พี่ๆครับ ปีใหม่นี้ควรซื้อของขวัญให้ มาร์ฯ. หรือเปล่าครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
kitti
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

พี่ๆครับ ปีใหม่นี้ควรซื้อของขวัญให้ มาร์ฯ. หรือเปล่าครับ

โพสต์ที่ 1

ขอบคุณครับ..
thanwa
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 21

โพสต์ที่ 2

สงสัยต้องให้เยอะๆ แล้วละคราวนี้
เผื่อจะได้หุ้นจองอย่างพี่ปรัชญา คุณ FITCH และท่านอื่นๆ มั่ง :wink:

ผมเทรดทาง internet ครับ
ปกติก็ไม่ค่อยได้ปรึกษาเรื่องลงทุนกับมาร์มากนัก :wink:
บุคคลทั่วไป

โพสต์ที่ 3

ถ้าคุณได้ กำไร จากคำแนะนำ จากมาร์ ผมก็คิดว่า น่าจะซื้อให้ นะครับ

แต่ถ้า คุณกำไร จาก ตัวคุณเอง ผมว่า คงไม่จำเป็น นะครับ ที่จริง ในกรณีหลังนี้ ทางมาร์ น่าจะเป็น คนซื้อของให้เรามากกว่า ซะอีก เพราะ เขานั่ง รอกิน คอมอย่างเดียว ไม่ต้อง เหนื่อย หรือเปลึองน้ำลา ยและเวลา มาชักชวนเรา อีก ด้วย

ซึ่งผมเอง อยู่ในกรณีหลัง ครับ พึ่งตนเอง ครับ

แต่ถ้าคุณชอบอัธยาศัย ของมาร์ เป็น พิเศษ ก็ ซื้อ ให้เขา เถอะครับ

หรือชวนเขาไปทาน มื้อเที่ยง อร่อยอร่อย สักมื้อ ก็ ได้ ครับ
บุคคลทั่วไป

โพสต์ที่ 4

ผมว่าไม่ต้องไปซื้ออะไรให้เขาหรอก
คุณเทรดหุ้น1ล้านบาท จ่ายค่าธรรมเนียม2พัน5ร้อยบาท
มาร์เก็ตติ้งได้แบ่ง6ร้อยบาท
มาร์บางคนรวยกว่าคนเทรดหุ้นอีก

อย่างปีนี้ผมได้ของขงวัญจากมาร์ 1กระเช้าใหญ่ และเสื้อกันหนาว1ตัว
มาร์มีหน้าที่ให้ลูกค้า นี่พึ่งเจอครั้งแรกที่นักลงทุนจะซื้อให้มา

ขอนับถือความมีน้ำใจ สุดยอดเลยครับ
ลูกอิสาน
ผู้ติดตาม: 919

โพสต์ที่ 5

ถ้าคิดจะจีบมาร์ ก็น่าจะให้นะ... :roll:
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
ภาพประจำตัวสมาชิก
คัดท้าย

โพสต์ที่ 6

เอาตัวเองผูกโบว์ให้เหรอครับ พี่ลูกอีสาน อิอิ :lol:
The crowd, the world, and sometimes even the grave, step aside for the man who knows where he's going, but pushes the aimless drifter aside. -- Ancient Roman Saying
ปรัชญา
ผู้ติดตาม: 37

โพสต์ที่ 7

Anonymous เขียน:ผมว่าไม่ต้องไปซื้ออะไรให้เขาหรอก
คุณเทรดหุ้น1ล้านบาท จ่ายค่าธรรมเนียม2พัน5ร้อยบาท
มาร์เก็ตติ้งได้แบ่ง6ร้อยบาท
มาร์บางคนรวยกว่าคนเทรดหุ้นอีก

อย่างปีนี้ผมได้ของขงวัญจากมาร์ 1กระเช้าใหญ่ และเสื้อกันหนาว1ตัว
มาร์มีหน้าที่ให้ลูกค้า นี่พึ่งเจอครั้งแรกที่นักลงทุนจะซื้อให้มา

ขอนับถือความมีน้ำใจ สุดยอดเลยครับ
ผมโพท์สเองครับ
ลุงขวด
ผู้ติดตาม: 121

โพสต์ที่ 8

ผมซื้อขายทางอินเตอร์เน็ทส่วนใหญ่ เลยไม่ได้ติดต่อประจำทุกวัน แต่ก็มี มาร์ ดูแลบัญชีของผม เธอ ก็ เป็น คนน่ารักคนหนึ่ง.....ผมไม่เคยให้ของขวัญกับมาร์ เลย มีแต่ เธอ จัดหาให้ทุกปี ของเล็ก ๆ น้อย ๆ....ผมเคยเพียงแต่ไปที่ ห้องค้า บังเอิญพัก เที่ยง ก็ พา มาร์และเพื่อน ๆ ไป เลี้ยงอาหารกลางวันเท่านั้นเองครับ
chatchai
ผู้ติดตาม: 87

โพสต์ที่ 9

สมัยก่อนตอนช่วงเทรดบ่อยๆ ก็ซื้อของขวัญให้ทกปีครับ ส่วนใหญ่จะซื้อให้ลกสาวเค้า ถือว่าเป็นน้ำใจครับ

