THAIVI Beer Festival

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

งาน "จิบเบียร์ฯ" ควรจะมีจัดอย่างสม่ำเสมอหรือไม่

โหวตทั้งหมด: 0

ภาพประจำตัวสมาชิก
Little Boy
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ผมโหวตไตรมาสละ 1 ครั้งครับ พี่อีโต้ เพราะจะได้แลกเปลี่ยนประสบการณ์กันว่าในไตรมาสที่ผ่านมาใครมีผลเป็นอย่างไรบ้าง
ความรู้..อาจมีขอบเขตจำกัด แต่จินตนาการ..ไร้ขีดจำกัด
naris
Verified User
ผู้ติดตาม: 60

โพสต์ที่ 2

เมื่อไหร่จะจัดสัญจรบ้างหล่ะครับ :P
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
Artsuro

โพสต์ที่ 3

วู้ววววส์....!!!!!!  มันมาอีกแล้วความรู้รอบวง....

แต่ต้องหาที่ที่คุยสะดวกขึ้นนะครับผมว่า คราวที่แล้วไม่ทั่วถึง

และลุกขึ้นเดินไปคุยรอบๆลำบากพอสมควร..... หรือเมา  :oops:

เชียร์ครับพี่ๆ แลกเปลี่ยนประสบการณ์ และเพิ่มความรู้ซึ่งกันและกัน
ไม่ได้คิดว่ามันคือความล้มเหลว เพียงแต่เราค้นพบหนทางที่ทำแล้วไม่ประสบความสำเร็จเพิ่มขึ้นมาอีกหนึ่งอย่าง .. แก้ไขซะ!!
beammy

โพสต์ที่ 4

กินเป็นแต่นมง่ะ

แหะๆ ...
Mon money
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 5

ไตรมาสละครั้งก็ดีนะ เอาหลังงบออกจะworkมาก
เป็นบุญหนักหนาเหลือเกินที่ได้เกิดมาเป็นคนไทย เป็นคนไทยของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชฯ
กระทิงแดง

โพสต์ที่ 6

Mon money เขียน:ไตรมาสละครั้งก็ดีนะ เอาหลังงบออกจะworkมาก
เห็นด้วยกับพี่มนครับ

เออ...แล้ว งาน VI สัมมนา แบบที่เคยทำ จะมีอีกไหมเอ่ย
"The enemy is a very good teacher" Dalai Lama
"Confidence doesn't come from being right all the time; it comes
from surviving the many occasions of being wrong." B.N. Steenbarger
"Luck is where preparation meets opportunity"
ลูกไม่ท้อ

โพสต์ที่ 7

นั่นดิ อยากให้สัญจรมาชื่นชมลมหนาวที่เชียงใหม่บ้างอะครับ
รู้สึกดีๆ
OutOfMyMind
ผู้ติดตาม: 30

โพสต์ที่ 8

สวัสดีครับ
ผมไม่เคยไปแจมเลยครับ หากมีโอกาส
ขออนุญาติไปคาราวะพี่ๆเพื่อนๆ  ด้วยนะครับ
trillionaire
ผู้ติดตาม: 77

โพสต์ที่ 9

...เหล้าไม่กิน บุหรี่ไม่สูบ ไม่เที่ยวกลางคืน ...
...เสียเงินกับ2เรื่อง คือ ซื้อหุ้นกับหนังสือแต่งบ้าน...
                           ^
                           ^
...น่าหมั่นไส้จริงๆ คนเรา อิอิ =เข้ามาทักเฉยๆครับ=...
titiwach

โพสต์ที่ 10

Mon money เขียน:ไตรมาสละครั้งก็ดีนะ เอาหลังงบออกจะworkมาก
เห็นด้วยอย่างยิ่งกับ P'Mon ครับ  :o
Lucky = Well prepare + Hard working + Experience + Learn from mistake and success
Rocker
ผู้ติดตาม: 247

โพสต์ที่ 11

ครับ เด็กแจมได้ใหมหรือต้อง 30 + :D

โพสต์ที่ 12

...สังเกตมานาน...คุณEto Demerzelท่าทางจะเป็นคนซีเรียส จริงจังกับชีวิตนะครับ...
...สงสัยพักนี้จะขาดทุน ไม่ก้อทานของหวานมากเกินไป...
...คำว่า เสียตังค์ ในความหมายของผม...
...ก้อแค่เสียไปกับสิ่งนั้นๆเป็นพิเศษ...
...เพราะกำลังมีความสุขกับการmake moneyจากหุ้น...
...และการแต่งบ้านหลังใหม่...
...วันหยุดลองเข้าวัดเข้าวา ซะมั่งนะครับ...
...เวลาผมกำไรหุ้นมา ก้อมักจะไปทำบุญทำทาน...
...ทำจิตใจให้สบาย ไม่มานั่งหน้าเครียดกับหุ้นทุกวัน ...
กล้วยทอด

