ผู้บริหารท่านใดในตลาดที่คุณคิดว่า น่าจะลงทุนด้วย

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 29

ผู้บริหารท่านใดในตลาดที่คุณคิดว่า น่าจะลงทุนด้วย

โพสต์ที่ 1

บอกชื่อ พร้อมความประทับใจ ในผู้บริหารท่านนั้น
terati20
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

ขอเริ่มก่อนนะครับ

1 คุณ วิกรม   amata ครับ อ่านหนังสือเเล้วประทับใจ ดูมีธรรมาภิบาลดี คงไม่โกงเราง่ายๆ   8)

2.  คุณ ปรีดา เตียสุวรรณ เเห่ง  pranda  ทำงานด้าน NGO  เป็นนักกิจกรรม ตัวบริษัทก็ดูดี

3.  Bill Hineke  เเห่ง Mint  อ่านหนังสือ เถ้าเเก่มือโปร  เเล้ว ดูเป็นนักสู้ดีครับ  เเนวคิดก็ดี

4. คุณ ระริน เเห่ง  aprint  น่ารักเเละยังเก่งอีก

เอาเท่าที่นึกออกตอนนี้นะครับ

:lol:  :lol:  :lol:
adi

โพสต์ที่ 3

ยังไม่มีอะครับ
A Cynic Knows the Price of Everything and the Value of Nothing
-Oscar Wilde, Lady Windemeres Fan
ภาพประจำตัวสมาชิก
metro

โพสต์ที่ 4

ถ้าถามหาผู้บริหารที่ดีไม่เอาเปรียบผู้ถือหุ้น ก็ต้องเป็นบริษัทที่ผู้บริหารไม่เคยออก ESOP และที่ไม่คิดจะออก ESOP ครับ ผมว่าการออก ESOP เป็นการเอาเปรียบผู้ถือหุ้นอย่างหนึ่งครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
น้ำครึ่งแก้ว

โพสต์ที่ 5

กลุ่ม โชควัฒนา ครับ  เพราะประทับใจในคุณ เทียม
และบทพิสูจน์จากลูกหลานท่านก็บริหารบริษัทให้เติบโตต่อเนื่อง
อย่างมั่นคงและซื่อตรงมาตราบทุกวันนี้ครับ
" ชีวิตไม่เคยขาดความหวาน "
hot
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 6

นายไพบูลย์ เฉลิมทรัพยากร ประธานกรรมการ

ผมว่าทำบริษัทไหน ไม่เคยทำให้ผู้ถือหุ้นเสียหาย

หรือเสียผลประโยชน์เลยคับ
CK
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 7

hot เขียน:นายไพบูลย์ เฉลิมทรัพยากร ประธานกรรมการ

ผมว่าทำบริษัทไหน ไม่เคยทำให้ผู้ถือหุ้นเสียหาย

เห็นด้วย 100% ครับ
ประจวบ
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 8

คุณระริน  อุทกพันธ์แห่งaprintครับ
หนักแน่นในแนวทางviพันธ์แท้
Kao
ผู้ติดตาม: 23

โพสต์ที่ 9

คุณทนง โชติสรยุทธ์ แห่งSE-EDครับ
"Price is what you pay. Value is what you get."
cwiboon

โพสต์ที่ 10

hot เขียน:นายไพบูลย์ เฉลิมทรัพยากร ประธานกรรมการ

:D  อีก 1 เสียง ครับ
โพสต์โพสต์