ผลตอบแทนปีนี้เป็นเท่าไหร่กันบ้างครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ผลตอบแทนปีนี้เป็นเท่าไหร่กันบ้างครับ

ขาดทุน เกิน20% (.. พลาดปีเดียว ศึกษา vi ดีๆฟื้นแน่นอน)
13
6%
ขาดทุนระหว่าง 0-20% (ปีหน้าเอาใหม่ สู้โว๊ย)
24
10%
กำไรระหว่าง 0-3% (สูสีกับเงินฝากเลยแฮะเรา)
13
6%
กำไร 3% - 10% (ชนะดอกเบี้ยแล้ว )
21
9%
กำไร 10- 20% ( อืม เยียมกำไรเท่ากำไรระยะยาวแล้ว)
36
16%
กำไร 20-50% ( ขอยิ้มแป้นหนึ่งปี ปีนี้กำไรเยอะมาก)
61
26%
กำไร 50 -100% ( โฮ่ๆๆๆ ขอหัวเราเป็นภาษาอารบิกและเขมรรวมกัน)
41
18%
กำไร 100 - 200% (เทพครับ เทพ รู้จักเทพเป่า)
19
8%
กำไร 200- 500% (เทพชั้นสูงมากของสวรรค์ ว่ะฮ่ะๆๆ ฮ่า)
1
0%
เกินกว่าข้อข้างบนอีก ( คนทำโพลล์ขอความกรุณาสอนเคล็ดลับเป็นวิทยาทานด้วยอ่ะ)
3
1%

โหวตทั้งหมด: 232

sunrise
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 1

ปีนี้น่าจะเป็นปีที่ดีอีกปีสำหรับ vi เนอะ

เป็นอย่างไรกันบ้างสำหรับปีที่ผ่านมา
เรามา check ชือกันหน่อยครับ

ผมดีใจที่ปีนี้เป็นบวกครับ
การลงทุนคือความเสี่ยง
แต่ความเสี่ยงสูงคือ ไม่รุ้ว่าอะไรคือจุดชี้เป็นชี้ตายของบริษัท
ความเสียงสุงที่สุด คือ ไม่รู้ว่าเลยว่าตัวเองทำอะไรอยู่
Blueblood
ผู้ติดตาม: 22

โพสต์ที่ 2

เพิ่งทำตัวเลขเสร็จเหมือนกัน ไม่ถึงช่องเทพชั้นสูงแฮะ ขาดไปหน่อย ... เดี๋ยวรอพวกเทพยูทั้งหลายมาเจิมช่อง 500 up นะครับ :P
It's earnings that count
ภาพประจำตัวสมาชิก
Alastor
Verified User
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 3

ตอนแรกนึกว่าปีนี้จะไม่ถึง 20% สุดท้ายเกินมานิดนึง โล่งครับ :D

ที่แย่ยิ่งกว่าคือ trade ไป 24x% ของ port.... VI อะไรเนี่ย -_-' เป็นเพราะต้นปีหัวทิ่มกะ ESOP ของ ILINK & WG กลางปีก็โดน IR PTL สับขาหลอกอีก ช่วงนั้นมึนไปเลย +_+

ปีนี้เป็นปีที่ไม่ดีเลยครับ พยายามมากแค่ output น้อย เอาไว้ปีหน้าพยายามใหม่  :wink:
Wir sind das Rar, der Stolz und der Wert
leksmile

โพสต์ที่ 4

แบบนี้ไม่มันอ่ะ เอาเป็นคนๆ ได้เท่าไหร่บอกกันเลยดีกว่าม่ะ
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 5

63.42 % ครับ
trillionaire
ผู้ติดตาม: 77

โพสต์ที่ 6

...คร่าวๆ ได้ประมาณ25-30%ครับ...
...เลยเอากำไรออกมาซื้อLTFซะเลย...
...ปีนี้ โดนSEAFCO แต่ได้TRCมาช่วย...
...ปีหน้า อยากได้ซัก50-100% ...
...ส่วนขั้นเทพ500%สงสัยต้องเล่นวอร์ละมั้งนั่น... :wink:
sunrise

โพสต์ที่ 7

ปีนี้ได้หัวเราะครับ

รอดู เทพตระกูล u เหมือนกัน
ยินดีกับทุกท่านที่เป็นบวกและ เป็นกำลังใจให้คนที่ขาดทุนนะ
แต่ความเสี่ยงสูงคือ ไม่รุ้ว่าอะไรคือจุดชี้เป็นชี้ตายของบริษัท
ความเสียงสุงที่สุด คือ ไม่รู้ว่าเลยว่าตัวเองทำอะไรอยู่
leksmile

