TVI Meeting ในงาน Thai Investors' Day ที่ ตลท.

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
Kao
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 24

TVI Meeting ในงาน Thai Investors' Day ที่ ตลท.

โพสต์ที่ 151

nott เขียน:งานดีมากครับ ได้ความรู้เยอะเลย ตอนงานเลิกได้ฟัง P'Web กับ P'พรชัย เยอะ แต่เสียดายมาก P'VIB หลังคุณกับคุณป้าเรื่อง AOT แล้วไป(ถามไม่ทัน) เสียดายจังครับ
ไม่ใช่ท่านเดียวกันหรือครับ :lol:
"Price is what you pay. Value is what you get."
Kao
ผู้ติดตาม: 24

โพสต์ที่ 152

ไม่ทราบหลังงาน เพื่อนๆพี่ๆไปทานข้าวกันต่อหรือเปล่าครับ
เสียดายมากๆครับที่ไม่ได้ไปจอยด้วย :(
คราวหน้าไม่พลาดแน่ๆครับ
"Price is what you pay. Value is what you get."
ภาพประจำตัวสมาชิก
pinklady
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 153

ได้นำ mp3 ไปอัดเสียงไว้ค่ะ
รบกวนขอชื่อ เวป ที่ใช้ upload
จะได้ upload ไว้ให้นะคะ

ต้องขออนุญาตใครรึเปล่า woody

:lol:  :lol:  :lol:
สุมาอี้
ผู้ติดตาม: 72

โพสต์ที่ 154

woody ดำเนินรายการได้ครื้นเครงมากครับ ได้ทั้งสาระและความบันเทิง มาชื่นชม  :cheers:
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
Dech
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 154

โพสต์ที่ 155

มาสวัสดีครับ คุณpinklady ท่านแม่ทัพ

กลุ่มสุดท้ายที่กลับ รวมผมด้วยก็ตี 1 ร้านปิดครับ
กว่าจะถึงบ้าน อาบน้ำนอนก็ตี 1 กว่า
แต่ 7 โมงเช้าก็ตื่นแล้ว นอนไม่หลับ เหอๆ
สีลํ พลํ อปฺปฏิมํ สีลํ อาวุธมุตฺตมํ
สีลํ อาภรณํ เสฏฺฐํ สีลํ กวจมพฺภุตํ
ศีลเป็นกำลังไม่มีที่เปรียบ ศีลเป็นอาวุธสูงสุด
ศีลเป็นเครื่องประดับอย่างประเสริฐสุด ศีลเป็นเกราะอย่างอัศจรรย์
Dech
ผู้ติดตาม: 154

โพสต์ที่ 156

แล้ววันนี้ใครจะไปกันบ้างครับ

ตอนแรกกะไปงาน motor expo แต่ไม่ได้ไปแล้วครับ ต้องไปทำฟันคับ

ถ้าเสร็จทันอาจแวะไปงานครับ
สีลํ พลํ อปฺปฏิมํ สีลํ อาวุธมุตฺตมํ
สีลํ อาภรณํ เสฏฺฐํ สีลํ กวจมพฺภุตํ
ศีลเป็นกำลังไม่มีที่เปรียบ ศีลเป็นอาวุธสูงสุด
ศีลเป็นเครื่องประดับอย่างประเสริฐสุด ศีลเป็นเกราะอย่างอัศจรรย์
woody
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 157

[quote="pinklady"]ได้นำ mp3 ไปอัดเสียงไว้ค่ะ

:lol:
Impossible is Nothing
น้ำครึ่งแก้ว

โพสต์ที่ 158

ได้ความรู้เยอะมากครับ

พี่ๆ เพื่อนๆ  ในห้อง VI นี่ ดูแล้วส่วนมากเป็นพวกเตรียมตัวดีมากๆ
ดูจากเวลาจัดงาน 15.30 นี่   ผมมาถึงก่อนเวลา 20 นาที ห้องก็เต็ม
แล้ว :cry:  เข้าไปไม่ได้ ต้องดูจากโทรทัศน์เลยอะ  แสดงว่ามากัน
เต็มห้องตั้งแต่ ยังไม่ 3 โมง เลยนะนี่

ส่วนหนังสือขอยืนอ่านตามร้าน se-ed ไปก่อนนะครับ เดี๋ยวรองาน
สัปดาห์หนังสือค่อยซื้อครับ   ช่วงนี้เงินไม่ค่อยมี

