พี่ jeng ครับ พี่เก็บ EGCOMP...

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
AnotherPerfectDay
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

พี่ jeng ครับ พี่เก็บ EGCOMP...

โพสต์ที่ 1

พี่ jeng ครับ พี่เก็บ EGCOMPเพิ่มอีกหรือป่าว ตอนนี้ถูกแสนถูก :D
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 2

โดยส่วนตัวแล้ว พี่เชื่อที่วอเรนว่าไว้ คือ เขาต้องเป็นคนซื้อคนสุดท้ายของโลก

เขาไม่ได้เน้นว่า เขาจะต้องซื้อต่ำสุด แต่เขาอยากซื้อเป็นคนสุดท้าย

พี่สังเกตุว่า ตอนหุ้นลงมากๆ และข่าวร้ายมากๆ ช่วงที่ต่ำใกล้สุดๆ นี่ วอลลุ่มจะหายไปเลย

EGCOMP วันนี้ราคาถูกอยู่แล้ว แต่วอลลุ่มยังสูงอยู่เลย 96 ล้านบาท ณ ตอนนี้

เชื่อหรือไม่ ตอน KTC ลงไป 12.30 ตอนนั้นไม่มีวอลลุ่มเลย
AnotherPerfectDay

โพสต์ที่ 3

อืมครับ ขอคาวระหนึ่งจอก :D
Teerasak

โพสต์ที่ 4

ผมเห็นด้วย 1000% ครับ หุ้นไม่มีถูกไม่มีแพง มีแต่ราคาที่เหมาะสม
ล็อคหัวข้อ