นิคมอุตสาหกรรมการพิมพ์และบรรจุภัณท์สินทสาคร

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
hot
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

นิคมอุตสาหกรรมการพิมพ์และบรรจุภัณท์สินทสาคร

โพสต์ที่ 1

คิดว่ามีโอกาสพัฒนาได้เทียบเท่าจีนไหมคับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
tonyprc
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 2

คุณ  Hot เคยไปสินสาครหรือยังครับ ยังมีโรงงานอยู่ไม่ถึง 5 โรงงานเลยครับ
hot

โพสต์ที่ 3

ยังเลยคับ เคยไปแต่โรงพิมพ์ที่ฮ่องกง

ดูงานพิมพ์ที่นั่นคึกคักน่าดู

แต่ดูเหมือนเขาไม่แข่งที่ราคากัน

แข่งกันที่คุณภาพกับความรวดเร็วในการส่งงานกัน

เลยหวังว่าสักวันไทยจะเก่งได้อย่างเขาบ้าง

พอดีอ่านเจอ  เลยคิดว่า

ฝันผมเริ่มมีลางเป็นจริงบ้าง
hot

โพสต์ที่ 4

นักออกแบบในไทยเราผมว่ายังน้อยและขาดการส่งเสริม
ไม่มากเท่าไร  
ความจริงอุตสาหกรรมสิ่งพิมพ์สิ่งหนึ่งทำให้เกิดความ
แตกต่างคือ

นักออกแบบที่แต่ละบริษัทมีอยู่  ที่สามารถดึง
ความต้องการของลูกค้า  มาเป็นรูปธรรมได้มากที่สุด
เป็นสิ่งสำคัญมาก

ถ้าไทยเราต้องเติบโตในอุตสาหกรรมนี้ควรมี
วิชาหรือมหาลัยใดที่ส่งเสริม วิชาการออกแบบ
มากขึ้นนะผมว่า

แต่ผมเชื่อว่าวันหนึ่งที่ไทยเราจะเป็นหนึ่งในอุตสาหกรรม
นี้ไม่ยาก ไม่ไกลนัก
โพสต์โพสต์