วันจันทร์ตลาดเปิด คิดว่า SET จะไปทางไหนครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
Coca-Cola
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

วันจันทร์ตลาดเปิด คิดว่า SET จะไปทางไหนครับ

โพสต์ที่ 1

ผมก็ยังคิดว่าฝรั่งยังไม่กลับเข้ามา ไทยก็คงซื้อขายกันเอง ส่วนเงินฝรั่งที่ค้างอยู่ กึ่งหนึ่งก็คงยังทะยอยขายเหมือนเดิม อีกกึ่งหนึ่งที่เป็นการเล่นแบบเน้นมูลค่า ก็คงรอดูสถานการณ์

และสำหรับเงินฝรั่งที่ออกไปแล้ว คาดว่าก็คงนำกลับไปลงทุนในฟากอเมริกาเป็นหลัก เนื่องจากราคาหุ้นที่ประเทศเขาตกลงมาอย่างแรง เมื่อก่อนหน้านี้ ทำให้ราคาหุ้นยังต่ำเตี้ยติดดิน เป็นราคาหุ้นที่ถูกมาก เทียบกันแล้วอาจจะถูกยิ่งกว่าของเรา ณ ช่วงเวลาที่ม็อบยึดสุวรรณภูมิเสียอีกนะครับ ฉะนั้น ถ้าเขานำเงินกลับไปซื้อหุ้นที่ประเทศอเมริกา และมองการถือยาว... ยังไงก็คุ้ม อยากเอาสักกี่เด้งดีหละ แค่นึกก็หวานแล้ว

ป.ล. เป็นความคิดเห็นส่วนบุคคลนะครับ :lol:  :lol:  :lol:
CI(Celebrity Investment) <----- oh! My GOD ผมเกิดมาเพื่อสิ่งนี้
Coca-Cola

โพสต์ที่ 2

ทำให้ผมคิดว่า SET คงจะเป็นระนาบเดียวกัน ขึ้นเล็กน้อย ขึ้นบ้างลงบ้าง แต่ก็เท่านั้น ไม่หวือหวา และถ้าคิดว่าจะเกิน 500 ผมมองว่ายากส์
CI(Celebrity Investment) <----- oh! My GOD ผมเกิดมาเพื่อสิ่งนี้
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 32

โพสต์ที่ 3

เท่าที่สังเกต ส่วนใหญ่คงคิดว่าลง พี่ว่า รีบาว ก่อนจะลงกลางปี เดานะครับ

ก่อนประกาศ q4 สงสัย ต้องขึ้นกันหน่อย ไม่งั้นหมดข่าวดี

ผลประกอบการณ์ q4 น่าจะไม่ดีนะ

ตอนนี้ก็เลยพอมีเวลานิดๆ ที่จะส่งหุ้นขึ้นไปดอย

................................

เรื่องที่แย่ มีทั้ง การท่องเที่ยว การลงทุน ราคาสินค้าเกษตร โรงงานปิด คนว่างงาน กำลังซื้อถดถอย หนี้สูญ NPL เพิ่ม เศรษฐกิจโลกถดถอย

หาเรื่องดีไม่ได้เลย

ยกเว้นหุ้นราคาถูก อืม แต่เรื่องหุ้นราคาถูก แค่อย่างเดียว นี่ก็พอสู้ได้นะ

ดูอย่าง bigc 27-28 มา 38 ได้เหมือนกัน

ไม่ได้แนะนำให้ซื้อนะครับ เว็บนี้ต้องพูดย้ำๆ ว่าม่ายได้แนะนำให้ซื้อ

555
...

โพสต์ที่ 4

ไปทางรัชดาครับ

ขึ้น MRT ก็ได้ สะดวกดีถึงที่เลย
แมงเม่าบินเข้ากลางใจ
SunShine@Night

โพสต์ที่ 5

แต่ความคิดเห็นส่วนตัวของผม น่าจะขึ้นไปตามตลาดหุ้นส่วนใหญ่ที่ขึ้นไปแล้วนะครับ :)
VI ฝึกหัด สำนักปีเตอร์ ลินช์

หวังผลต่อแทนทบต้นมากกว่า 15% ต่อปี :)
Hughes

โพสต์ที่ 6

ผมว่าลงตอนผลประกอบการณ์ออกมั้งครับ

ตอนนี้ข้อมูลไม่อัพเดท P/E เลยดูต่ำ พอเห็นว่าเจ๊งกันระนาวคงลงอีกรอบ
โพสต์โพสต์