เปิดสอนฟรี เล่นหุ้นแนววอเรนบัพเฟต : สำหรับน้องๆ vi หน้าใหม่

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
seiyakung
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

seiyakung confirm รุ่น 10 วันอาทิตย์ 28 พค.

โพสต์ที่ 151

seiyakung confirm รุ่น 10 วันอาทิตย์ 28 พค.

ขอบคุณมากๆครับ
แล้วเจอกันนะ
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 32

เปิดสอนฟรี เล่นหุ้นแนววอเรนบัพเฟต : สำหรับน้องๆ vi หน้าใหม่

โพสต์ที่ 152

โค้ด: เลือกทั้งหมด

พี่เจ๋งคับ 
ขอเป็นวันอาทิตย์ได้มั้ย มีใครสลับได้มั้ยคับ 
ตอนนี้ของผมเป็น เสาร์ 6 พ.ค. อยู่คับ
คุณ bantozai

ถ้ามาเสาร์ ที่ 6 พค.ไม่ได้ ช่วยโพสบอกด้วยครับ เพราะว่าจะได้ให้ท่านอื่นมานะครับ
artvr4

โพสต์ที่ 153

เป็นไปได้   อยากให้ผู้ ผ่านการสอน มาตั้งกระทู้ ที่คุณ Jeng สอนเป็นการพูดคุยกันก็ได้ ให้สมาชิกท่านอื่นที่ไม่ได้ไป ได้รับ ทราบด้วยครับ จะเยี่ยมมาก

อยากไป แต่ ติดธุระ น่ะครับ
Jeng

โพสต์ที่ 154

ถ้ามาเสาร์ ที่ 6 พค.ไม่ได้ ช่วยโพสบอกด้วยครับ เพราะว่าจะได้ให้ท่านอื่นมานะครับ
อืม
ภาพประจำตัวสมาชิก
Rocker
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 249

โพสต์ที่ 155

confirmครับพี่เจ๋ง
24

โพสต์ที่ 156

พี่ jang ครับ ต้องขอโทษด้วยครับ รีบคอนเฟิร์มไปหน่อย คือ รุ่น6วันที่140506 ผมมีธุระครับ ถ้าเป็นวันที่ 20กับ21 รุ่น7 ก็ได้เลยครับ ขอเปลียนได้ไหมครับ :D
Jeng

โพสต์ที่ 157

ลองถามเพื่อนๆดูซิครับ ว่าแลกกันได้หรือไม่
Jeng

โพสต์ที่ 158

ผมขออนุญาติ ตัดสิทธิ์การเข้าเรียนฟรี ของคุณ bantozai นะครับ หวังว่าจะไม่โกรธ

และ ไม่เอาตามเรียงนะครับ

ใครจะมาพรุ่งนี้แทน คุณ bantozai เชิญเลยครับ อีก 1 ที่ ลงชื่อก่อนได้ก่อนครับ

มาไม่ถูก 01-4504288 เจ๋ง

รีบลงชื่อครับ

ส่วนคนที่ confirm แล้วกรุณามาด้วยนะครับ ถ้ามาไม่ได้ช่วยแจ้งว่าสละสิทธิ์ นะครับ เพื่อประโยชน์โดยรวมของเพื่อนสมาชิกนะครับ
myhoon

โพสต์ที่ 159

ผมพร้อมมาวันพรุ่งนี้ครับ myhoon ครับ
Jeng

โพสต์ที่ 160

โอเคครับ แล้วเจอกัน มาถูกนะครับ มีอธิบายทางไว้ด้วย
myhoon

โพสต์ที่ 161

ครับผม  คิดว่าคงหาไม่ยาก พรุ่งนี้ 10 โมงเช้าจะตั้งใจเต็มที่ครับ ขอบคุณมาก ๆ ครับ :D
bantozai

ขออภัยครับ

โพสต์ที่ 162

ต้องขออภัยพี่เจ๋งจิงๆครับ
เนื่องจากวันเสาร์ไม่สามารถไปได้จริงๆครับ
ขอบคุณมากๆครับยังไงถ้ามีโอกาสก็อยากจะยังอยากจะขอโอกาสนะครับ
Jeng

โพสต์ที่ 163

ไม่เป็นไร ไม่ต้องขอโทษ พี่แค่ห่วงว่า ใครมาไม่ได้ จะทำให้ บางคน อยากมาก็มาไม่ได้ แค่นั้นเองครับ

อิอิ

งานนี้พี่รับประกันคุณภาพการสอน ว่าคนที่มา ได้รับประโยชน์แน่นอน แค่นั้นเอง ก็เลยไม่อยากให้ใครที่ลงไว้ แล้วพลาดครับ
DNA

