อยากให้ใครเปิดอบรมเพื่อชาว thaivi กันบ้าง

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
Kelly
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

อยากให้ใครเปิดอบรมเพื่อชาว thaivi กันบ้าง

โพสต์ที่ 1

อยากให้ใครเปิดอบรมเพื่อชาว thaivi กันบ้าง  :welcome:
ป.ล.เผื่อจะทำให้พวกพี่ๆใจอ่อน เพราะเชื่อว่าที่แล้วๆมามีคนอีกไม่น้อยที่พลาดโอกาสเข้าอบรมมากพอสมควร (คนเต็มเร็วเหลือเกิน)
ไม่ได้ต้องการกดดันพี่ๆที่นะคะ เพียงแต่อยากให้พี่ๆใจอ่อนเปิดคอร์สดีๆที่ให้ความรู้แก่พวกเราอีก :pray:  :pray:  :pray:
leaderinshadow
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 22

โพสต์ที่ 2

น่าสนใจนะครับ

สมมุติว่า ถ้าผมกับทีมงานที่ชุมนุม(นักลงทุนรุ่นใหม่)
จะจัดทำ โครงการอบรมเรื่อง The Basic for Value Investor
โดยกลุ่มเป้าหมายเป็น นิสิต และผู้สนใจทั่วไป คิดว่าจะ ok ไหมครับ
แล้วพี่ๆ มีความเห็นว่ายังไงกันบ้างครับ

ถ้ามีคนสนใจเยอะ คิดว่าเดี๋ยวจะลองจัดทำโครงการดู

ปล.ฝากประชาสัมพันธ์ด้วยครับ
ขออนุญาต ประชาสัมพันธ์งานสัมมนาดีๆครับ เสาร์ที่ 19 ม.ค.51
http://www.thaivi.com/webboard/viewtopic.php?t=30997
SunShine@Night

โพสต์ที่ 3

ขอเสนอ ลุงขวดครับ

ผู้เชี่ยวชาญหุ้นประกันภัยของ ThaiVI :)
VI ฝึกหัด สำนักปีเตอร์ ลินช์

หวังผลต่อแทนทบต้นมากกว่า 15% ต่อปี :)
Tlk
ผู้ติดตาม: 9

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

โพสต์ที่ 4

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ
trillionaire
ผู้ติดตาม: 77

โพสต์ที่ 5

...อยากเรียนกับดร.นิเวศน์ มั่กมากเลยครับ... :wink:
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 6

เห็นด้วย กับ เจ้าของกระทู้ครับ
RONNAPUM

โพสต์ที่ 7

สนับสนุน 1 เสียงครับ
อย่าทำตัวเป็นนักแสดง เป็นเพียงผู้ดูก็พอ..
ปรัชญา
ผู้ติดตาม: 35

โพสต์ที่ 8

ถ้าไม่เป็นการทรมาน  ชายหนุ่มผู้คมขำ
ถ้าไม่กลัวเปลืองยาดม

คงรู้นะว่าเป็นใคร

จะขอเข้าเรียนด้วยคน  อิอิ
AiBook

โพสต์ที่ 9

^
^
เห็นภาพเลยครับ  :lol:

ถ้าพี่คนนี้เปิดอีกผมก็เรียนอีก ไม่เคยพลาดแม้แต่คลาสเดียว  :lol:
<< New >>
ผู้ติดตาม: 16

โพสต์ที่ 10

สนับสนุนอีก 1 เสียงครับ  :)
อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
cryptonian_man

โพสต์ที่ 11

ลงชื่อหนุนไว้ก่อน

ยก 2 มือครับ
เขาว่า "หลังจากปากพองจากการดื่มนมร้อน เราจะเป่าโยเกิร์ตให้เย็นก่อนตักเข้าปาก"
แต่ทำไมตรูไม่เข็ด เคาะขวาไวตลอดเนี่ย
Muffin
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 12

ศาสตร์เกี่ยวกับใจคนครับ
"Hope is not a strategy"
Muffin
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 13

ส่วนผู้สอนใครผมอยากได้

ลุงขวด กับ พี่ครรชิต
"Hope is not a strategy"
เด็กตัวเล็กๆ

โพสต์ที่ 14

สนับสนุน 1 เสียงครับ
STAY CALM & STAY INVEST
crazyrisk
ผู้ติดตาม: 40

โพสต์ที่ 15

ก้องเกียรติ โอภาสวงการ

หัวข้อ  "ผมเดา SET อย่างไรถึงจะแม่นสุดๆ"

รณกฤติ สาริณวงศ์  (เด็กแนว)

หัวข้อ  "เคล็ดสุดเนียน เวลาอ่านกราฟผิด ต้องเลี่ยงบาลีอย่างไร ถึงจะปลอดภัย"

เจ๊สีฟ้า  (มาม่าบลู)

หัวข้อ  "วิธี ค้นหา มูลค่าที่(code)ซ่อนเร้น ในหุ้น และปลดล็อก มันออกมา ให้สะท้อนมูลค่าที่ (code)จะจริงแท้"

