ช่วงนี้ซื้อกันบ้างหรือเปล่า

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
สุมาอี้
Verified User
ผู้ติดตาม: 69

โพสต์ที่ 1

ช่วงนี้มีชาววีไอท่านไหนเพิ่งซื้อ superstock ที่พีอี 30 เท่าไปบ้างครับ MINT, CPN, BGH, BH, etc.

อยากทราบว่าทำไมถึงกล้าซื้อที่ราคานี้ครับ

และถ้าเพิ่งมาซื้อเอาช่วงปีนี้ อยากทราบว่าทำไมสองปีก่อนถึงไม่ซื้อครับ
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
hongvalue
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 275

โพสต์ที่ 2

หึหึ  สองปีก่อน (เพื่งเริ่มเล่นหุ้น) ผมมัวแต่ไปเล่น tta psl rcl asp

ฟัง ด.ร. บอกว่า bigc hmpro ดีผมก็ไม่เชื่อ

ปีเตอร์ลินบอกว่า ชื่อต้องน่าเบื่อสำหรับคนทั่วไป

ตอนนั้นผมชอบไปเล่นแต่ชื่อแปลกๆ

โอเลฟิน อโรเมติก ระยองเฟียว

พอรู้ว่าเป็น sizzler ก็ไม่เอาดีกว่า

ชื่อน่าเบื่อออออ

ตัวไหนนักวิเคราห์พูดถึงมากๆถึงอยู่ใน watch list

พอมองย้อนกับไป

แล้วเสียดายจังเลยอะ เสียค่าโง่ ไป 1 ปีกว่า
สนใจเรื่องบัญชี กลยุทธ์ลงทุน fundflow แจมได้ที่ blog ผม
http://hongvalue.wordpress.com/
-ติดตาม twitter เรื่องหุ้นของผมได้ที่
http://twitter.com/hongvalue
my book
http://wp.me/pzSOv-hP
chartchai madman
ผู้ติดตาม: 6

ไม่ซื้อครับ ขายล้างออกจากพอร์ตเลย

โพสต์ที่ 3

ไม่ซื้อครับท่านแม่ทัพ เดือนที่แล้วเพิ่งขาย bgh ,bh ล้างออกจากพอร์ตครับ ไม่รู้จะขายหมูหรือป่าว แต่ก็พอใจครับ5เด้งกว่าๆ :)
กุหลาบงามหลังฝน
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 4

ซื้อ bh ตอน 30 กว่าแม้พื้นฐานจะเปลี่ยนไปในทางที่ไม่ดีเท่าไร(เรื่องการถือครองหุ้นที่ลงทุนในต้งประเทศ) แต่ยังคิดว่าระยะกลางน่าจะยังไปได้ดี
อย่ามัวติดกับเรื่องในอดีต กังวลกับเรื่องในอนาคต จนลืมว่าปัจจุบันต้องทำอะไร
nar1935
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 5

ซื้อครับ  ผมมีกระสุนเหลืออยู่ ซื้อสะสมไม่ทัน  ก็เลยหันไปซื้อกลุ่มพลังงาน ลักษณะเก็งกำไร แทนครับ  และทะยอยตั้งรับกลับ บางตัว ที่ขายออกไปก่อนหน้านี้แถวยอดดอย ซึ่งตอนนี้เริ่ม ปรับตัวลงมาบ้างแล้ว
miracle
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 6

ไม่ได้อยู่ในสายตาครับ

เรามันนักขุดหุ้นที่ไม่ค่อยมีคนสนใจมอง
ถ้าหากมีคนสนใจแล้วเราไม่สนใจ
:)
Ryuga
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 7

ท่านแม่ทัพหาแนวร่วมอ๊ะป่าวคับ :mrgreen:
ขงเบ้ง
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 8

สวัสดีครับ ท่านแม่ทัพ
พอร์ตไม่ขยับมาปีกว่าแล้วครับ ช่วงนี้ไม่ว่างเรียนหนักครับ ไม่มีเวลาดูราคาเลยครับ
มาดูอีกที ตกใจ :wink:  :wink:  :lol:  :lol:  ซื้อไว้ 8 ตัว ขึ้น 6 ลง 2
ราคารวมปันผลแล้วได้ประมาณยี่สิบเปอร์เซ็นต์ครับ

ส่วนตัวคิดว่าหุ้นโรงพยาบาลราคาสูงเกินครับ
ไม่มีกลยุทธ์ใดตายตัวขึ้นอยู่กับสภาวะการณ์
เวลารุกคิดให้นานแต่เวลาถอยต้องเร็วไร้เงา
อิสรภาพทางการเงินเป็นแค่การเริ่มต้น
ปลายทาง คือ ความหลุดพ้น
ชีวิต คือ ความว่างเปล่า
ไม่มีใครหนีพ้นความตาย
แม้เป็นมหาเศรษฐีอันดับ 1ของโลก
ขงเบ้ง

โพสต์ที่ 9

กองทัพผมแข็งแกร่งครับ ไว้ใจนายกองครับ รออีก 2 ปี เบื่อจังเรียนรวมทั้งหมดตั้ง 9 ปีกว่าจะทำงานได้เต็มตัว
จะกลับมาสร้างทัพใหม่ครับ อิ อิ ตอนนี้ให้ท่านสุมาอี้รุกไปก่อนนะครับ :wink:
ไม่มีกลยุทธ์ใดตายตัวขึ้นอยู่กับสภาวะการณ์
เวลารุกคิดให้นานแต่เวลาถอยต้องเร็วไร้เงา
อิสรภาพทางการเงินเป็นแค่การเริ่มต้น
ปลายทาง คือ ความหลุดพ้น
ชีวิต คือ ความว่างเปล่า
ไม่มีใครหนีพ้นความตาย
แม้เป็นมหาเศรษฐีอันดับ 1ของโลก
vivitawin

Re: ช่วงนี้ซื้อกันบ้างหรือเปล่า

โพสต์ที่ 10

สุมาอี้ เขียน:ช่วงนี้มีชาววีไอท่านไหนเพิ่งซื้อ superstock ที่พีอี 30 เท่าไปบ้างครับ MINT, CPN, BGH, BH, etc.