โพสต์ที่ 13

trillionaire เขียน:...สังเกตมานาน...คุณEto Demerzelท่าทางจะเป็นคนซีเรียส จริงจังกับชีวิตนะครับ...
...สงสัยพักนี้จะขาดทุน ไม่ก้อทานของหวานมากเกินไป...
...คำว่า เสียตังค์ ในความหมายของผม...
กำลังงงว่าใครเครียด   :shock: :lol:
คุณ Eto คงไม่ขาดทุนช่วงนี้หรอกค่ะ
แค่น้อง Uxx ตัวเดียวก็เด้งกว่าๆ แล้วนิ

กลุ่มย่อยเวลาว่างเยอะหน่อย คงแล้วแต่สะดวก
ส่วนกลุ่มใหญ่ก็ปีละครั้งก็ดีค่ะ
..สักวันจะเก่งเหมือนพี่บ้าง..
sunrise
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 14

Rocker เขียน:ครับ เด็กแจมได้ใหมหรือต้อง 30 + :D
เพื่อนหลายคนก็ต่ำกว่า 30 ครับ  :wink:
การลงทุนคือความเสี่ยง
แต่ความเสี่ยงสูงคือ ไม่รุ้ว่าอะไรคือจุดชี้เป็นชี้ตายของบริษัท
ความเสียงสุงที่สุด คือ ไม่รู้ว่าเลยว่าตัวเองทำอะไรอยู่
jaychou

โพสต์ที่ 15

...เหล้าไม่กิน บุหรี่ไม่สูบ ไม่เที่ยวกลางคืน ...
เข้ามาแซวขำๆ ครับ ..หลายๆเสี่ยที่รู้จักก็พูดแบบพี่ทริลฯครับ  8)

แต่....

เหล้าไม่กิน กินแต่ไวน์...บุหรี่ไม่สูบ สูบแต่ไปป์ ...กลางคืนไม่เที่ยว เพราะเที่ยวแต่หัววัน...เงินไม่ต้องใช้ เพราะเข้าบัญชีบริษัท

แนวนี้หรือเปล่าครับ?? ฮ่าๆๆๆๆๆ
leksmile
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 16

ก็ดีนะ จัดบ่อยๆ แต่น่าจะเปลียนเป็นจิบชาเขียว จิบกาแฟแทนก็ดีนะ เพราะผมไม่ดื่มเบียร์
Saran
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 17

อยากไปด้วย ถ้ามีโอกาส  :D อยากเห็นพวกพี่ๆ ตัวเป็นๆ มานานแล้ว
เทียน
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 18

ถ้ามีเวลา อยากไปมากครับ
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 86

โพสต์ที่ 19

Eto Demerzel เขียน:อ้อ สำหรับท่านที่ไม่ทานเบียร์ ไม่มีปัญหาครับ :D
ท่านพี่ฉัตรชัยก็ทานแต่น้ำเปล่าตอนไปคราวที่แล้ว
ผมก็เน้นน้ำมะนาวมากกว่าเบียร์อีก
ขอแย้งครับพี่ Eto

ข้าวและกับข้าว  ผมก็ทานครับพี่

พูดแบบนี้  เดี๋ยวคนที่ไม่ดื่มเบียร์จะยิ่งไม่ไป  ถ้าให้ดื่มแต่น้ำเปล่า  หิวแย่เลย  :lol:
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
matrix

โพสต์ที่ 20

Eto Demerzel เขียน: ถือหุ้นตัวเดียวไม่ถึงปี ไม่ว่าจะเป็น uxx หรือ sxxxcx
แล้วกำไรเด้งกว่าๆ ไม่ถึงปีนี่ ไม่ได้พิสูจน์ว่า
โชคหรือฝีมือ ต่อให้ได้ 10 เด้งตอนตลาดบูม
ก็พิสูจน์ไม่ได้ ว่าโชคหรือฝีมือ

ผ่าน Great Market Crashes ให้ได้สักสามครั้งโดยไม่เจ๊งไปก่อน
ถึงจะสอบผ่าน :lol:

ตอนนี้ผมเพิ่งผ่านได้ครั้งเดียว ยังระดับประถมอยู่ครับ
ใครเป็นคนตั้งโจทย์ว่าต้องผ่านตลาด  Big Crash 3 ครั้งถึงจะสอบผ่าน...    :shock:

เจอแค่ครั้งเดียวแล้วเหลือชีวิตรอดกลับมาเล่นต่อได้
ผมก็ยกให้เป็นเซียนแล้วครับ    คุณ Wiki Eto   :wink:

ส่วนน้องเศษฐี " หมื่นล้าน " ครับ...  
ถ้ารวยแต่เงิน  ยังไม่รวยเพื่อน  หรือรวยน้ำใจ..
ยังไม่รวยจริง ครับ...  ขอบอก   :wink:
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 21

matrix เขียน:
ใครเป็นคนตั้งโจทย์ว่าต้องผ่านตลาด
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
adi

โพสต์ที่ 22

Voted
A Cynic Knows the Price of Everything and the Value of Nothing
-Oscar Wilde, Lady Windemeres Fan
Groundhog

โพสต์ที่ 23

โวทให้ไตรมาสละครั้ง กะลังดีครับ
แต่ว่า สัญจรให้ครบทั้งเหนือ กลาง อีสาน ใต้เลยนะครับ
อยากเจอทุกท่านที่นับถือแบบตัวเป็นๆ
ว่าแต่ว่ามีใครกล้ามาหาดใหญ่บ้างปล่าว
por_jai

โพสต์ที่ 24

Eto Demerzel เขียน: อ่า ในเว็บนี้ หาคนที่รวยเพื่อนมากกว่าพี่พอใจ
คงจะไม่ได้กระมัง
8) มงคลชีวิตหนึ่งใน38ข้อคือการคบหาบัณฑิต นะครับ
    เพื่อชีวิตที่เป็นมงคล
    เนื่องด้วยเป็นคนแก่วัด ฮะแอ้ม
    ผมพบบัณฑิตตั้งเกือบ40คน
    จึงต้องเข้าไปคบหาให้ทั่วถึง

ขนาดนี้ยังคุยได้ไม่ครบเลยอ่ะ
    ขาดอีกตั้งหลายคน
    ผมไปถึงตั้งกะห้าโมงกว่า เป็นคนที่สอง
    เจ้าตึก Vi Jr. ไปคนแรก
    (ความจริงพี่ goldfish ไปก่อนแต่แกไม่กล้ามานั่งที่โต๊ะ
    ได้แต่เมียงๆมองๆมา
    ผมคิดว่าไอ้หมอนี่ มาวางระเบิดล้างบางชาวทีวีไอหรือเปล่า
    เห็นมองมาทางโต๊ะเราตลอดมีพิรุธ)
    เพราะไม่ได้ไปที่ตลท.ตอนบ่าย
    ไปถึงเจอตั๋งก่อน ทักตั๋งๆยังไม่รู้จักผมเลย
    ใครฟะ
    (ตอนเจอโย กะ โอ@ ที่งานopp day ของ snc
    ผมก็แนะนำตัวเองก่อนอย่างนี้แหละครับ
    ผมไม่ค่อยติดยึดอะไรมาก
    ติดไปก็หนักเปล่าๆ วางลงก็เบา จริงไหม)
    แนะนำคนโน้นให้รู้จักคนนี้
    นั่งคุยแป๊บนึงให้เขาคุ้นเคยกัน
    แล้วไปทำหน้าที่ต่อ
    ทำอะไรให้เวบได้ผมก็ดีใจนะครับ
    คนละไม้ คนละมือ

ผมsuggest ว่าเลี้ยงแบบค๊อกเทลก็ดีนะ
    เป็นห้องคุยกันทั่วถึงดี
    เพื่อนผมเคยจัดเลี้ยงรุ่นที่ ปาลาซโซ่ ห้วยขวาง สนุกดี
    แต่เรื่องสถานที่
    ผมว่าเฮียเกาจิ้ง เก่งสุดแล้ว
    ไม่ต้องทำproposal เลย
    อนุมัติล่วงหน้าเลย

วันนั้นเห็นรพินทร์ เอากล้องไปถ่ายรูปไว้ด้วยไม่ใช่หรือ
    ไม่เห็นเอาโพสให้ดูกันบ้าง
VI Jr.

