ขายหุ้นทิ้งกันเหอะ สถานะการณ์บ้านเมื่องย่ำแย่

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
โป้ง
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

ขายหุ้นทิ้งกันเหอะ สถานะการณ์บ้านเมื่องย่ำแย่

โพสต์ที่ 1

สนธินัดประท้วง  26 กพ. ต่ออีก ดูแล้วคนมาประชุมก็มากขึ้นเรื่อยๆๆ เล่นรุกไม่พักแบบนี้ ทักษิณไม่ไหวแน่

ใครเล่นสั้น ขายหุ้นทิ้งไปเลยไม่ต้องคิดมาก
งด เลิก เสพ สุรา บุหรี่ วันนี้ เพื่อชีวิตที่ดีของท่าน
ภาพประจำตัวสมาชิก
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 37

โพสต์ที่ 2

เตรียมเงินไว้ซื้อตอนเกิดจราจล  ก็ดีครับ

คงได้ของดีลดราคานะ  ถ้าเกิดขึ้นจริง
สุมาอี้
ผู้ติดตาม: 74

โพสต์ที่ 3

แต่ปัญหาก็คืออาจขายไม่ทัน

วันจันทร์หยุดซะด้วย หวังว่าคงทำให้คนลืมๆ เหตุการณ์วันเสาร์ลงไปบ้างในระดับหนึ่ง

ใครมีหุ้นที่มีการตั้งโต๊ะรับซื้อในราคาที่แน่นอนอยู่อย่าง SAFE หรือ OISHI ก็สบายแฮ เพราะจะไม่ได้รับผลกระทบ
http://dekisugi.net
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
hot

โพสต์ที่ 4

สถานะการ์ณในต่างประเทศก็ไม่ยิ่งหยอนเลยคับ

1.หวัดนก กำลังระบาดไปทางอาฟิกา  จริงจริง
2.ปัญหาเรื่องอิหร่านคงไม่จบง่ายง่ายเท่าไรนะ
3.การ์ตูนล่อเลียน  ดูเหมือนจะเป็นสิ่งที่จบง่ายง่าย
แล้วซิคับ

เหนื่อยอีกแล้ว
คิดว่า  เหมือนน้ำท่วมโลก
เลยแฮะ

มีเรือโนอาก็เจ๋งซิ
สุมาอี้

โพสต์ที่ 5

[quote="hot"]
เหนื่อยอีกแล้ว
คิดว่า
ไม่ค่อยได้เช็ค PM เลยครับ ต้องการติดต่อผม อีเมลไปที่ [email protected] จะชัวร์กว่าครับ
chansaiw
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 6

ตั้งใจจะชวน vi ด้วยป่าวครับ

vi ขายหน่อยก็ดีนะครับ

หลายๆตัวนี่ดูแล้วกอดกันแน่นเชีย่ว

ปล่อยมามั่งดิ 555
"Failure is the only way to start again intelligently"
akekarat
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 7

ถ้าทักษินลงจากตำแหน่ง หรือมีการเปลี่ยนแปลงทางการเมือง จะกระทบต่อผลประกอบการของกิจการที่เรา "ลงทุน" อย่างไรครับ ในเมื่อชีวิตก็ต้องทำงาน  ต้องกิน บริษัทก็ต้องยังขายของ ต่อไป??

เผื่อใครมีความคิดเห็นดี ๆ ที่เข้าท่า น่าเป็นไปได้ ผมจะได้รีบ ๆ ขายด้วยคน  :(
โป้ง

โพสต์ที่ 8

การเมืองไม่มั่นคง ความเชื่อถือในตลาดไม่มีแน่นอน

ตอนนี้รู้สึกดีใจ ตังอยู่ในกระเป๋าอื้อเลย เตรียมช้อนซื้อ (จริงๆมันก็เป็นข้อดีนะ ให้เราได้ของถูก)
งด เลิก เสพ สุรา บุหรี่ วันนี้ เพื่อชีวิตที่ดีของท่าน
hot

โพสต์ที่ 9

หุ้นกลุ่มร.พ.

เป็นหุ้นทำให้ผมกลุ้มมากที่สุด

ยิ่งบ่นว่าแพง  เหตุการ์ณร้าย  และอื่นมากเท่าไร
ไม่ลงเสียทีแปลก
PaZZaHut

โพสต์ที่ 10

ผมทะยอยขายหุ้นตามตลาดไปหมดแล้วอ่ะครับ

เหลือหุ้นพื้นฐานทั้งนั้นอ่ะครับ
booklover
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 11

ถ้าเป็น ดร. พี่ๆว่าท่านจะขายไหมครับ
:?:
PaZZaHut

โพสต์ที่ 12

hansome เขียน:ถ้าเป็น ดร. พี่ๆว่าท่านจะขายไหมครับ
:?:
เคยอ่านในนิตยสาร GM ถ้าปัญหาภาคใต้รุนแรงท่านจะขายหนิครับ

แต่ผมไม่ทราบว่าเมื่อเทียบปัญหา 2 อันนี้แล้วอัไหนรุนแรงกว่า

แต่ปัญหาเรื่องนายกผมว่าก็กระทบความเชื่อมั่นในแง่นโยบายของรัฐบาลอาจเปลี่ยนไปได้

รอดอกเตอร์มาเฉลยดีกว่าครับ
:D  :D  :D  :D  :D
อิอิ
kisana

น่าคิดครับสำหรับการชุมนุมครั้งใหญ่ที่จะถึง26กพ49

โพสต์ที่ 13

ผมเป็นคนนึงที่มีหุ้นอยู่ครับ80% ได้ฟังในweb แล้วหนาวๆเลยครับ ข้อมูลที่นำเสนอของทางคุณสนธิ น่าติดตามจริงๆ เอาเป็นว่าถ้ามีเงินเหลือคงไม่ซื้อเพิ่มครับ เพราะสถาการณ์ล่อแหลมเกินไปครับ ครั้นจะขึ้นก็คงไม่มีทางขึ้นแรงๆ แต่ถ้าลง ลงแรงครับ สำหรับชาว vi ผมว่าอย่าง ดร.คงไม่คิดอะไรมากครับ และผมเชื่อว่าท่านคงไม่ขายครับ ถือไปเรื่อยๆ ตราบเท่าที่บริษัทยังมีอนาคตที่จะเติบโตไปอีกยาวไกล แต่ก็น่าคิดครับ ถึงคนที่กำลังคิดที่จะเข้าซื้ออยู่ เพราะถ้าหุ้นลงจริงๆ นายกลงจริงๆขึ้นมา ช้างก็ฉุด set ไม่อยู่แน่ๆ  รอรับของถูกได้เลยครับ
HIM

โพสต์ที่ 14

หุ้นว่องไว ขายไปหมดแล้วครับ  เหลือแต่หุ้นอึดอาดไว้รับปันผลครับ :roll:
Mr. Big
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 15

มีคนขายหุ้นออกมาเยอะจังเลยครับ แล้วใครซื้อละเนี่ย อิอิ
สุมาอี้

โพสต์ที่ 16

ในบรรดากลยุทธ์ทั้ง 36 กลยุทธ์ "หนี" คือสุดยอดกลยุทธ์

ล้อเล่นนะครับ  :D

คนที่มีของอยู่แล้วขายขาดทุนออกมาก็คงไม่ช่วยให้อะไรดีขึ้น (มั้ง) แต่ถ้าใครมีเงินสดอยู่ในมือ โอกาสของท่านเพิ่มสูงขึ้นแล้ว
เทียน
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 17

คงไม่ขนาดนั้นครับ

เออแต่ ใครซื้ออยู่เอย
โป้ง

โพสต์ที่ 18

ตลาด -11

แต่หุ้น vi บางตัว เขียวโร่เลย  :D
hot

โพสต์ที่ 19

safe หรือฮิ
ขงเบ้ง

โพสต์ที่ 20

ตอนนี้ถ้าหมูตกผมไม่ซื้อครับ ไม่รู้จะซื้อหมูมาขายหมูได้อีกรึเปล่า เดี๋ยวขายไม่ออกซวย
แต่ถ้าช้างตกถึงเป้าหมายผมซื้อแน่นอนครับ
ไม่มีกลยุทธ์ใดตายตัวขึ้นอยู่กับสภาวะการณ์
เวลารุกคิดให้นานแต่เวลาถอยต้องเร็วไร้เงา
อิสรภาพทางการเงินเป็นแค่การเริ่มต้น
ปลายทาง คือ ความหลุดพ้น
ชีวิต คือ ความว่างเปล่า
ไม่มีใครหนีพ้นความตาย
แม้เป็นมหาเศรษฐีอันดับ 1ของโลก
ล็อคหัวข้อ