อยากทราบว่าทำไมถึงกล้าซื้อที่ราคานี้ครับ

และถ้าเพิ่งมาซื้อเอาช่วงปีนี้ อยากทราบว่าทำไมสองปีก่อนถึงไม่ซื้อครับ
ไม่กล้าแตะเหมือนกันครับพี่ ถ้าpanic sell ถูกมากๆ ค่อยน่าซื้อหน่อยครับ  :D
Wang yun fat

โพสต์ที่ 11

ตัวที่เล็ง ๆ ไว้ไม่กล้าแตะเลยครับ
ขึ้นไปเยอะมาก ไม่รู้จะตกรถหรือเปล่า
ดาวหางสีแดง

โพสต์ที่ 12

นอกเรื่องหน่อยครับ

คุณขงเบ้งครับ รูป Avartar หน้าขงเบ้ง(Zhuge Liang) รูปนี้ เอามาจากเกมภาคไหนของค่าย KOEI ครับ หรือเอามาจากที่อื่น (ผมไม่เคยเห็นหนะ อยากทราบครับ)
สุมาอี้

โพสต์ที่ 13

[quote="ขงเบ้ง"]สวัสดีครับ ท่านแม่ทัพ
พอร์ตไม่ขยับมาปีกว่าแล้วครับ ช่วงนี้ไม่ว่างเรียนหนักครับ ไม่มีเวลาดูราคาเลยครับ
มาดูอีกที ตกใจ :wink:
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
สุมาอี้

โพสต์ที่ 14

ดาวหางสีแดง เขียน:นอกเรื่องหน่อยครับ

คุณขงเบ้งครับ รูป Avartar หน้าขงเบ้ง(Zhuge Liang) รูปนี้ เอามาจากเกมภาคไหนของค่าย KOEI ครับ หรือเอามาจากที่อื่น (ผมไม่เคยเห็นหนะ อยากทราบครับ)
มาจากภาคบนพีซีครับ จำไม่ได้แล้วว่าภาคที่เท่าไร
ดาวหางสีแดง

โพสต์ที่ 15

สุมาอี้ เขียน: มาจากภาคบนพีซีครับ จำไม่ได้แล้วว่าภาคที่เท่าไร
ขอบคุณครับ
แต่ของท่านแม่ทัพ รูปสุมาอี้ (Sima Yi) รูปนี้น่าจะภาค 4 มั้งครับ
สุมาอี้

โพสต์ที่ 16

มาจากภาคเดียวกันหมดครับ เพราะผมเป็นคนก๊อปออกมาแจกเอง รูปคุณม้าเฉียวด้วยอีกคน :wink:
ดาวหางสีแดง

โพสต์ที่ 17

สุมาอี้ เขียน:มาจากภาคเดียวกันหมดครับ เพราะผมเป็นคนก๊อปออกมาแจกเอง รูปคุณม้าเฉียวด้วยอีกคน :wink:
เอ๋ แล้วทำไมผมไม่เคยเห็นรูป Zhuge Liang รูปนี้หละ

เด๋วต้องกลับไปค้นมาเล่นดูอีกที (ไม่รู้ยังอยู่รึเปล่า)
ดาวหางสีแดง

โพสต์ที่ 18

ดาวหางสีแดง เขียน: ขอบคุณครับ
แต่ของท่านแม่ทัพ รูปสุมาอี้ (Sima Yi) รูปนี้น่าจะภาค 4 มั้งครับ
โทษครับจริงๆจะโพสต์ว่าภาค 3
gnomeller

โพสต์ที่ 19

ช่วงนี้คนป่วยเยอะครับ ซื้อไม่สน PE เลย ดูอย่างเดียวว่าโรงบาลไหนมีศักยภาพในการรองรับคนป่วยได้มากกว่ากัน
นับวันคนยิ่งป่วยกันมากขึ้นครับ
คนเรือ VI
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 20

มี CPN ครับ ซื้อเพราะซื้อคืนครับ
. . .
tummeng

โพสต์ที่ 21

อาทิตย์ก่อน ไปตรวจสุขภาพที่ รพ.กรุงเทพ BGH คนเยอะมากๆๆ ทั้งคนไทย ทั้งคนต่างประเทศ โดยเฉพาะคนญี่ปุ่น ...ไปแต่เช้า กว่าจะเสร็จเกือบบ่าย

เหมือนกับว่าแนวโน้มคนไทยนี่ เริ่มใส่ใจในสุขภาพกันมากขึ้นนะครับ เห็นเด็กๆๆวัยรุ่นยังมาตรวจสุขภาพกันเลย
โพสต์โพสต์