ขอลงชื่อเรียนด้วยครับ

โพสต์ที่ 164

สวัสดีครับ คุณเจ๋ง

ขออนุญาติจองชื่อเข้าเรียนด้วยครับ
ไม่ทราบว่า จะได้คิวเรียนวันไหนครับ ?
ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

:D
DNA

ขอโอกาสเรียนครับ

โพสต์ที่ 165

อูย....มาสายยยยยย  :(
เพิ่งได้มาเห็นว่า ได้ครบหมดทั้ง 10 รุ่นแล้ว
อย่างไรก็..ขอลงชื่อจองที่นั่งไว้ก่อน
เผื่อมีใครที่เมตตา....หรือไม่สามารถมาเรียนได้
หรือหากคุณเจ๋ง จะกรุณาเปิดชั้นเรียนเพิ่มเติมอีก
ไม่ว่าจะนานแค่ไหน...ก็จะรอครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
24

โพสต์ที่ 166

พี่ jang และเพื่อนๆครับ ผมขอแลกวันเรียน ดังนี้ครับ

วันที่ 7 รุ่น 4
    วันที่13รุ่น 5
    วันที่20,21รุ่น8
    วันที่27,28รุ่น10

ถ้าเพื่อนๆท่านใดอยากจะเปลียนกรุณาแจ้งด้วยนะครับ

ปล.   พี่ jeng ครับ  ถ้าเพื่อนๆท่าน ไม่คอนเฟิล์มเปลี่ยนเป็นผมก็ได้ครับ ขอบคุณครับ
nirun

โพสต์ที่ 167

มา confirm ครับว่าพี่ Jeng สอนดีจริง ๆ

เป็น Workshop ที่ดีครับ ฝึกให้นักเรียนปฎิบัติตาม ไม่ใช่แค่นั่งอ่านอย่างเดียว แล้วพยักหน้าบอกว่าเข้าใจ ถ้าทำอย่างนั้น กลับไปคุณก็จะไม่ได้อะไรเลยครับ

สงสัยตรงไหน ให้ถามได้เลยครับ พี่ Jeng ยินดีตอบให้อยู่แล้วครับ

ใครที่ได้สิทธิไปเรียนแล้ว อยากให้ไปเรียนจริง ๆ ครับ แล้วคุณจะได้อะไรดี ๆ จากพี่ Jeng และยังได้แลกเปลี่ยนมุมมองกับเพื่อน ๆ ในกลุ่มด้วยครับ

ว่าแต่ว่า พี่ Jeng จะรวมรุ่นศิษย์เก่าเมื่อไหร่ ก็บอกกันด้วยนะครับ :D
"ความเสี่ยงเกิดจากการไม่รู้ว่าคุณกำลังทำอะไร"

Warren Buffett
booklover
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 168

ได้ความรู้มากจริงๆ เข้าใจง่ายมากด้วยครับถ้าไปมั่นใจว่า

นำมาต่อยอดได้แน่ๆครับ  แถมได้หนังสือดีๆมาอีกเล่มชึท

ดีๆหนึ่งชุด ขอบคุณพี่เจ๋งอีกครั้งครับ :D
myhoon

โพสต์ที่ 169

อบรมกับพี่เจ๋งวันนี้  นอกจากจะได้ความรู้ที่เพิ่มขึ้น ยังได้แนวคิดเรื่องมุมมองธุรกิจอีกด้วยที่บางอย่างมองต่างมุมออกไป เราเองก็นึกไม่ถึง  หรือไม่เคยคิดก็ไม่รู้  แต่เมื่อได้ฟังพี่เจ๋งพูดและคิดตาม ก็รู้สึกว่า มันก็เป็นไปได้
ก็อยากจะขอบคุณพี่เจ๋งด้วยนะครับสำหรับโครงการดี ๆ เช่นนี้
Jeng

โพสต์ที่ 170

รุ่น 4 วันอาทิตย์ ที่ 7 พค.

1. Rocker confirm
2. เซมเบ้
3. t_a_y_pt
4. s3410312 confirm
5. jijisurin confirm

รุ่น 5 วันเสาร์ ที่ 13 พค.

1. alexx 1 confirm
2. alexx 2 confirm
3. lekmayuree confirm
4. ชัย499 confirm
5. Belffet confirm

รุ่น 6 วันอาทิตย์ ที่ 14 พค.

1. sawat_141 confirm
2. ตาโต confirm
3. pim confirm
4. ต๊ะ confirm
5. 24

รุ่น 7 วันเสาร์ ที่ 20 พค.

