ช่วงนี้ใครกล้าซื้อบ้าง (2-3 สค)

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
teetotal
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ช่วงนี้ใครกล้าซื้อบ้าง (2-3 สค)

โพสต์ที่ 1

เมื่อวานผมซื้อ ตัวที่เล็งๆ ไว้
วันนี้ มันยังทรงๆ ไม่ลงตัว
วิ่งอยู่ระหว่าง ราคาปิด กับ บวก 1 ช่อง

มาหา แนวร่วม คนกล้าซื้อ ให้เกิดกำลังใจ
กระสุน ใกล้หมดแล้ว
ภาพประจำตัวสมาชิก
jung_oh
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

ผมซื้อไปแล้ว เมื่อวาน

เงินสดที่เคยได้จากการขายหุ้น เมื่อ 2 อาทิตย์ก่อน กับ ปันผล หมดเลย

ได้มา 2 ตัว 555
Goldenpig

โพสต์ที่ 3

เมื่อวานตั้งบิดซื้อได้ราคาเท่าราคาปิดพอดีเลยครับ

ซื้อนิดเดียวครับ
Nongki

โพสต์ที่ 4

ทยอยซื้อมาเรื่อยๆเลยครับ
เหมือนเห็นสินค้าซื้อหนึ่งแถมหนึ่งเลยซื้อสักชิ้นสองชิ้น
สัปดาห์ถัดมาลด70%อดใจไม่ไหวซื้อเพิ่มอีกสามสี่ชิ้น
วันนี้ผมว่าห้างลด90-95%น่าจะได้แล้วนะ ผมอยากจะขายบ้านมาเหมาเอาเสียเลยจริงๆ
กลัวว่าสัปดาห์หน้าจะหมดโปรโมชั่นเสียก่อน
ดีที่ห้างนี้สินค้าไม่มีหมด

แต่ผมเชื่อว่าเกจิที่ติดตามการเมืองขณะนี้คงรู้แกวกันหมดแล้ว :lol:
เรารักในหลวง  เรารักอำมาตย์  เราเกลียดคนขายชาติ  เรารักประชาธิปไตย
ake3004
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 16

โพสต์ที่ 5

3 stocks in this period kab.very happy to see super bear mkt :D
One up on SET
Frodo

โพสต์ที่ 6

เตรียมเงินไว้แล้วครับ
ช่วงนี้ยิ่งแดง ยิ่งชอบ
ยิ่งแดง ยิ่งอยากให้แดงอีก
ไม่รู้สุดท้ายจะเข้าตำรา
"เงื้อง่าราคาแพง" หรือเปล่า
:oops:  :oops:
Stock Broker

โพสต์ที่ 7

มาขัดจังหวะครับ

กำลังใจไม่ได้ทำให้ได้ผลตอบแทนการลงทุนที่ดี

พวกมากก็ไม่ได้ทำให้ได้ผลตอบแทนการลงทุนที่ดีครับ
Linsu_th

โพสต์ที่ 8

เลือกไม่ถูกว่าจะช้อนตัวไหม...ตาลายไปหมด..
ดูสถานการณ์แบบนี้ยังมีเวลารอเก็บได้อีกนานแน่ๆ...ต่างชาติขายทุกวัน
... :lol:  :lol:  :lol:
zax20

ซื้อครับ

โพสต์ที่ 9

ซื้อเหมือนกันครับ
คือ ตอนแรกว่าจะไม่ซื้อ
แต่ก็กลัวมันจะขึ้น เดี๋ยวซื้อไม่ทัน

แต่ตอนนี้..........  :cry:
Alastor
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 10

Financial Engineer เขียน:มาขัดจังหวะครับ

กำลังใจไม่ได้ทำให้ได้ผลตอบแทนการลงทุนที่ดี

พวกมากก็ไม่ได้ทำให้ได้ผลตอบแทนการลงทุนที่ดีครับ
คมมากครับ :D
Wir sind das Rar, der Stolz und der Wert
Diablo

