดดี้ให้เฮียคลายเครียด
ทั้งสองท่านนี่เหมือนกันอยู่อย่างคือเป็นที่รักและเคารพอย่างสูงของผู้คนแต่ละเว๊บ
ผมเดาเอาว่าคุณปรัชญาอาจกำลังสอนน้องๆบางคนที่นี่โดย"วิถีทางจากให้คิด"
แต่ไม่นานก้อคงกลับมา เพราะคงไม่มีที่ไหนอบอุ่นกว่าการอยู่ในแวดวงเพื่อนพี่และน้อง
ส่วนผมที่ต้องมาโพสต์ก้อเพราะลูกพี่ผมเค้าเล่นมาสมัครสมาชิกที่นี่ เกรงติดใจแล้วไม่กลับ
จึงต้องมาดักคอไว้ก่อนว่าให้ลองได้แต่ห้ามติดใจ หรือไหนๆผู้ใหญ่ทั้งสองฝ่ายต่างก้อรักใคร่
กันดี ผมจึงเสนอว่าเอาตัวอย่างน้องพี่ไทยลาว ระหว่างเว๊บเราทั้งสองไม่ต้องใช้วีซ่าใหม่
สามารถกระโดดไปมากันได้โดยไม่ต้องสมัครสมาชิกเพิ่ม คือสมัครที่หนึ่งใช้งานได้สองที่
Jeng

โพสต์ที่ 25

อิอิ ที่นี่สมัครไม่สมัคร ม่ายเป็นไรท่าน เหาฉลาม เพียงแต่มีกลัวมีคนแอบอ้างเท่านั้นเอง

อิอิ
Wvix

โพสต์ที่ 26

ผมก็นั่งนับดาวตอนกลางคืนรอพี่ปรัชญากลับคืนมาครับ
ผมก็ต้องมีส่วนรับผิดชอบด้วยครับ
ที่ทำให้พี่ปรัชญาเสียกำลังใจ
น้องแตม

โพสต์ที่ 27

ม่ายด้ายสมัคร แต่มาแอบรัก (ไอเดียหาหุ้น) ของคนแถวนี้ (ใครเอ่ยรู้ตัวมั้ย)
พี่ปรัชญาเจ้าของโลโก้คาราบาวเแดง ใช่ป่ะ มีรัยกันเหรอ
คิดทัมมัยให้หัวหมุนหาหุ้นเล่นดีกั่ว :lol: :lol:
jokie

โพสต์ที่ 28

มาร่วมลงชื่อให้คุณปรัชญากลับมาเร็วๆครับ
moo
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 29

สวัสดีครับ เฮียคลายเครียด ที่เคารพนับถือ

วันนี้การค้าว่าง ก็เลยเข้ามา
เจอกระทู้ของเีฮียพอดี คิดถึงและระลึกถึงเสมอครับ
TVI ได้สมาชิกใหม่มากด้วยคุณภาพ
ยินดีมากครับ :D
เรียนถามอาการหัวเข่าเป็นอย่างไรบ้างครับ
ขอให้หายเร็วๆนะครับ

สวัสดีครับ พี่ปรัชญา ที่เคารพนับถือ

เชื่อว่า เวปที่นี่ขาดพี่ไม่ได้นะครับ
ตามที่ได้เรียนไว้ทาง PM เมื่อหลายวันก่อนหน้านี้
ยอมรับครับว่าพี่เป็นคนจริงใจ และมีน้ำใจอย่างยิ่ง
ใครไม่เข้าใจเรา ก็ไม่ต้องไปสนใจมาก
คนส่วนใหญ่สำคัญมากกว่า

เชื่อว่าทุกคนคิดถึงพี่มากครับ
เฮียคลายเครียดเคยโพสไว้ที่นี่ว่าคงจะไม่สมัครสมาชิก
เพราะติดที่ห้องสินธร
การมาสมัครครั้งนี้มีนัยสำคัญมากนะครับ
(เดาใจเฮีย ขออภัยด้วยครับ)

กราบวิงวอนพี่กลับมานะครับ
ไว้ให้สบายใจขึ้นก็ได้
ทุกคนรอคอยครับ

ด้วยความเคารพรักอย่างสูง
thanez

โพสต์ที่ 30

ผมไม่ทราบว่าเกิดไรขึ้นครับ เพิ่งสังเกตว่าไม่เห็นพี่ปรัชญาเลย คิดถึงครับ พี่ปรัชญาให้ปรัชญาในการลงทุนหลายๆอย่างแบบตรงไปตรงมาดี ผมได้ความรู้ในหุ้นหลายๆตัวจากพี่ครับ คิดถึงครับ