7values.tv

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
humdrum
Verified User
ผู้ติดตาม: 10

7values.tv

โพสต์ที่ 1

WEB
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 25

7values.tv

โพสต์ที่ 2

ฝากติดตามด้วยนะครับ  ดร.โหน่งทำงานนี้ด้วยหัวใจจริงๆ
ทุ่มเททุกสิ่งให้แก่ความฝันซึ่งมีแต่คุณเท่านั้นที่มองเห็น

http://WarrenBuffettFan.blogspot.com/
noooon010
ผู้ติดตาม: 2

7values.tv

โพสต์ที่ 3

ติดตามอยู่เสมอนะครับ  :D
อย่าลืมให้เวลากับครอบครัว และสังคมรอบๆข้างของคุณนะครับ

มีสติ และมีความสุขกับการลงทุนนะครับผม

นักลงทุนที่เก่งที่สุดมิใช่คนที่ซื้อขายไวที่สุด
แต่คือคนที่นำสติกลับมาได้เร็วที่สุด
หลายครั้งส่งคำสั่งซื้อทางไปรษณีย์ได้ผลตอบแทนมากกว่าซื้อผ่านnetหากเราขาดสติ
Accidental Hero
ผู้ติดตาม: 1

7values.tv

โพสต์ที่ 4

ติดตามดูอยู่เช่นกันครับ

ผมเคยเอา clip video สั้นๆ ขึ้น Google Video
พอนานๆไป  Clip ของผมหายไปเลย
ไม่แน่ใจว่าทำไมหายไป อาจจะเป็นเพราะไม่มีคนดูสักพัก

เลยมาบอกดร.โหน่งให้หาทางหนีทีไล่เผื่อ Clip โดนลบครับ
"Be sure you put your feet in the right place, then stand firm"
Abraham Lincoln
humdrum

7values.tv

โพสต์ที่ 5

รายการวิทยุ 7values.radio on air เป็นวันแรกครับ

http://www.7values.tv/
ภาพประจำตัวสมาชิก
Kuruni
ผู้ติดตาม: 0

7values.tv

โพสต์ที่ 6

ขอบคุณพี่โหน่งมากครับ ดีจริงๆครับ :o
Jeng
ผู้ติดตาม: 32

7values.tv

โพสต์ที่ 7

ดร.โหน่ง ไปสัมภาษณ์ดร.นิเวศน์ซิ พี่ว่าดีกว่า ไปฟังท่านบรรยายนะ

เพราะว่า ถามตอบกันแบบนี้เปิดดูได้หลายรอบ และมีคนเข้ามาฟังได้เรื่อยๆ
EAKEPON
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 27

7values.tv

โพสต์ที่ 8

ได้ดูแล้วคับ...สนุกดี  ขอบคุณ ดร.โหน่งครับ  :bow:
"มันเป็นเช่นนั้นเอง"
Saran
ผู้ติดตาม: 4

7values.tv

โพสต์ที่ 9

ดูแล้วครับ ชอบๆ  :D

ยังติดตามอยู่เสมอครับ
humdrum

7values.tv

โพสต์ที่ 10

ขอบคุณ.....สำหรับกำลังใจจากทุกท่านครับ :oops:

เมื่อวาน...ไม่ได้จัดรายการวิทยุครับ  โหน่งต้องขอโทษด้วยนะครับ พอดี..ลูกไม่สบายครับ
เช้านี้....อาการดีขึ้นแล้วครับ

วันนี้...โหน่งกลับมาจัดเหมือนเดิมแล้วครับ  :P
humdrum

7values.tv

โพสต์ที่ 11

โลกใบนี้ยังมีประสบการณ์ดีๆ รอคอยให้เราค้นหาเสมอ......

อย่าลืมชมรายการทาง 7values.tv นะครับ....  :oops:

Free Styles : คุณพี่ครรชิต ไพศาล   :man:

มูลค่าที่แท้จริง : คุณลูกอีสาน   :man:  

สุขสันต์วันหยุดทุกท่านครับ  :pray:
Frodo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

7values.tv

โพสต์ที่ 12

ขอชื่นชมพี่โหน่งด้วยใจจริง
และขอเป็นกำลังใจ
ให้ทำต่อไปนะครับ

:cool:  :cool:  :cool:
MindTrick

7values.tv

โพสต์ที่ 13

เจ๋งดีครับ เวลาตัดต่อภาพรายการดูมืออาชีพดีครับ พวกนี้ใช้คอมบ้าน สเปกดีหน่อย จะใช้ทำได้ไหมครับ
^
"เมื่อคุณเริ่มทำสิ่งที่รักแล้ว วันต่อๆไปก็จะไม่ใช่การทำงาน"..Brian Tracy
state exact goal/then analyze what fail the goal/then act/if you don't start/dream still be a dream
หุ้นไม่ใช่แค่เศษกระดาษ มันมีคนทำงานจริง
itti_peak

7values.tv

โพสต์ที่ 14

ขอบคุณมากครับ เริ่มดูบ้างแล้ว  :D  :D
Jeng
ผู้ติดตาม: 32

7values.tv

โพสต์ที่ 15

ติดตามอยู่ครับ ท่านโหน่ง
สามัญชน
ผู้ติดตาม: 49

7values.tv

โพสต์ที่ 16

ได้เห็นหน้าลุงครรชิต  พี่ใหญ่ใจดีแห่ง TVI  แล้วครับ   :bow:  :bow:  :bow:
ทุกความเห็นย่อมเปลี่ยนไปตามความรู้ การเรียนรู้ย่อมไม่มีจุดสิ้นสุด
Basketman

7values.tv

โพสต์ที่ 17

ดูแล้วครับชอบครับ ได้เห็นหน้าพี่โหน่ง พี่ครรชิต .... :wink:
ป.ล.ตั้งแต่ได้ความเร็วเน็ตเพิ่มนี่ดูสบายขึ้นเยอะเลยครับ
ขอบคุณพี่โหน่งมากครับ..... :cool:  :bow:  :bow:  :bow:
"สุขภาพดีไม่มีขาย อยากได้ต้องไปปั่นเอาเอง"
โพสต์โพสต์