ขอบคุณ วิทยากรทุกท่านครับ
" ชีวิตไม่เคยขาดความหวาน "
BHT

โพสต์ที่ 159

งานนี้ไปได้สาระมากมายจริงๆครับ ทำให้เหมือนแสงสว่างเพิ่มจากเดิมไปอีกหลายเท่าตัว

เสียดายที่พอเลิกก็ต้องรีบกลับ ไม่งั้นคงได้คุยกับวิทยากรทั้งสาม

ปล. งานนี้เจอสาวๆน่ารักหลายคนเลยครับ อิอิ
miracle
ผู้ติดตาม: 78

โพสต์ที่ 160

BHT เขียน:งานนี้ไปได้สาระมากมายจริงๆครับ ทำให้เหมือนแสงสว่างเพิ่มจากเดิมไปอีกหลายเท่าตัว

เสียดายที่พอเลิกก็ต้องรีบกลับ ไม่งั้นคงได้คุยกับวิทยากรทั้งสาม

ปล. งานนี้เจอสาวๆน่ารักหลายคนเลยครับ อิอิ
คนไหนบ้างล่ะ ที่บอกว่าน่ารัก
:)
BHT

โพสต์ที่ 161

miracle เขียน: คนไหนบ้างล่ะ ที่บอกว่าน่ารัก
อ่ะแน่ อยากรู้เหรอครับ ใบ้นิดๆว่า ตอนที่คุยกับคุณพรชัยหลังจบสัมมนาในห้องน่ะครับ บอกได้แค่นี้แหละ เพราะไม่รู้ว่าเธอคือใคร
oatty
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 162

ขากลับ ไปลาพี่มน เลยได้รรู้ว่านายพรานของเรา ตั้งแต่กลับจากเมืองที่อยู่แถวเทือกเขาพระศิวะแล้ว ไม่ยอมโกนหนวดอีกเลย

เสียดายที่แต่ละคนไม่ยอมแนะนำตัวเอง ตอนวู๊ดดี้ สอบถาม เห็นเงียบกันหมด สาเหตุน่าจะยังไม่หายตกใจที่พี่มน แจกใบสมัครสมาชิกสมาคม  :lol:  :lol:
WEB
ผู้ติดตาม: 25

โพสต์ที่ 163

ตกลงวันนั้น  คุณ BHT ไปทำอะไรกันแน่ครับ ไปฟังหรือไปมอง   :lol:  แต่ยังไงผมช่วย confirm ให้ว่าจริงครับ  
ตอนคุณ oatty ทักผม ผมกำลังเบลอเลยครับ เลยไม่ได้คุยกันเลย
ทุ่มเททุกสิ่งให้แก่ความฝันซึ่งมีแต่คุณเท่านั้นที่มองเห็น

http://WarrenBuffettFan.blogspot.com/
BHT

โพสต์ที่ 164

[quote="WEB"]ตกลงวันนั้น
bigsby111

โพสต์ที่ 165

[quote="pinklady"]ได้นำ mp3 ไปอัดเสียงไว้ค่ะ

:lol:
VIB007
ผู้ติดตาม: 72

โพสต์ที่ 166

nott เขียน:งานดีมากครับ ได้ความรู้เยอะเลย ตอนงานเลิกได้ฟัง P'Web กับ P'พรชัย เยอะ แต่เสียดายมาก P'VIB หลังคุณกับคุณป้าเรื่อง AOT แล้วไป(ถามไม่ทัน) เสียดายจังครับ
พอดีต้องรีบกลับ
เพราะมีงานต่อที่บ้าน
เห็นสองท่านคนเยอะ
ผมเลยชิ่งเลย
WEB เขียน:ผมจะเอาหนังสือ The Intelligent Investor ไปขายในงาน 20 กว่าเล่มครับ ( ผมเหลือหนังสืออยู่แค่นี้ครับ) แล้วจะมีชุดหนังสือที่ผมแปลทั้งหมด 8 เล่มอีก 1 ชุด  ชุด 8 เล่มนี่ผมแถม Monthly Planner สำหรับปี 2007 ของ Berkshire Hathaway ให้ด้วยครับ  ส่วน The Intelligent Investor ทุกเล่มผมแถมแบงก์  1000 ล้านให้ 1 ใบครับ
รายได้ทั้งหมดไม่หักค่าใช้จ่ายมอบให้บ้านครูน้อยครับ
เอาไปมากกว่านี้ก็หมด
เชื่อผมไหมหละ

ว่าแต่ว่าท่านWEBนี่เห็นหงิมๆ มุขเยอะไม่เบา
คราวหน้าจองตัวไว้ก่อนเลย
Doramon007

โพสต์ที่ 167

:'O  อยู่ต่างจังหวัดเลยอดไปตามระเบียบครับ เสียดายจริง ๆ ครับ
nearly_vi
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 168

ท่านแม่ทัพ กับ พี่บอล ดูหนุ่มแน่นกว่าที่คิดไว้มากๆ ครับ   :bow: