สนใจหุ้นที่ บริษัทจะซื้อคืนในช่วงราคาตกๆ แบบนี้บ้างไหมครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
teetotal
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

สนใจหุ้นที่ บริษัทจะซื้อคืนในช่วงราคาตกๆ แบบนี้บ้างไหมครับ

โพสต์ที่ 1

เช่น LPN ก็ แว่วๆ ว่า จะซื้อคืน
ถ้าดูแล้วน่าสนใจจริง
เขาซื้อคืน เราซื้อตาม
ภาพประจำตัวสมาชิก
songwit

โพสต์ที่ 2

ซื้อไปแล้วครับ หลังจากประกาศข่าวซื้อคืน

แล้วคุณ teetotal ซื้อยัง-ครับ
ผมว่าเหมือน CPF ก่อนประกาศข่าวซื้อคืน
ลองดูกราฟราคาย้อนหลัง ก่อนประกาศราคาลงเอาๆ
แล้วก็ขึ้นมาเหนือราคาเฉลี่ย 30 วัน นิดหน่อย

ไม่ได้เขียนเชียร์(ออกตัวไว้ก่อน) ผมมีเหตุผลครับว่า
1. ซื้อแล้วสบายใจราคาไม่ตกมาก มีบริษัทคอยซื้อคืน
2. จำนวนหุ้นในตลาดลดลง ทำให้ผลตอบแทนต่อหุ้นเพิ่มขึ้น
3. เป็นการรับรองระดับหนึ่งว่าบริษัทมีเงินเหลือ พอที่จะซื้อคืน
   และคไม่ปิดตัวลงแน่จากวิกฤตแฮมเบอร์เกอร์
teetotal

โพสต์ที่ 3

CPF เกี่ยวข้องกับการฆ่าสัตว์
เลี้ยงสัตว์ เพื่อนำไปฆ่า
ผมพิจารณาทีหลัง  :D
sci

โพสต์ที่ 4

แล้วถ้าผลประกอบการณ์ไม่ดีละครับ
ราคามีโอกาสต่ำกว่าที่เค้าซื้อคืนรึเปล่าครับ
โพสต์โพสต์