+วันนี้ก้อพอจะเก็บกันได้ นะครับ+

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
beammy
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

+วันนี้ก้อพอจะเก็บกันได้ นะครับ+

โพสต์ที่ 1

สำหรับใครที่พอจะมีเงินสดบ้าง

วันนี้หุ้นหลายตัวปรับราคาลดลงอีก ฉลองสัปดาห์เกือบสุดท้ายของปี 2549

นายตลาดจะมองโลกในแง่ร้ายไปอีก คงหลายวัน ครับ ...

พอจะเหลือ Margin of Safety ไม่มากก้อน้อย

ลองเลือกๆ กันดู นะครับ "อย่างระมัดระวัง"

ผมแทบไม่เหลือเงินสดแล้วจ้า 555 ...

ป.ล. อย่างที่ผมเคยบอกไว้ครับ นโยบายจะเป็นอย่างไร ช่างมันแล้วกัน ครับ เรื่องมันผ่านไปแล้ว ก้อให้มันแล้วๆ ไป ใช้สถานการณ์ให้เป็นประโยชน์ อย่าให้ราคาหุ้นมาครอบงำจิตใจเรา นะครับ +++ ...
ภาพประจำตัวสมาชิก
scanf

โพสต์ที่ 2

รอซัก 500 จุดแล้วค่อยซื้อละกันนะครับ

ไม่อยากเอาคอไปรับดาบ  :lol:
ลูกไม่ท้อ

โพสต์ที่ 3

[quote="scanf"]รอซัก 500 จุดแล้วค่อยซื้อละกันนะครับ

ไม่อยากเอาคอไปรับดาบ
รู้สึกดีๆ
ioport

โพสต์ที่ 4

รอได้ครับ ฝุ่นยังไม่จาง 8)
beammy

โพสต์ที่ 5

ioport เขียน:รอได้ครับ ฝุ่นยังไม่จาง 8)
พอฝุ่นจาง ผมไม่เหลือเงินสดแล้ว

555 ...
BHT

โพสต์ที่ 6

ทยอยเก็บก็น่าจะดีนะครับ ถ้าตัวที่เล็งๆกันไว้ ลงมาเยอะอยู่ จากก่อนหน้านั้น
NURINGRX

โพสต์ที่ 7

คุณ Beammy ซื้อหุ้นเข้า port เร็วจัง
มีตัวไหนน่าสนใจบ้างครับ
beammy

โพสต์ที่ 8

NURINGRX เขียน:คุณ Beammy ซื้อหุ้นเข้า port เร็วจัง
มีตัวไหนน่าสนใจบ้างครับ
ผมเป็นพวก คิดช้า ทำเร็ว ครับ

ดูใน 100 คน 100 หุ้นได้ ครับ ...
beammy

โพสต์ที่ 9

แปลกนะ

ทำไมช่วงนี้ผมถึงชอบ MAI ก้อไม่รู้ ...

แหะๆๆ ..
moonkiss

โพสต์ที่ 10

ก็แบบฟังแล้วฟังหูไว้สองหูนะครับ
แปลว่าฟังแล้วเก็บไว้หนักๆนานๆทั้งสองหู
ถ้าเป็นนักลงทุนยาวๆคงซื้อได้ แต่ถ้าเล่นสั้นๆ หรือขอต่อราคา รอก่อนให้ดูมีทิศทางชัดเจนคงไม่สายครับ
มีอะไรจะกระชากตลาดกลับได้เร็วๆนี้ไหมครับ นึกไม่ออก
โพสต์โพสต์