โพสต์ที่ 8

128.41%
leksmile

โพสต์ที่ 9

sunrise เขียน:ปีนี้ได้หัวเราะครับ

รอดู เทพตระกูล u เหมือนกัน
ยินดีกับทุกท่านที่เป็นบวกและ เป็นกำลังใจให้คนที่ขาดทุนนะ
เอาตัวเลขมาเลยเจ้ากบ ไม่ต้องทำ Poll  :P
mawin
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 10

เกือบไม่ได้เป็นเทพแล้ว 102.66 % ครับ :lol:  :lol:  :lol:
TPH

โพสต์ที่ 11

พอร์ทของผมยังไม่ถึง 2 เดือน ตอนนี้ติดลบอยู่ 3%

เพิ่งจะเริ่มลงทุน ซื้อตัวแรกกลางเดือนที่แล้ว ยัง :doi: ครับ

สนใจและศึกษาการลงทุนแนว VI แต่ก็ทำใจไม่ไหวกลัวตกรถตอน SET ยังอยู่ที่ 890 - 900 สงสัยคงตั้งสั่งสมประสบการณ์อีกมากโข ถึงจะมีชื่อติดขั้นเทพ :nm:  :nm:
Blueblood
ผู้ติดตาม: 22

โพสต์ที่ 12

leksmile เขียน:แบบนี้ไม่มันอ่ะ เอาเป็นคนๆ ได้เท่าไหร่บอกกันเลยดีกว่าม่ะ
193.65% ครับ เซ็ง PTL ไม่ไปสักที :(

ป.ล. พี่กาละมังกับ luty 97 มาโชว์พาวหน่อย
It's earnings that count
mprandy
ผู้ติดตาม: 9

Re: ผลตอบแทนปีนี้เป็นเท่าไหร่กันบ้างครับ

โพสต์ที่ 13

sunrise เขียน:ปีนี้น่าจะเป็นปีที่ดีอีกปีสำหรับ vi เนอะ
^
^
^
โดน effect ของคนข้างบน เฉพาะ SNC ตัวเดียว (1 ใน 4 ของพอร์ท) ปาเข้าไป -17% รูปภาพ

ยังดีที่มีตัวอื่นมาช่วย โดยเฉพาะสามเกลอ ร้านหนังสือสุดเลิฟ, รพ.แถวงามวงศ์วาน แล้วก็ซอสพริก

ผลคือลบประมาณ 2% กว่า ๆ รูปภาพ

แต่ถ้าคิดปันผล, RMF, LTF และกองทุนอื่น ๆ ด้วย ปีนี้เขียวชัดเจน รูปภาพ รอดไปได้
leksmile

โพสต์ที่ 14

Blueblood เขียน:
ป.ล. พี่กาละมังกับ luty 97 มาโชว์พาวหน่อย
พี่นริศ พี่พอใจ เสี่ยโยๆ และเสี่ยๆทั้งหลายด้วย

จุดธูปเรียก
nanakorn

โพสต์ที่ 15

ให้ข้อมูลแล้วครับ  เพิ่งได้สดๆร้อนๆจาก Excel  

ไม่ ไม่พอใจ ครับ  :D
Everything I do, I do it for you.
pongo

โพสต์ที่ 16

136.92% ผลจาก 3 ทหารเสือโดยแท้
house

โพสต์ที่ 17

โอ้ พี่ๆอลังการณ์กันจัง

ผมชนะตลาดนิดๆหน่อยๆ ก็ happy แล้วคร้าบ  :lol:
ทำให้เต็มที่ เพื่อจะไม่เสียใจภายหลัง
conseto
ผู้ติดตาม: 5

โพสต์ที่ 18

ได้ 109 % :D  ปีนี้เกินคาด ตั้งเป้าไว้ 20% ทุกปีครับ
ทำ..เพื่อไม่ต้องทำ
maqwid

โพสต์ที่ 19

ถ้าเราลงทุนเพิ่มทุกเดือนเราจะคิดผลตอบแทนยังไงครับ  :D
CherngX

โพสต์ที่ 20

เล่นเก็งกำไรได้ 5 วัน เจ๊งครับ ขยาดตลาดหุ้นไปครึ่งปี
แต่ตอนนี้หันมาเล่นแนว VI 8 เดือนได้ 67%
เอก

โพสต์ที่ 21

เป็นบวกนิดหน่อยครับ ก่อน Subpram ดีกว่านี้เยอะ แต่ชนะดอกเบี้ยก็ OK สู้ต่อไปทุกคนครับ
เงินซื้อความสะดวกสบายได้ แต่ซื้อความสุขไม่ได้ ความสุขเราต้องสร้างมันขึ้นมาเอง
CherngX

