หุ้นต่างๆ ที่อยู่ในโรงงานผม(mitsubishi motors)

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

โพสต์ โพสต์
ภาพประจำตัวสมาชิก
t_winyoo
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

หุ้นต่างๆ ที่อยู่ในโรงงานผม(mitsubishi motors)

โพสต์ที่ 1

ช่วงนี้วันหยุดโรงงาน ว่างๆก็เลยนั่งคิดว่า เอะโรงงานเรามี หุ้นอะไรอยู่บ้างน้า

1.ที่แน่ๆ คือ Stanly ไฟหน้าไฟท้ายแทบทุกรุ่นครับ
2.ท่อแอร์รถ ก็ต้อง SNC ครับ วันนี้เดินไปดูมา Packinging กับ label ไม่ค่อยสวยงามเท่าไหร่เลยครับ  
3.ไม่แน่ใจว่า jig,Die ที่ line ตัวถังทำจาก AH รึเปล่า
4.พอดีวันนี้มีงานเดิน network ใหม่ที่แผนกผม เลยแวบไปดูสายแลน ก็ ยี่ห้อ AMP ของ Ilink
5.แบ้งค์ประจำโรงงานก็ BBL
6.ไม่แน่ใจว่านำมันที่เติมรถทุกคันจะใช่ PTT รึเปล่า

ตอนนี้นึกออกแค่นี้ครับ เดี๋ยววันหลังมาเล่าต่อ
Stand by me - nobody knows
the way it's gonna be
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 35

โพสต์ที่ 2

:lol:  :lol: ดีจัง

ได้ความรู้เพิ่ม
TanTai

โพสต์ที่ 3

ปีนี้มิตซูจะมีรถอะไรใหม่ไหมครับ?
ตอบไม่ได้ไม่เป็นไรนะครับ  :D
teetotal

โพสต์ที่ 4

ใช้ยางรถยนต์ ยี่ห้ออะไรบ้างครับ
จาก เด็กโรงงานปากซอย  :D
คงไม่มีใคร หาเงินมากมาย ไว้ยัดใส่โลงศพตัวเอง
.........
เชิญรับแจก เมล็ดพันธุ์พืชนานาชนิดได้ที่
http://www.kasetporpeang.com/forums/ind ... board=22.0
เชิญฟังธรรมฟรี ที่ http://www.fungdham.com
t_winyoo

โพสต์ที่ 5

ขอโทษทีครับที่มาตอบช้า ไปต่างจังหวัดเพิ่งกลับมาครับ

Confirm ว่าปีนี้ไม่มี Model change หรือรถใหม่แน่นอนครับ
ส่วนปีหน้าไม่แน่ใจว่าจะทัน Launch, Lancer  Model change รึเปล่า(รูปทรงแปลงมาจาก EVO X ครับ)
ส่วนรุ่นอื่นยังไม่มี แผนเลยครับ

อ้อ Triton 2WD ยกสูง(HI-Lander) ขายในไทยไม่มีนะครับ มีแต่ส่งออก

ส่วนเรื่องยาง เดี๋ยวเปิดงานไปดูให้ครับ

ฝากอีกสองเรื่อง
1.เมื่อก่อน Stanly กินทั้งไฟหน้าไฟท้าย, แต่ถ้ามีใครสังเกตุ Triton จะเห็นว่าไม่ใช่ แล้ว ไฟท้ายจะเป็นยี่ห้ออื่น แต่ผมจำยี่ห้อไม่ได้ รวมถึงไฟเล็กไฟน้อยต่างๆในรถด้วย, เสียส่วนแบ่ง ไปครึ่งคันเลยนะเนี่ย

2. ส่วนมาก SNC จะเป็น 2 Tier ครับ(ผ่าน zexsel(สะกดถูกรึเปล่าไม่รู้),Denso...) ส่งตรงให้ Mitsu เลยไม่แน่ใจว่ามีรึเปล่า

มีอีกสองครับที่เพิ่งนึกออก
NGV ก็ของ PTT ครับ(เมื่อก่อนใช้ LPG ตอนนี้เลิกใช้แล้ว) ใช้เดือนนึงหลายแสนครับ

น้ำก็ของ eastw ครับ ใช้ผ่าน IEAT(การนิคม)
t_winyoo

โพสต์ที่ 6

ว่าแต่ เอ่อ คุณ teetotal อยู่ Michelin ละสิครับ ผ่านทุกวันเลย

มีแน่นอนครับ Michelin แต่ยี่ห้ออื่นต้องขอ Check ก่อน
คนเรือ VI
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 7

มี TSC หรือเปล่าครับ

สายควบคุมต่างๆ รางกระจก
Dr.T
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 8

ใครมีข้อมูลโตโยต้าไหมครับ
มนุษย์เห่อลูก :lol:
http://tyakon.multiply.com
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 35

โพสต์ที่ 9

โหวตไว้นานๆ  

อ้าวใครมีข้อมูลดีดี  เกี่ยวกับระบบรถ

มาช่วยกันบอกหน่อย

แอร์+โช๊ค
pawiga

โพสต์ที่ 10

งี้ก็ต้อง ฝากดู เพลาข้าง sat รึเปล่า
chokgamo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า

ผมอยู่โตโยต้าครับ

โพสต์ที่ 11

ไม่ทราบว่า ต้องการข้อมูลแบบไหนเหรอครับ ถ้ามี ก็จะแชร์ให้ครับ
วัวแดง

โพสต์ที่ 12

แล้วแบตตารี่ล่ะ
ยางด้วย
โพสต์โพสต์