หุ้นที่ราคาเท่ากับศูนย์

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
เอก
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

จากการที่ได้หุ้นเรียง P/E มาจากความกรุณาผมเห็นมีหุ้นหลายตัวราคาเท่ากับศูนย์ มันแปลว่าบริษัทนั้นเจ้งแล้วใช่มั้ยครับ ช่วยชี้แจงหน่อยจะขอบพระคุณยิ่ง
Teerasak

โพสต์ที่ 2

บริษัทนั้นมันยังขาดทุนอยู่ไม่มีเงินจ่ายปันผล บ้างล่ะ มันก็เลยไม่รู้จะหา E ตัวไหนมาตัวหารP แต่ถ้าหุ้นมันพอมีอนาคต มันอาจไม่มีค่าเท่ากับ 0 ก็ได้ เช่นหุ้น ITV
เอก

โพสต์ที่ 3

ขอบคุณที่ช่วยชี้แจงครับ แต่ผมหมายถึงราคาที่ซื้อขายเป็นศูนย์ครับ ไม่ใช่ EPS
ครรชิต ไพศาล
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 53

โพสต์ที่ 4

ราคาที่ซื้อขายเป็น ศูนย์ อาจเป็นเพราะวันนั้นไม่มีการซื้อขาย

ต้องใช้ราคาปิดที่มีการซื้อขายครั้งสุดท้าย มาใช้ในการคำนวณ ค่า P/E

ถ้าเป็น ข้อมูลที่ผมส่งให้ ไม่มีนี้ครับ ที่ P/E มีค่าเป็น ศูนย์

ไปได้ข้อมูลมาจากไหนหรือครับ

ผมส่งข้อมูล ของ 31/12/03 ไปให้คุณ เอก แล้ว ลองไปเปิดดูใหม่ นะครับ
ความสุขอื่น ยิ่งกว่าความสงบใจไม่มี นตฺถิ สนฺติ ปรํ สุขํ
หัดเล่น Facebook กะเขาบ้างแล้วนะครับ ใช้ชื่อ Kanchit Paisan ครับ
Facebook เพจ Eps16year Settrade Set ตลาดหลักทรัพย์ งบดุล ปันผล อัตราส่วนการเงิน กราฟ
Google เพจ kanchitpaisan
Google+ KANCHIT PAISAN
ล็อคหัวข้อ