โพสต์ที่ 22

[quote="maqwid"]ถ้าเราลงทุนเพิ่มทุกเดือนเราจะคิดผลตอบแทนยังไงครับ
noooon010
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 23

ดีใจจัง ตกเดือนละ 2 %

แล้วก็นอนหลับสบายทุกวัน

แค่นี้ก็สุขใจแล้วครับ
อย่าลืมให้เวลากับครอบครัว และสังคมรอบๆข้างของคุณนะครับ

มีสติ และมีความสุขกับการลงทุนนะครับผม

นักลงทุนที่เก่งที่สุดมิใช่คนที่ซื้อขายไวที่สุด
แต่คือคนที่นำสติกลับมาได้เร็วที่สุด
หลายครั้งส่งคำสั่งซื้อทางไปรษณีย์ได้ผลตอบแทนมากกว่าซื้อผ่านnetหากเราขาดสติ
กบนอกกะลา

โพสต์ที่ 24

เริ่มมาประมาณสามเดือนอ่ะคับ เท่าทุนอ่ะคับ
พลาดไปเพราะห้ามใจไม่ไหว Trade ตามอารมณ์ไปหน่อย
เลยขาดทุนเลยครับ

:)
::..I wont give up while there's a glimmer of a chance..::
Oatarm

โพสต์ที่ 25

กำไรสุทธิปีนี้  โตขึ้น 29.76% จากผลกำไรปีก่อน  ไม่รวมเงินปันผล  
เทรดไป 0.95 เท่าของมูลค่าพอร์ต  ซึ่งเป็นการออมเงินในหุ้นมากขึ้น
มีหุ้นที่วนเวียนในพอร์ต ทั้งหมด 6 บริษัท  แต่จะอยู่ในพอร์ตไม่เกิน 4 บริษัทเสมอ  ..ใน 6 บริษัท  ชนะ 4 ( BAFS  SATTEL  DEMCO PTL ) เสมอ 1 ( เพิ่งซื้อเมื่อ Q4 SSF ) แพ้ 1 (VNG  ขายทิ้ง เพราะคาดผิด )
sunrise

โพสต์ที่ 26

มี snc เพิ่มทุน เลยไม่รอด

79.42 % ครับ ไม่ได้เป็นเทพ  :cry:
augustz

โพสต์ที่ 27

ผมลงทุนมาสามเดือนครึ่ง แบ่งพอร์ตเป็นสองกองครับ

กองหนึ่งหุ้นพื้นฐานสัดส่วนในพอร์ตประมาณ 90 % อีกกองหนึ่งเก็งกำไร สัดส่วนประมาณ 10 %

ที่น่าตลกคือ ในระยะสั้นๆ แบบนี้ กองเก็งกำไร 10% ทำกำไรชนะกองพื้นฐาน 90 % แบบขาดลอย

( กองเก็งกำไรทำกำไรได้ประมาณ 50 % กองพื้นฐานยังขาดทุนอยู่ประมาณ 3 % )

สรุปสามเดือนครึ่ง ผลตอบแทนพอร์ตรวมสามเดือนอยู่ที่ 2.5 %

หวังว่า ในระยะยาวแล้ว กองพื้นฐานมันจะสะท้อนมูลค่าในตัวเองได้และกลับมาชนะอย่างขาดลอย
Speculators deal with greed.

Investors deal with fear.
nanakorn

โพสต์ที่ 28

[quote="maqwid"]ถ้าเราลงทุนเพิ่มทุกเดือนเราจะคิดผลตอบแทนยังไงครับ
Everything I do, I do it for you.
miracle
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 29

52% นับเมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมาครับ
ไม่เกิน 60% รวมปันผลเป็นที่เรียบร้อยแล้ว
บวกใน port จริงประมาณ 44% ปันผล 8%

หุ้นที่ขายไปแล้วบวกมากสุดใน port คือ UEC SCNYL (ทั้งสองตัวบวกเกิน 100%)
ติดลบมากที่สุด(ขายแล้ว) คือ STPI และ THL (ตัวหลัง-66%ของเงินที่ลงทุนตัวนี้)

เหนื่อยสำหรับปีนี้จริงๆๆๆ
ปีหน้าฟ้าใหม่เอาใหม่ครับขอ 100% ซักสองถึงสามตัวล่ะกันน่า
miracle
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 30

เห็นหลายคนได้เกิน 100% ยินดีด้วยล่ะครับ

ปีหน้าฟ้าใหม่ของเอาบ้าง (แต่ได้หรือเปล่าเป็นอีกเรื่องเพราะถือมากตัวเหลือเกิน)