โพสต์ที่ 11

เมื่อวานผมก็ซื้อครับ เล็กน้อยๆ ตามแบบฉบับ Baht Cost Average
รูปภาพ
SunShine@Night

โพสต์ที่ 12

สองวันนี้จิ้มไปเหมือนกันครับ

แต่เป็น LTF นะ

หุ้นที่เล็งๆ ไว้ยังไม่ลงมาตามเป้าหมายที่จะซื้อเลยครับ รอจนเบื่อแว้ว :)
VI ฝึกหัด สำนักปีเตอร์ ลินช์

หวังผลต่อแทนทบต้นมากกว่า 15% ต่อปี :)
nw108

โพสต์ที่ 13

ยังซื้อสะสมเพิ่มขึ้นทุกๆเดือนครับ

เพราะลงทุน100%ของพอรท์ตลอดเวลา

สิ่งที่เป็นหลักยึดของผมคือ ผลประกอบการในปัจจุบัน เเละ ปันผลที่น่าจะได้ไม่น้อยกว่า7% ในปีนี้

เเต่พอร์ทผมเเดงทุกตัว อิอิ ลบนิดหน่อยครับ เเต่ดีใจที่จะได้ซื้อเพิ่มที่ราคาถูกๆ  :lol:

ขอบคุณ พี่ๆ ทุกท่านที่ช่วยกันเขียนข้อมูลดีๆในเวปนี้ครับ ที่ช่วยให้ผมตาสว่างเเละกล้าจะลงทุนอีกครั้งเเบบที่มีเหตุผลไม่หวังอาศัยโชคเเละการเก็งกำไร  ( ลงทุนเเบบvi มันดียังงี้เอง เมื่อ mos มากพอเพียง setลบไปเยอะมาก เเต่พอร์ทผมลบนิดเดียว :shock:   )

nw108
กล้วยไม้ขาว

โพสต์ที่ 14

ผมอยากซื้อจะแย่แล้วครับ แต่ยังไม่ได้เปิดพอร์ทเลย  :lol:

ยังไม่มั่นใจในความรู้ของตัวเองครับ

แต่กำลังคิดว่าจะเปิดไว้ก่อนครับ

กิมเอ็งน่าจะดีเหมือนกัน แต่กำลังงงอยู่นิดหน่อย ขอถามหน่อยนะครับ

ตอนเปิดพอร์ทของกิมเอ็ง เราขอเปิดก่อน จนได้รหัสอะไรเรียบร้อยแล้ว

แล้วค่อยโอนเงินหรือสมัคร ATS ตอนหลังได้ใช่ไหมครับ
Amadeus

โพสต์ที่ 15

[quote="FaNtaSistA"]ผมอยากซื้อจะแย่แล้วครับ แต่ยังไม่ได้เปิดพอร์ทเลย
เตือนตัวเอง
1.ลดต้นทุน 2.ขึ้นราคา 3.ขยายตลาด
4.เพิ่ม same store sale  5.ขาย บ.เน่าๆ
สวนหย่อม

โพสต์ที่ 16

Alastor เขียน: คมมากครับ :D
เว้นเสียแต่ว่าพวกคุณทุกคนจะมีทรัพย์ระดับกองทุน!
หุหุ
ในยามลมแรง แม้แต่ไก่งวงยังบินได้
แต่เมื่อยามลมพัดหวน ผู้ที่อยู่รอดนั้่นคือพญาอินทรี

โพสต์ที่ 17

สวนหย่อม เขียน: เว้นเสียแต่ว่าพวกคุณทุกคนจะมีทรัพย์ระดับกองทุน!
หุหุ
จริงด้วยครับ ผมลืมนึกถึงข้อนี้ไปเลย  :lol:

"คำพูดจริงใจระคายหู ต่างกับคำพูดเยินยอที่ไพเราะเสนาะหู"  ผมชอบประโยคนี้มากเลยครับ
Pu

Re: ช่วงนี้ใครกล้าซื้อบ้าง (2-3 สค)

โพสต์ที่ 18

ซื้อเรื่อยๆครับ เก็บเล็กผสมน้อยไปเรื่อยๆ :lol:

ตั้งราคาซื้อต่ำไว่ 10 ช่อง ถ้าราคาลงมาถึงที่ตั้งทิ้งไว้ก็เอาครับ :D

แต่ท่านจขกท.หมายถึง 2-3 สิงหาคม หรือว่า 2-3 กันยายน ครับ :?:
jung_oh

โพสต์ที่ 19

Financial Engineer เขียน:
จริงด้วยครับ ผมลืมนึกถึงข้อนี้ไปเลย
สวนหย่อม

โพสต์ที่ 20

ผมเองก็เป็นคนนึงที่กล้าซื้อนะคับ (เล่นแบบเดย์เทรด พอดีมีเวลาว่างพอดี)  
แล้วก็โดนไปหลายดอกด้วย  :oops:  :oops:

ส่วนวันนี (ตอนเช้า) คล้ายมีแรงซื้อเข้ามาต้านแรงขายได้อย่างสมน้ำสมเนื้อ
อาจจะมีหนึ่งในพวกเรามีทรัพย์ระดับกองทุนจิงๆ นะครับเนี่ย อิอิ  :lol:
-----

ตอนนี้ผมเวลาหมดแล้วไปลงทุนแบบเน้นคุณค่าเหมือนเดิมดีกว่า เพื่ออิสรภาพทางเวลา ....
ในยามลมแรง แม้แต่ไก่งวงยังบินได้
แต่เมื่อยามลมพัดหวน ผู้ที่อยู่รอดนั้่นคือพญาอินทรี
thiraphat

โพสต์ที่ 21

ผมหยุดซื้อแบบจริงจังไปนาน ตอนนี้ขอเริ่มซื้อบ้างครับ เมื่อคนกลัวกันมากๆนี่คือจังหวะเริ่มซื้อครับ ต่อกันเยอะๆครับนาทีทองมาถึงแล้วครับ  :D

โพสต์ที่ 22

[quote="thiraphat"]ผมหยุดซื้อแบบจริงจังไปนาน ตอนนี้ขอเริ่มซื้อบ้างครับ เมื่อคนกลัวกันมากๆนี่คือจังหวะเริ่มซื้อครับ ต่อกันเยอะๆครับนาทีทองมาถึงแล้วครับ
Linzhi
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 225

โพสต์ที่ 23

[quote="Financial Engineer"][quote="thiraphat"]ผมหยุดซื้อแบบจริงจังไปนาน ตอนนี้ขอเริ่มซื้อบ้างครับ เมื่อคนกลัวกันมากๆนี่คือจังหวะเริ่มซื้อครับ ต่อกันเยอะๆครับนาทีทองมาถึงแล้วครับ
TANAPOOM

โพสต์ที่ 24

สีแดง  คือ  สีแห่งความมงคลครับ...555
สวนหย่อม

โพสต์ที่ 25

วันนี้มีรางวัลให้ผู้กล้าครับ
the_add

โพสต์ที่ 26

กล้าซื้อทุกวันที่มันลง เพียงแต่เงินอยู่ในหุ้นหมดแล้ว เลยไม่รู้จะซื้ออย่างไรดี  :cry:
ส.สลึง
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 27

ยังทำงานเป็นมนุษย์เงินเดือนครับ :D
ก็เลยเจียดเงินไปซื้อหุ้นได้ทุกเดือน :8)
BHT

โพสต์ที่ 28

ตอนนี้ว่าถูกแล้ว แต่ดันลงต่ออีก ดีนะว่าทยอยซื้อทีละน้อย เงินหมดคงเซ็ง
A man from the Islay

โพสต์ที่ 29

ผมก็ลูกจ้างครับ เมื่อวานซื้อกอง Set 50 LTF ของ SCB ไปแล้ว อิอิ สงสัยลงต่อ มันส์ครับ
teetotal

โพสต์ที่ 30

รอ bigc 47 บาท อยู่
โพสต์โพสต์