1. meawkub confirm
2. BabaJack confirm
3. The Emperor confirm
4. Nek confirm
5. amsittichai

รุ่น 8 วันอาทิตย์ ที่ 21 พค.
1. qwert confirm
2. Coca-Cola
3. drchanin confirm
4. Babajack confirm
5. v_sukit

รุ่น 9 วันเสาร์ ที่ 27 พค.
1. somrak confirm
2. Chamchumrat1 confirm
3. FOREVERYOUNG confirm
4. area confirm
5. sangvarn_i confirm

รุ่น 10 วันอาทิตย์ 28 พค.
1. โอ๊ต confirm
2. บอส confirm
3. seiyakung confirm
4. กลัวยทอด confirm
5. tatandchin confirm

รบกวนช่วย confirm ด้วยสำหรับท่านที่ยังไม่ confirm

ขอบคุณครับ

หมายเหตุ 3 รุ่นที่ผ่านมา มากันครบ 5 คน ตลอด

วันนี้จะคอยดูรุ่น 4 ว่า

2. เซมเบ้
3. t_a_y_pt

มาหรือเป่า
Can do
ผู้ติดตาม: 28

โพสต์ที่ 171

ถ้ามีใคร cancell หรือถ้าคุณ Jeng เห็นว่ามีคนสนใจเรียนเยอะและจะเปิดรอบเพิ่ม ผมขอเป็น waitlist ครับ

Can_do
scanf

โพสต์ที่ 172

พี่ คับ ขอเปน waitng list ด้วย อีกคน คับ

scanf นะคับพี่

สนใจศึกษาวิธีการลงทุนแนว Warren Buffet คับ
Kas

โพสต์ที่ 173

ขอจองทีด้วยคนครับ คุณเจ๋ง ขอบคุณครับ
meepanda

โพสต์ที่ 174

ขอจองด้วยคนครับ สามารถติดต่อผมได้ที่ [email protected] นะครับ
xacrifice

โพสต์ที่ 175

จองด้วยครับ  ขอบคุณมากฮะ
t_a_y_pt

โพสต์ที่ 176

ไปมาเเล้ว ดีใจที่ได้ไป เพราะว่าเราได้ข้อสรุปมาเเล้วว่าเราควรซื้อหุ้นตัวไหน ซื้อเมื่อไร ซื้อที่ราคาเท่าไร อย่างน้อยก้อได้วิธีคิดล่ะน่า ถึงเเม้ว่าเราจาคิดไม่ค่อยทันคนอื่นก้อเห๊อะ  :lol:
มือใหม่ตัวน้อย..อ่อนด้อยศึกษา..ขอความกรุณาด้วยค้าบบ สู้ว้อย!!!
yutarng

โพสต์ที่ 177

โอ้ว มีถ้ำเสือดี ๆ อย่างนี้ ไม่ฝึกไม่ได้แล้ว ^_^

ขอจองเป็นลูกศิษย์อาจารย์เจ๋งที่นึงครับ

กราบขอบพระคุณครับ
24

โพสต์ที่ 178

อา.........ไม่มีใครตอบเลย  :(  :(  :(

คุณ amsittichai ( รุ่น 7 วันเสาร์ที่20) คุณ coca-cola คุณ v-sukit ( รุ่น8 วันอาทิตย์ ที่21 ) ครับ  ถ้าไม่ confirm ขอเปลี่ยนได้ไหมครับ
sunrise
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 179

ขอร่วมเป็น waiting list ด้วยคนครับ  
พร้อมเสมอ ถ้าไม่ใช่วัน อาทิตย์ครับ
การลงทุนคือความเสี่ยง
แต่ความเสี่ยงสูงคือ ไม่รุ้ว่าอะไรคือจุดชี้เป็นชี้ตายของบริษัท
ความเสียงสุงที่สุด คือ ไม่รู้ว่าเลยว่าตัวเองทำอะไรอยู่
Coca-Cola

โพสต์ที่ 180

คอนเฟิร์มครับ พี่เจ๋ง
Coca-Cola ซ่าส์สุดชีวิต....เป๊ปซี่อาหร่อยซ่าส์..............เอิ๊กกๆๆๆ จะกินอะไรกันแน่เนี๊ย
เด๋วต้องผสมเป็นค็อกเทลซะแล้ว
เด็กหัดเดินคนนี้ ไปแน่ๆ ครับ
CI(Celebrity Investment) <----- oh! My GOD ผมเกิดมาเพื่อสิ่งนี้