เพราะผมติดต่อกับเค้ามาเป็น 10 ปีแล้วมั๊งครับ ตั้งแต่มี Port ของตัวเอง ไม่เคยเปลี่ยนเลย มีแต่เปลี่ยนบริษัทตามไป

ผมเทรดทางโทรศัพท์ครับ พดคยกันได้หลายเรื่อง รวมถึงเรื่องลกๆด้วย ผมไม่ได้คิดว่าเค้าได้ค่าคอมจากเราแล้วเราไม่ควรที่จะให้

เพื่อเป็นบริการที่ดีขึ้น เช่น การรับสาย การเช็คราคา การบอกข่าวหรือความผิดปรกติของราคา (เพราะผมไม่ค่อยได้ตามราคาเองครับ) แต่ผมไม่เคยหวังห้นจองเลยนะ
ayethebing
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 10

ผมเป็นประเภทพวกโบรก รังเกียจซะละมากกว่า ซื้อก้อซื้อผ่านเน็ต volume ก้อน้อยเหลือเกินแถมซื้อแค่ปีละครั้ง ขายน้อยยิ่งกว่า ข้อมูลก้อหาจาก net เอาไม่ได้คุยกับชาวบ้านชาวช่องเลย เลยไม่รู้จะเอาของขวัญกับใคร (ไม่ว่าด้วยจุดประสงค์เปิดเผย หรือ ซ่อนเร้นเหมือนกับคุณ_ลูกอีสาน) สงสัยต้องให้กับ internet provider แทนซะแล้ว :roll:
kitti

ส่วนใหญ่ผมหาหุ้นโดยตัวเองครับ ส่วนมาร์ฯ ก็เอาไว้ดูแลหุ้นตัว

โพสต์ที่ 11

ที่ซื้อไว้ครับ ต้องไปหากระเช้าแล้วซิครับ...เนี่ย....ขอบคุณครับ
tp146

โพสต์ที่ 12

ผมก็เหมือนๆพี่ ayethebing ครับ มาร์เดี๋ยวนี้ไม่โทรหาผมแล้ว ท่าทางจะงอน :x ผมก็ไม่รู้จะให้ทำไมเหมือนกัน
----------------------------------------
"Life is full of surprises, you cannot trust the time, Life is a way of achievement, and we are trapped in a life game"
Solo

โพสต์ที่ 13

ผม เอง ก็ เข้าข่าย มาร์ รักเอ๊ย เกลียด มากครับ จน มีการ พูดผ่าน เพื่อน ผม ที่ เป็น มาร์ ใน โบรก เดียวกัน ว่า จะ ย้าย พอร์ท ของผม ให้เขา ดูแลแทน ไหม ครับ
ปีแรกแรก ก็ มี ซื้อของขวัญให้ นะครับ แต่ จากนั้น ก็ ไม่ประทับใจครับ

สาเหตุ คือ พักหลัง ผม ไม่ได้ เทรด ผ่าน เขาครับ วงเงินก็น้อย

บริการ ก็ งั้นงั้น ครับ

ผมก็ หนี ซิครับ เทรด กับโบรก อื่น ครับผม

วันดีคืนดี ก็ เอา พอร์ท ของผม ที่ โบรกอื่น ให้เขาดูเล่นเล่น ครับ

วงเงิน ก็ มากกว่า เยอะ

แต่ โบรกที่ผม เทรด มาก มาร์ ก็ ไม่ได้ บริการ อะไร ดี เป็น พิเศษ นะครับ

สรุป เข้าข่าย เพลงของ น้อง พลับ ครับ

ใคร ใคร ก็ ไม่รัก ผม ขนาดพัดลมยังส่ายหน้าเลย

อิอิ ทั้งทั้ง ที่ ผม ก็ ไม่ ได้ ไป กวนเวลาเขา ศึกษาหุ้น ดูกราฟ เอง พึ่งตนเอง ครับผม
นายสต็อก

โพสต์ที่ 14

มาร์เก็ตติ้งบางท่าน เค้าก็มีขวดไวน์ตั้งที่โต๊ะ ผมก็ไม่รู้ว่าซื้อมาเอง หรือ
ลูกค้าหิ้วมาฝาก เรื่องของขวัญให้ใครเป็นความชอบส่วนตัวครับ.... 8)
ake...

โพสต์ที่ 15

ผมคิดว่าเราน่าจะดูพอร์ตของเราว่าเรากำไรแค่ไหน ถ้าคิดว่ามากพอสมควรก็น่าจะซื้อให้นะครับ การแบ่งปันในสังคมเป็นสิ่งที่ดีครับ

เงิน 1 ล้านบาทโบร้คได้ 2500 บาทแสดงว่าคุณมีต้นทุน 2500 บาท แต่ถ้าคุณได้ผลตอบแทนซัก 30 % มันก็กำไร 3 แสนบาทเชียวนะครับ

คุณมองมาร์ฯของคุณเป็นแค่มาร์ฯหรือว่าเป็นเพื่อนละ ความสัมพันธ์มีแค่ไหน ถ้าไม่มีก็ไม่ต้องให้ถ้ามีก็ให้ไปสิ แล้วแต่ความเห็นสมควรของเรา
ล็อคหัวข้อ