หุ้นตัวไหนได้รับผลกระทบด้านลบจากการปิดสนามบินบ้างครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
SunShine@Night
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

หุ้นตัวไหนได้รับผลกระทบด้านลบจากการปิดสนามบินบ้างครับ

โพสต์ที่ 1

เท่าที่พอจะนึกได้

AOT
THAI
BH
CENTEL
MINT (จริงๆ ก็หุ้นกลุ่มโรงแรมเกือบทุกตัว)

พี่ๆ เพื่อนๆ คิดว่าอย่างไรบ้างครับ :)
VI ฝึกหัด สำนักปีเตอร์ ลินช์

หวังผลต่อแทนทบต้นมากกว่า 15% ต่อปี :)
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 87

โพสต์ที่ 2

เมื่อวานได้ไปเดินมาบุญครอง  ซึ่งปรกติแล้ว  วันเสาร์  ผู้คนก็แน่น  กว่าครึ่งเป็นชาวต่างชาติ  คนจีน  รัสเซีย  และแม้กระทั่งอาหรับ

ศูนย์อาหารก็หาโต๊ะว่างค่อนข้างยาก  ร้านอาหารก็จะแน่น

แต่เมื่อวาน  ผู้คนค่อนข้างโล่ง  ศูนย์อาหารก็มีโต๊ะว่างพอสมควร  ร้านอาหารหลายร้านก็เช่นกัน

ผลกระทบครั้งนี้  คงกระทบไปทั่ว  และนานกว่าที่จะกลับมาได้เหมือนเดิม
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
SunShine@Night

โพสต์ที่ 3

งั้นก็เพิ่ม

CPN กับ MBK ใช่ไหมครับ
VI ฝึกหัด สำนักปีเตอร์ ลินช์

หวังผลต่อแทนทบต้นมากกว่า 15% ต่อปี :)
chode

โพสต์ที่ 4

ผมสนใจว่าจะมีถึงขนาดมีบริษัทไหนขาดสภาพคล่องในอีก 7 วันหรือเร็วที่สุด
หรือเปล่า หากสนามบินยังปิดไปเรื่อยๆ
poppo

โพสต์ที่ 5

ผมคิดว่าประเทศไทยทั้งประเทศครับที่ได้รับผลกระทบจากคราวนี้

โดยเฉพาะหลังจากเหตุการณ์นี้ผ่านไป ถ้าผู้ที่มีส่วนเกี่ยวข้องในการยึดสนามบินทั้งหมด ไม่ต้องรับผิดชอบใดๆ ทั้งทางแพ่งและทางอาญาอย่างสิ้นเชิง

หรือมีการตัดสินให้ผิดเล็กๆน้อยๆ ก็จะเป็นบรรทัดฐานให้เห็นว่า ต่อไปนี้ ถ้าไม่พอใจรัฐบาล ก็นำกองกำลังติดอาวุธยึดสนามบินได้ ไม่ผิด

มันน่าเศร้า

:lol:  :lol:  :lol:
จงทนอด และอดทน
tingku

โพสต์ที่ 6

ผมว่าหาบริษัท ที่ไม่ได้รับผลกระทบยากมากครับ แต่น่าสนใจว่าจะมีกลุ่มไหนได้รับอย่างจังทำให้ขาดสภาพคล่องในระยะเวลารวดเร็วอย่างคุณ chode ว่าบ้างหรือไม่

เช่น AOT , THAI , BAFS หรืออะไรทำนองนี้
newbie_12
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 10

โพสต์ที่ 7

[quote="poppo"]ผมคิดว่าประเทศไทยทั้งประเทศครับที่ได้รับผลกระทบจากคราวนี้

โดยเฉพาะหลังจากเหตุการณ์นี้ผ่านไป ถ้าผู้ที่มีส่วนเกี่ยวข้องในการยึดสนามบินทั้งหมด ไม่ต้องรับผิดชอบใดๆ ทั้งทางแพ่งและทางอาญาอย่างสิ้นเชิง

หรือมีการตัดสินให้ผิดเล็กๆน้อยๆ ก็จะเป็นบรรทัดฐานให้เห็นว่า ต่อไปนี้ ถ้าไม่พอใจรัฐบาล ก็นำกองกำลังติดอาวุธยึดสนามบินได้ ไม่ผิด

มันน่าเศร้า

:lol:
.
.
อดีตอันรุ่งโรจน์ ไม่ได้การันตีอนาคตจะรุ่งเรือง

----------------------------
zolomon
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 8

ขอเห็นด้วยครับ ...

ผมเบื่อคำว่าคนไทยรับไม่ได้กับการใช้ความรุนแรง ...

ฟังแล้วมันแปลก ๆ  .... สลายไม่ได้แต่ยึดอะไรก็ได้ ....

กลับเข้าเรื่อง ผมว่า เขียนโรงแรมทุกตัวไปได้เลยครับ MBK ก็ด้วย (มีโรงแรมเหมือนกัน)  กลุ่ม Dusit อีกตัว

แถมสงสัยว่าที่เสียหายไปนี่ บริษัทประกันต้องจ่ายด้วยรึเปล่าก็ไม่รู้ ถ้าจ่ายก็ซวยอีกเด้ง ....
“If we wait for the moment when everything, absolutely everything is ready, we shall never begin.”
Ivan Turgenev
TSTH

โพสต์ที่ 9

chode เขียน:ผมสนใจว่าจะมีถึงขนาดมีบริษัทไหนขาดสภาพคล่องในอีก 7 วันหรือเร็วที่สุด
หรือเปล่า หากสนามบินยังปิดไปเรื่อยๆ
สายป่านสั้น-ยาวดูกันตรงนี้ ผู้บริหารที่มีธุรกิจหลายประเภทในมือ ไม่ว่าเก่งกาจแค่ไหน ถ้าไม่ตัดใจตัดนิ้ว(เกี่ยวพันกับการนำเข้า-ส่งออก)ที่อุ้มไว้ สงสัยว่าอีกไม่นาน ก้อคงล้มไปตามๆ กัน
ซื่อสัตย์ ไม่ทำร้ายใคร ไม่ประมาท วางเป้าหมาย ไปให้ถึง ยินดีเมื่อผู้อื่นมีสุข แบ่งปัญ
ไม่ควรซื้อก็อย่าไปพิไรซื้อ ให้เป็นมื้อเป็นคราวทั้งคาวหวาน
โพสต์โพสต์