ที่เหลือ

คือเรื่องจริงๆบ้างล่ะครับ

อันนี้อยากได้เข้าไปเรียนด้วยมานานแล้ว

คุณ โสภณ ด่านสิริกุล ผู้แต่ง ปรัชญาหุ้น และตำราหุ้น

ผมว่า แกมีความรู้พื้นฐานในหุ้นมากๆครับ

คุณ  ยรรยง  (ผู้แต่งหนังสือ กลลวงงบการเงิน)

แกเขียนได้เข้าใจมากครับ

อีกท่านคือคนที่เขียน ร้อยเล่ห์ กลโกง เจ้ามือหุ้น

อยากให้ท่านเหล่านี้ มาถ่ายทอดประสบการณ์
ที่ผ่านมาของหุ้น แต่ละตัวครับ

สำหรับพื้นฐานผมว่าปีที่ผ่านมา ชาวไทยวีไอ
คงอิ่มกันไปแล้ว  
มาสู่  บทลำนำแห่งการลงทุนขั้นที่ 0.1

คือ ......... back to very basic but real

ถ้าผ่านขั้นนี้ไปได้

ขั้นต่อไป

อยากเรียนเชิญ พี่หมอแพะ  พี่ IH

สอนเรื่อง  
"การอ่านเทรนแนวโน้มอุตสาหกรรมและเศรษฐกิจ "

อยากฟังมากๆนะครับ

ช่วงหลังๆ ผมไปฟังตลาดจัดสัมมนาบ่อยขึ้น

ครั้งหลังสุด พูดเรื่อง "จับกระแสเงินโลก ลงทุนอย่างไรให้อินเทรน " (ประมาณเนี้ยคับ)

แต่  ไม่ค่อยได้อะไรเท่าไหร่

สู้คุยกับพี่หมอสามัญชนแป๊บเดียว
ปิ๊งไอเดียขึ้นมามากมาย....  (ขอบพระคุณครับ)

จริงๆ ผมว่า อีกสองปี ผมเรียนจบ มีเวลาว่างพอสมควร

ว่าจะจัด ทริป วีไอ สัญจร ดีไหมครับ

เริ่มแรก  

ไป ปิ๊กบ้าน ที่นริศ ก่อน  
หัวข้อ "เสี่ยขอนแก่น พารวยด้วยอัตราเร่ง"
ต่อไปลงใต้ ไปหา พี่ลูกอิสาน
หัวข้อ "สูตรไม่ลับ แต่ พาไป 300 % ในปีเดียว"

ที่เหลือยังนึกไม่ค่อยออก
แต่ผมฟัน เอ๊ยฝันมานานแล้วนะครับ

ว่า  ถ้ามีโอกาสจะไปหาเซียนแถวเกาะช้างซักหน่อย
เห็นแกเขียนหนังสืออยู่ตั้งหลายเล่ม
ไม่รู้ ว่าจริงๆแล้ว แก เซียนแค่ไหน

แหะๆ ลืมไปอีกเซียน

"ซื้อหุ้นอย่างไรให้ไม่ต้องเพิ่มทุน"

อันนี้เดาวิทยากรกันเอาเองนะครับ

:oops:

ฝันจะเป็นจริงไหมเนี่ย  8)
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
stocksindorm

โพสต์ที่ 16

การตัดสินใจของพี่ๆ อาจเปลี่ยนอนาคตของน้องๆ (เม่าอย่างผมจะได้เลิกไปเล่นกองไฟสักทีครับ)

รูปภาพ
เราจะโต้ เราจะโต
Kao
ผู้ติดตาม: 23

โพสต์ที่ 17

[quote="crazyrisk"]
เริ่มแรก
"Price is what you pay. Value is what you get."
yoyo
ผู้ติดตาม: 159

โพสต์ที่ 18

[quote="Kao"][quote="crazyrisk"]
เริ่มแรก
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
crazyrisk
ผู้ติดตาม: 40

โพสต์ที่ 19

อาโทษที ครับ

รีบไปหน่อย....

เอาเป็น

แอ่วเมืองเลย ด้วยอัตราเร่ง... ละกัน

แหะะๆ :oops:
"Champions aren't made in gyms. Champions are made from something they have deep inside them: A desire, a dream, a vision.
yoyo
ผู้ติดตาม: 159

โพสต์ที่ 20

crazyrisk เขียน:อาโทษที ครับ

รีบไปหน่อย....

เอาเป็น

แอ่วเมืองเลย ด้วยอัตราเร่ง... ละกัน

แหะะๆ :oops:
ต้องแอ่วเมืองเลยด้วยอัตราเร่ง เพราะไปผิดที่ถึงขอนแก่น เลยต้องเหยียบมิด กลัวเจ้าสัวเลยที่รออยู่จะไม่ถ่ายทอดวิชาให้ ... ดีนะที่มันยังไม่ไกลกันมาก
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
กุหลาบงามหลังฝน
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 21

crazyrisk เขียน: แหะๆ ลืมไปอีกเซียน

"ซื้อหุ้นอย่างไรให้ไม่ต้องเพิ่มทุน"

อันนี้เดาวิทยากรกันเอาเองนะครับ
:lovl:
อย่ามัวติดกับเรื่องในอดีต กังวลกับเรื่องในอนาคต จนลืมว่าปัจจุบันต้องทำอะไร
โพสต์โพสต์