ผมขอถามเล่นๆ ไม่จงใจจะปั่นหุ้นนะครับ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 30

ผมขอถามเล่นๆ ไม่จงใจจะปั่นหุ้นนะครับ

โพสต์ที่ 1

ถ้าเกิดสงครามโลก แบบไม่มีนิวเคลียร์ แต่รบกันใหญ่เลย

พวกเราจะทำอะไรกันครับ

สำหรับผมแล้ว ขอย้ายบ้านก่อน กะซื้อปืนแล้วไปอยู่ใกล้ๆเชียงใหม่ หาที่อากาศดีๆ อยู่

แล้วก็พกตำราปลูกผัก ผลไม้ไว้กินเอง

แบบว่าไม่อยากอยู่ใกล้เมืองหลวงครับ อันตราย
ภาพประจำตัวสมาชิก
moo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 2

พี่เจ๋งไปไหน ผมขอไปด้วย
วันนี้เห็นพี่เจ๋งโพสที่ห้องสินธร ให้กำลังใจเฮียคลายเครียด ดีจังเลยครับ
Jeng

โพสต์ที่ 3

เฮียเขาดีขนาดนั้นยังโดนเลย อิอิ เหลือเชื่อจริงๆ ครับ น้อง moo
moo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 4

ผมก็ยังงงๆอยู่ว่า โพสของเฮียท่านไปกระทบอะไร หรือสามารถกำหนดอะไรได้ขนาดนั้นเลยหรือครับ
เฮ้อ เล่นแบบเก็งกำไรนี่ น่ากลัวและอันตรายจริงๆ
ขอถือแนวทางและรักแนวทาง VI ตลอดไปครับ
chatchai
ผู้ติดตาม: 86

โพสต์ที่ 5

อยู่เชียงใหม่ระวังแผ่นดินไหวนะครับ ผมคงย้ายไปอยู่แถวชานเมืองก็พอครับ เอาเป็นที่เงียบๆ ห่างใกล้สถานที่ราชการพอสมควร
นาย อนุสรณ์ สวัสดี
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 6

อยู่ที่กรุงเทพครับ เพราะไม่ชอบย้ายไปไหนไกล ๆ
ชอบเดินมาก ถ้าไปต่างจังหวัดฟุตบาทไม่ค่อยดี เดินลำบากครับ
แล้วที่คอนโดก็มียามด้วย 8)

อีกไม่นานจะมีกฎหมายห้ามครอบครองอาวุธปีน
พี่ Jeng ซื้อมาได้ไม่นานอาจต้องขายถูกนะครับ
ลองพกหน้าไม้ไหมครับ แบบที่ขายในร้านเดินป่า
รู้สึกจะมีดาวกระจายด้วย :D

คงจะตุนอาหารกระป๋อง กับขนมปังครับ

อนุสรณ์
Mon money
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 7

พี่เจ๋งทำไมต้องซื้อปืนด้วยครับ เอาไปยิงหมูหรือครับ

ถ้าเป็นผมจะหลบไปอยู่ในป่าหลังบ้านครับ คือมันเดินทางง่ายดี
Jeng

โพสต์ที่ 8

เออ ดี ไปอยู่ป่าคุณมน วางแผนซ์อหุ้นหลังสงครามดีกว่า อิอิ
Phayaoman

โพสต์ที่ 9

มาอยู่พะเยาก็ได้นา พี่เจ๋ง เมืองเล็กๆแต่น่าอยู่ครับ ไม่วุ่นวาย
Jeng

โพสต์ที่ 10

ชอบที่สุดคือกว๊านพะเยาเลย อากาศดี น้ำสวย อาหารอร่อย ผู้คนน่ารัก

มีเพื่อนเด็กๆ ไปพะเยา ป่านนี้ยังไม่กลับ เห็นว่าได้ภรรยาแล้วไม่กลับมาเลย

เพื่อนสมัยวัดสุทธิวรารามครับ จำชื่อไม่ได้ จำหน้าได้
maewfu

โพสต์ที่ 11

อิ อิ ผมก็วัดสุทธิครับพี่(?)เจ๋ง จบ ม6 ปี2528 ครับ ตกลงผมเรียกพี่ถูกไหมครับ :)
Jeng

โพสต์ที่ 12

ถูกครับ เพราะพี่เอนทรานปี 26 ครับ
ปรัชญา1
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 13

:P อย่างคุณเจ๋งว่า...

ผมคงกลับไปเป็นเกษตกรสวนส้ม

ที่.............ดำเนินสะดวก

ทอดแห-หาปลา มาแกงส้ม กับผักบุ้งริมคลอง

(แต่สงสัยว่า..จะทอดแหบานหรือเปล่าผ่านมา20ปีแล้ว)
ฝันถึง วัน ฟ้าสวย...... อยากร่ำรวย-ด้วยเล่นหุ้น
ฝัน เป็น นักลงทุน..... ลุ้นความหวัง-ความตั้งใจ
ล็อคหัวข้อ