สมัครกับโบรกเกอร์ไหนดีคะ ช่วยเเนะนำด้วยค่ะ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
t_a_y_pt
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

สมัครกับโบรกเกอร์ไหนดีคะ ช่วยเเนะนำด้วยค่ะ

โพสต์ที่ 1

คือว่าอยากทราบว่าวิธีเลือกโบรกเกอร์เค้าดูอะไรกันคะ ขอคำแนะนำจากพี่ๆด้วยค่ะ  :cry:
มือใหม่ตัวน้อย..อ่อนด้อยศึกษา..ขอความกรุณาด้วยค้าบบ สู้ว้อย!!!
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 28

โพสต์ที่ 2

เวลาเลือกโบร๊ก เขาดู:

1. ต้องการมาร์หรือไม่ หรือต้องการใช้ internet ซื้อขายเอง

2. วงเงินซื้อต่อครั้ง ต่อวัน สูงหรือไม่ เกิน 25,000 บาทหรือไม่
   เกิน 50,000 บาทหรือไม่

3. ต้องการ research ดีๆ หรือไม่

4. อยากได้หุ้น IPO หรือไม่

5. ชอบซื้อหุ้นน้อยๆ เช่น ครั้งละไม่กี่ร้อยกี่พันบาทหรือไม่

สำหรับรายย่อยยิบที่ต้องการซื้อขายเอง ก็ Seamico Internet ครับ
ไม่มีค่าคอมฯ ขั้นต่ำต่อวัน (จริงๆ มี ถ้าซื้อต่ำมากๆ)
ong120
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 3

ถ้าต้องการ research ดีๆ , trade ทาง internet วงเงินไม่แน่นอน

พอมีที่ใหนแนะนำบ้างครับ

ขอบคุณครับ
JCHAI

โพสต์ที่ 4

ถ้าแนะนำเรื่องค่าใช้จ่ายไม่ต้องกังวลเรื่องการซื้อขั้นต่ำ

แนะนำ seamico ครับ เราจะได้ใช้ข้อมูลของ SetSmart ด้วย ย้อนหลัง 5 ปี

ธนชาติถ้าเทรดต่อครั้งไม่ถึง 20000 คิดค่าเทรด 100

ฟิลลิป ไม่ถึง 20000 คิด 30 บาท ต่อรายการ

ส่วนเรื่องบทวิเคราะห์ไม่รู้จริงๆ
eak222

โพสต์ที่ 5

sicco แบบ internet ไม่มีขั้นต่ำครับ ส่วน research และอื่นๆไม่ทราบครับ
PaZZaHut
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

โพสต์ที่ 6

eak222 เขียน:sicco แบบ internet ไม่มีขั้นต่ำครับ ส่วน research และอื่นๆไม่ทราบครับ
ผมก็เชียร์ ซิกโก้ครับ

ทั้ง เนท  ทั้งาร์  ไม่มีขั้นต่ำ แต่ต้อง ทำ  ATS  อ่ะครับ
t_a_y_pt

โพสต์ที่ 7

ATS คืออะไรหรอคะ  :?:
มือใหม่ตัวน้อย..อ่อนด้อยศึกษา..ขอความกรุณาด้วยค้าบบ สู้ว้อย!!!
eak222

โพสต์ที่ 8

ตัดเงินที่เราทำการซื้อและโอนเข้าบัญชีในกรณีขายอัตโนมัติครับ
kornjackrit

โพสต์ที่ 9

ง่า โดยส่วนตัวชอบกิมเอ็งอะงับ แต่อายุไม่ถึงเปิดมะได้ T T
boss888

โพสต์ที่ 10

KS.....ครับ
เพราะทำธุรกิจ..OD ก็กับ K-bank
เลยตามมาเป็นชุดๆ
ขาดแต่ยังไม่มีหุ้น K-bank ครับ.....ยังแพงอยู่เลย
Warantact

โพสต์ที่ 11

KS นี่มันอะไรครับ ใช่กสิกรซิคิวริตี้รึเปล่า

ของผมใช้ zmico เพราะไม่มีค่าขั้นต่ำ มาใหม่ๆก็น่าจะใช้อันนี้หละ ใช้ง่าย
boss888

โพสต์ที่ 12

Warantact เขียน:KS นี่มันอะไรครับ ใช่กสิกรซิคิวริตี้รึเปล่า

ของผมใช้ zmico เพราะไม่มีค่าขั้นต่ำ มาใหม่ๆก็น่าจะใช้อันนี้หละ ใช้ง่าย
ใช่ครับ......
vrthestar

โพสต์ที่ 13

ผมว่า Globlex ก็ดีนะครับ
research ใช้ได้เลยครับ
kopoko

โพสต์ที่ 14

KGI มั้ยครับแต่เงินเปิดบัญชีต้อง 50000  ขึ้นนะ
โพสต์โพสต์