strip ratio

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
pompom_m
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

strip ratio

โพสต์ที่ 1

อ่านข้อมูลของบ้านปู  แต่ไม่เข้าใจคำว่า strip ratio  ปริมาณทรัพยากร (resource) ปริมาณสำรอง (reserve) หน่อยนะค่ะ  รบกวนผู้รู้  ช่วยอธิบายความหมายให้หน่อยค่ะ  

ในส่วนของราคาถ่านหิน ที่รายงานเป็นรายวันนะค่ะ เราสามารถหาดูได้จาก web ไหนบ้างค่ะ  เคยเห็นแต่ใน coalportal แต่เหมือนเป็นราย week

คำว่า strip ratio ใช่ค่าเปิดหน้าดินหรือปล่าวค่ะ
ปริมาณทรัพยากร คือ จำนวนทั้งหมดที่สำรวจได้ หรือปล่าวค่ะ
ปริมาณสำรอง  คือ ตัวที่เอามาใช้ได้ ใช่หรือปล่าวค่ะ

ขอบคุณค่ะ
zidit
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

strip ratio

โพสต์ที่ 2

striping ratio = ค่าใช้จ่ายให้ได้มาซึ่งถ่านหินหนึ่งหน่วย ประมาณว่าจะมี cost ในการขุดเจาะถ่านหินเท่าไหร่
โพสต์โพสต์