เชิญพบกับพี่สุมาอี้ได้ใน....

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ภาพประจำตัวสมาชิก
สุมาอี้
Verified User
ผู้ติดตาม: 69

โพสต์ที่ 31

รับไว้พัฒนาครับคุณ miracle  :D

เรื่องเวลานี่ผมเป็นต้นเหตุเอง เพราะจริงๆผมก็รู้ล่วงหน้าว่าหมดเมื่อไร แต่มัวแต่ตื่นเวทีเลยไม่ได้มองนาฬิกา  :oops:
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Mon money
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 32

ดีครับ แต่ผมได้ฟังแค่5นาทีสุดท้าย รู้สึกว่าคุณสุมาอี้ยังมันส์อยู่นะครับ

อิ อิ จริงๆผมรอฟังรายการถัดไปอ่ะ 8)
เป็นบุญหนักหนาเหลือเกินที่ได้เกิดมาเป็นคนไทย เป็นคนไทยของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชฯ
miracle
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 75

โพสต์ที่ 33

:)

สบายใจได้ครับ
บทเรียนในการตื่นสนามล่ะพี่สุมาอี้

woody
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 34

Mon money เขียน:ดีครับ แต่ผมได้ฟังแค่5นาทีสุดท้าย รู้สึกว่าคุณสุมาอี้ยังมันส์อยู่นะครับ

อิ อิ จริงๆผมรอฟังรายการถัดไปอ่ะ 8)
8)
Impossible is Nothing
woody
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 35

miracle เขียน:ผมเพิ่งจะรู้ว่าWoodyเป็นฑูตMM awardด้วย
ปีไหนล่ะเนี่ย

ข้อผิดพลาดรอบนี้ที่รู้สึกคือ
ไม่ได้บอกล่วงหน้าว่า เข้าเบรกหรือโฆษณาเวลาไหน
หมดเวลาเมื่อไร ควรจะบอกไว้ดีกว่า
เพราะพี่สุมาอี้ก็พูดแบบน้ำไหลไฟดับ ตอนท้ายๆๆๆ
พี่แกก็จะเล่าต่อ มีเวลาอีกสองชั่วโมงคงจะไม่พอกระมั้งครับ

เนื้อหาให้ 9.5/10
แต่เรื่องบริหารเวลาให้ 5/10
ส่วนตัวพิธีกรให้ 7/10
ผู้บรรยายให้ 8/10 (ปล่อยมาหมดแต่อยากจะเล่นต่อ)

แค่อาจจะค้านๆๆๆแต่ว่าเก็บไว้ปรับปรุงครับพี่ๆๆๆ

ผมมันขวานผ่าซากอยู่แล้ว
ขอบคุณมากครับสำหรับคำติชม ส่วนตัวเป็น MMA ปี 2004 ครับ

เรื่องของการจัดรายการครั้งนี้ต้องขออนุญาติเล่าด้วยนิดนึงนะครับว่าเป็นครั้งแรกที่จะพยายามจัด Format แบบนี้ (ข่าวทั่วไป 2 เบรก และสัมภาษณ์อีก 2) ดั้งนั้นคงมีตะกุกตะกักกันบ้าง อย่างไรก็ดีจะพยายามเอาคำแนะนำต่างๆ ไปพัฒนาให้ดีขึ้นเรื่อยๆ ครับ  :P
Impossible is Nothing
chatchai
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 85

โพสต์ที่ 36

ได้ฟังแบบเต็มๆเหมือนกันครับ

ยอดเยี่ยมทั้งพิธีกรและแขกรับเชิญ
จงอยู่เหนือความดี อย่าหลงความดี
MarginofSafety
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 37

:man: ท่านแม่ทัพ : มาถึงเรื่องการลงทุนเลยนะครับ ว่าต่างกับการพนันอย่างไร
:man: คุณ Woody : เราไม่ได้ตกลงกันมาก่อนครับ เดี๋ยวเอาไว้เบรคหน้าครับ
:man: ท่านแม่ทัพ : (เหวอ) อ้อ... ครับผม
:man: HVI : นั่งลุ้นอยู่ (เหวอตาม) ...  :lol:

ฮ่าๆๆ แซวเล่นครับ
ยอดเยี่ยมทั้งคู่ครับ...  :D

ถ้าจะให้ติก็มีนิดนึงครับ แต่ไม่เกี่ยวกับเบรคนี้
ก่อนหน้านี้มีโอกาสได้ฟังการวิจารณ์งานพืชส่วนโลก
แล้วไปเสียดสีในลักษณะ พืชสวน"โรค"
(นักจัดรายการคู่กับคุณ woody)
ส่วนตัว ผมรู้สึกว่าไม่ดีอย่างไรก็พูดไปดีกว่าครับ
พอไปเสียดสีลักษณะนี้อาจจะฟังขัดๆหูผู้ฟังครับ ...  :wink:
"Winners never quit, and quitters never win."