มีอะไรจะทำให้ เลิกใช้มือถือกันบ้างครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
121
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

มีอะไรจะทำให้ เลิกใช้มือถือกันบ้างครับ

โพสต์ที่ 1

ด้วยความรู้อันน้อยนิด  ผมยังไม่เห็นในตอนนี้

อนึ่งคิดว่าจะมีคนใช้อินเตอร์เนต มากขึ้น  โดยผ่านมือถือ

พลังงานยังพอเห็น พลังงานทดแทน  ทางเลือกอื่นๆ

แล้วมือถือทั้งสาม ในตลาดเนี่ย คิดอย่างไรกันบ้างครับ

ตอนนี้ผมใช้เบอร์สอง  แต่อยากเป็นเจ้าของเบอร์1  ทั้งๆที่เบอร์สาม

อาจเทิร์นฯจริง ในอนาคต (ใครจะรู้)

เรื่องของเรื่องคืออยากใช้เวลาไปทำอย่างอื่นบ้างที่ไม่เคยทำ

หลังจากพอรู้แล้วว่า  แมงเม่าที่เขาว่ากันเป็นยังไง

แต่อยากมีส่วนลงทุนไว้ให้ลูกหลานมันบ้าง

ผมก็รอ mos ที่หมายตาไว้อยู่นะครับ

ยังลงมาไม่ถึงซะที  หรือ  เรามันไม่มีวาสนาก็ไม่รู้     :lol:

ขอบคุณทุกความเห็นครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
poppo

โพสต์ที่ 2

ผมก็ใช้เบอร์สองมานาน

แต่ต่อมาย้ายบ้านมาชานเมือง ปรากฏว่าไม่มีสัญญาณ

แฟนเลยซื้อเบอร์สามให้ใช้ ปรากฏว่าที่บ้านดี แต่ที่ทำงานไม่มีสัญญาณ

เลยไปปิดเบอร์สาม แล้วเพิ่งเปิดเบอร์หนึ่งไปวันนี้แหละ

งงไหมครับ :lol:  :lol:  :lol:
จงทนอด และอดทน
กล้วยไม้ขาว

โพสต์ที่ 3

สุดท้ายมือถือก็คือคอมพิวเตอร์ครับ

ยังไงก็มีทางไปต่ออีกไกลครับ
Diablo
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

ขอโทษนะครับ คือว่าไม่รู้จริงๆ
ว่าปัจจุบันเบอร์ 2 กับ 3 คืออะไร ไม่รู้ว่าเหมือนหลายปีก่อนหรือสลับกันแล้วครับ
รูปภาพ
Skid
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 5

ผมไม่เคยมีมือถือครับ

รถชน ก็วิ่งไปโทรสาธารณะ ปรากฎว่าเจ๊ง เลยขอใช้ของคู่กรณีโทรหาประกัน

555

โดยทั่วไป ใช้ชีวิตได้ปกติ ถ้าไม่มีอุบัติเหตุ ซึ่งน้อยมาก
...

โพสต์ที่ 6

เจ้าหนี้กับกิ๊กเก่าครับ
แมงเม่าบินเข้ากลางใจ
ปุย
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 7

... เขียน:เจ้าหนี้กับกิ๊กเก่าครับ
เลิกใช้เบอร์เก่า มากกว่า

บ้านผม ใช้มือถือน้อยมากๆ
แต่ผมมีเครื่องนึง แฟนเครื่องนึง
เดือนที่แล้ว เพิ่งซื้อให้ลูกชาย 5 ขวบอีกเครื่องนึง :lol:
Coca-Cola

โพสต์ที่ 8

ปุย เขียน:บ้านผม ใช้มือถือน้อยมากๆ
แต่ผมมีเครื่องนึง แฟนเครื่องนึง
เดือนที่แล้ว เพิ่งซื้อให้ลูกชาย 5 ขวบอีกเครื่องนึง :lol:
ซื้อก่อนผม งั้นขอคคำปึกฉา  อีก 3 ปี มีลูกครับ ผมควรเตรียมการเรื่องการซื้อมือถืออย่างไรดี  ...   เกทับเล็กน้อยถึงปานกลาง  :lol:  :lol:
CI(Celebrity Investment) <----- oh! My GOD ผมเกิดมาเพื่อสิ่งนี้
กุหลาบงามหลังฝน
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 9

Coca-Cola เขียน:
ซื้อก่อนผม งั้นขอคคำปึกฉา
อย่ามัวติดกับเรื่องในอดีต กังวลกับเรื่องในอนาคต จนลืมว่าปัจจุบันต้องทำอะไร
กล้วยไม้ขาว

โพสต์ที่ 10

Coca-Cola เขียน:
ซื้อก่อนผม งั้นขอคคำปึกฉา
AuI_a VI

โพสต์ที่ 11

เกทับต่อ ถ้าผมจะซื้อให้หลาน เอาระบบไหนดีคับ   :8)

หลานนี่คือลูกของพี่นะ

ปล.อะไรที่ทำให้เลิกใช้มือถือ ....ตอบได้เลยว่าบลูทูธ คับ :8)   อ้าวขออภัย นึกว่าปัญหาเชาว์
Even Sir Isaac Newton loss in stock market

"You can't predict the future, because the future depends on how you react to it."

ซื้อหุ้นเมื่อคนส่วนใหญ่หมดศรัทธาในหุ้นและเทขายอยู่  นั่นคือเวลาตี5ในการจ่ายตลาด....จาก สอง ว. ผู้ยิ่งใหญ่
poppo

โพสต์ที่ 12

[quote="AuI_a VI"]
ปล.อะไรที่ทำให้เลิกใช้มือถือ ....ตอบได้เลยว่าบลูทูธ คับ :8)
จงทนอด และอดทน
ball016

โพสต์ที่ 13

[quote="poppo"]ผมก็ใช้เบอร์สองมานาน

แต่ต่อมาย้ายบ้านมาชานเมือง ปรากฏว่าไม่มีสัญญาณ

แฟนเลยซื้อเบอร์สามให้ใช้ ปรากฏว่าที่บ้านดี แต่ที่ทำงานไม่มีสัญญาณ

เลยไปปิดเบอร์สาม แล้วเพิ่งเปิดเบอร์หนึ่งไปวันนี้แหละ

งงไหมครับ :lol:
MO101

โพสต์ที่ 14

ถ้ามือไม่ว่างก็ใช้คอหนีบ ไม่ก็สายคาดหัวแทน
ชื่อเรียกคงเก๋ไม่หยอก NeckMobile,Neckphone, HeadMobile
ตอนนี้มือถือก็เก็บไว้ในกระเป๋า แล้วเอาบลูตู๊ต คากหัวแทน
เหมือนเรื่อง statrek
cyberaom

โพสต์ที่ 15

จากประสมกามการทำงานในวงการทั้งคอมพิวเตอร์และ มือถือ
ไม่ค่อยน่าลงทุนเนื่องจาก สงครามทางราคา สูงมาก และ เทคโนโลยีเปลี่ยนเร็ว ทำให้ ราคาถูกลงเรื่องๆ ส่วนต่างการขายได้กำไรก็ลดลงจากเมื่อก่อนเยอะ จะเห็นได้ว่า ค่าตัวของโปรแกรมเมอร์หรือ สายอื่นๆทางคอมพิวเตอร์ ค่าตัวลดลงจากเมื่อก่อนไปเยอะ

ถ้าจะลงทุนด้านมือถือคิดว่า ให้ไปที่ตลาดเวียดนามน่าจะมีโอกาศเติบโตสูงกว่า เนื่องจาก ตลาดมือถือที่นู้น ยังเติบโตได้อีกอย่างมา ราว 80-90 % ที่จะเติบโตขึ้นในอนาคต
เม่าน้อยหัดบิน
121

โพสต์ที่ 16

แล้ว smart phone     หรือ  wi max ที่จะมา

ยังจะใช้เครือข่ายมือถือเจ้าเดิมๆ  

แบบเดียวกับ netbook ในตอนนี้หรือเปล่าครับ

คือผมเน้นที่ อินเตอร์เน็ตผ่ายมือถือครับ
Guiman

โพสต์ที่ 17

เบอ สอง เบอ สาม อะไรกันอะคับ งง ไม่รุ้เรื่องจิงๆ -*-
metropolis

โพสต์ที่ 18

Guiman เขียน:เบอ สอง เบอ สาม อะไรกันอะคับ งง ไม่รุ้เรื่องจิงๆ -*-
เบอร์ 1 advac
เบอร์ 2 dtac
เบอร์ 3 true
songwit

โพสต์ที่ 19

โดนเบอร์3 ขายพ่วงจานดาวเทียมครับ
ร้องเรียน สคบ. ได้ปะ  ...

มีเบอร์1 นานแล้ว แต่ไม่กล้าปิดเพราะใช้มาหลายสิบปี
มีเบอร์3 เพราะโดนขายพ่วงจานดาวเทียม
กำลังจะมีเบอร์ 2 เพราะใช้บริการสินเชื่อของธนาคารสีเขียวๆ

คนเดียวพก3เครื่อง3เบอร์3ค่าย ครับ รู้นะว่าอิจฉา
เวลาดังพร้อมกันรับไม่ถูกเลยครับ... :cry:
ศิษย์เซียน007

โพสต์ที่ 20

ถ้าคนทั่วโลกโดนไวรัสบางอย่างจากมนุษย์ต่างดาวทำให้เป็นใบ้ชั่วระยะเวลาหนึ่งอาจทำให้ถึงเวลาที่คนเราต้องทบทวนค่าใช้จ่ายทางมือถือว่าควรงดใช้มือถือเพื่อเอาเงินไปซื้อยาจากมนุษย์ต่างดาวเพื่อรักษาตนเองดีไหม :rofl:
โพสต์โพสต์