ตลาดอนุพันธ์คืออะไรครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
Nongki
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

สงสัยว่า"ตลาดอนุพันธ์"คืออะไรครับ  มือใหม่ขอเรียนถาม :?:
เรารักในหลวง  เรารักอำมาตย์  เราเกลียดคนขายชาติ  เรารักประชาธิปไตย
GeneraX
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 38

Re: ตลาดอนุพันธ์คืออะไรครับ

โพสต์ที่ 2

[quote="Nongki"]สงสัยว่า"ตลาดอนุพันธ์"คืออะไรครับ
Financial Discipline + Value Investment + Time = Financial Independence
GeneraX
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 38

โพสต์ที่ 3

ตลาดอนุพันธ์ตามความตั้งใจแล้ว ถือเป็นเครื่องมือป้องกันความเสี่ยงในการประกอบธุรกิจหรือการลงทุนครับ เพราะมันทำให้เราสามารถ Lock position หรือผลกำไรของเราได้ โดยการผสมผสานระหว่างการลงทุนในหุ้น Future และ Option

แต่ในขณะเดียวกันมันก็สามารถใช้มันผสมผสานเป็นเครื่องมือการพนันที่น่ากลัวได้เช่นกัน
Financial Discipline + Value Investment + Time = Financial Independence
Nongki
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

ขอบคุณท่านที่ชี้แนะครับ  :D  :D  :D
เรารักในหลวง  เรารักอำมาตย์  เราเกลียดคนขายชาติ  เรารักประชาธิปไตย
โพสต์โพสต์