โพสต์ที่ 25

ผมขออนุญาติ ของตัวเลือกเพิ่มแทนพี่ พอใจ ครับ

ปกติ พี่ท่านทานเบียร์ต่างน้ำครับ

ต้องขอเพิ่มตัวเลือกเป็นอาทิตย์ละ 3 ครั้ง ได้มะครับ
:lol:
เรากำลังตามหา หุ้นดีๆ
หุ้นดีๆ ก็กำลังตามหาเราอยู่
yoyo
ผู้ติดตาม: 161

โพสต์ที่ 26

อ่า ในเว็บนี้ หาคนที่รวยเพื่อนมากกว่าพี่พอใจ

ผมก็รู้สึกเหมือนกันครับ .. ได้เจอพี่พอใจครั้งเดียว ก็รู้สึกได้
ผมเองปกติเป็นคนคุยไม่เก่งอยู่ต่อหน้าพี่พอใจยังพูดได้ปร๋อเลยครับ  :lol:
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
por_jai

โพสต์ที่ 27

VI Jr. เขียน:ผมขออนุญาติ ของตัวเลือกเพิ่มแทนพี่ พอใจ ครับ

ปกติ พี่ท่านทานเบียร์ต่างน้ำครับ

ต้องขอเพิ่มตัวเลือกเป็นอาทิตย์ละ 3 ครั้ง ได้มะครับ
:lol:
8) ขอใช้สิทธิพาดพิงครับ
    ผมไม่ได้ทานเบียร์ต่างน้ำครับ
    ผมเลือกทานเบียร์อ่อนๆเช่นไฮเนเก้น
    ก็จิบได้มากหน่อย
    ถ้าเป็นสิงห์ขวดเดียวก็พับเพียบแล้วครับ

แต่มีคนนึงในเวบจิบเบียร์แล้วน่ารักมาก
    แก้มออกแดงๆ แล้วคุยกับสาวๆชอบทำตาเจ้าชู้ใส่นิหน่อย
    แล้วพอว่าก็บอกม่ายรุ ผมเมาปลิ้น..
    ผมคงไม่ต้องบอกนะว่าใคร
Raphin Phraiwal

โพสต์ที่ 28

Eto Demerzel เขียน: อ่า ในเว็บนี้ หาคนที่รวยเพื่อนมากกว่าพี่พอใจ
เห็นด้วยอย่างแรงครับ  :lol:
por_jai เขียน: วันนั้นเห็นรพินทร์ เอากล้องไปถ่ายรูปไว้ด้วยไม่ใช่หรือ
ไม่เห็นเอาโพสให้ดูกันบ้าง
พี่บอล pm มาแล้วครับ เดี๋ยวจะให้พี่ชายส่งเมล์ให้พี่บอล (ฝากกล้องไว้กับพี่ชาย) แบบว่า โพสต์รูปไม่เป็น
ต้องขอออกตัวก่อนว่าถ่ายรูปไม่ค่อยเก่ง ต้องขออภัยด้วยนะครับถ้ารูปออกมาไม่ดี (พี่ Eto รับศิษย์สอนถ่ายรูปไหมครับ อิอิ)
รักในหลวงครับ

โพสต์ที่ 29

Eto Demerzel เขียน:
น่าจะไปอยู่ป่านะครับ
ประสบความสำเร็จครับ
...ต้องขออภัยถ้าผมไปเผลอก้าวร้าวผู้ใหญ่...
...แต่ก้อไม่เข้าใจคำพูดข้างบนจริงๆ...
...ว่าจะสื่อความหมายอะไร แค่ผมพูดเรื่องเสียตังค์...
...ทำไมพี่ท่านต้องไปคิดอะไรให้มากมายขนาดนั้น...
...แถมยังไล่ให้ไปอยู่ป่าอีก...

...เมื่อเช้าคงเบลอไปหน่อย ดันนอนไปแค่สามชั่วโมง...
...ผมคงจะเครียดซะเองจริงๆด้วยแหละ...
...แถมเบลอจนไม่เก็ตมุกอะไรของท่านด้วย...
...เรื่องรวยเงิน รวยเพื่อน ก้อไม่ได้รวยจริงๆ แค่พอมีพอกิน...
...ส่วนเพื่อนก้อพอมี แต่ขอเถียงเรื่อง ไม่มีน้ำใจ...

...ก้อขอโทษคุณพี่ทั้งหลาย โดยเฉพาะท่านeto...
...ความจริงผมก้อไม่ใช่คนเลวร้าย เพียงแต่ยังรู้จักพวกพี่ๆน้อยไปหน่อย...
...เอาเป็นว่า จะสงบปากสงบคำ ทำตัวให้ดี ให้น่ารักขึ้นละกัน...
...หวังว่า คงให้โอกาสผมนะครับ ...
...(เลิกซ่าส์ เลิกอ่านกระทู้ตอนตาพร่ามัว อิอิ)
jaychou

โพสต์ที่ 30

ข่าวดี(ของผม) ... เพิ่งได้ VISA มากินเบียร์ครับ .. :D

แต่กินแล้ว ท่านจะมารับกลับบ้านด้วยตัวเองตามกำหนดการณ์ (แปลว่าหัววัน)
โพสต์โพสต์