อยากให้คุณมนตรี จัดอบรมวิเคราะห์งบการเงินอีก

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
amsittichai
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

อยากให้คุณมนตรี จัดอบรมวิเคราะห์งบการเงินอีก

โพสต์ที่ 1

อ่านเองไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่เลย อยากมีพื้นทางนี้อ่ะ คุณมนตรีไม่เปลี่ยนใจเหรอครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Mon money
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 2

เอาไว้ปีหน้า ถ้ายังมีแฟนๆเรียกร้องก็อาจจะจัดอีกสักครั้งสองครั้ง

แต่ตอนนี้กำลังนั่งอ่านหนังสือ ศึกษาและหาcaseของเรื่องกลบัญชี อยู่ มีตั้ง4เล่ม อ่านตากำลังลายเลยล่ะ ค่าหนังสือฟาดไปเป็นหมึ่น รวมกับไปอบรมมาอีกห้าพัน

เอาไว้สรุปเป็นเรื่องเป็นราวแล้วจะเปิดเป็นสัมมนาแก้กลุ้มสักรอบหนึ่ง รอๆกันไปก่อนนะ
ForrestGump

โพสต์ที่ 3

กำลังรออีกด้วยคนเหมือนกันครับ

แต่ว่าครั้งหน้า มาจัดต่างจังหวัดบ้างคงจะดีนะครับ

ผมขอเสนอแนะว่า เป็นจังหวัดเชียงราย หน้าหนาว อากาศดีๆ อาหารอร่อย ราคาถูก เดินทางไม่ไกล 555

เป็นสถานที่ที่น่าจะทำให้การเรียนได้รับประสิทธิภาพสูงสุดครับ เอิ๊กกก
กฎข้อที่1 อย่ายอมขาดทุน กฎข้อที่2 กลับไปดูกฎข้อที่ 1
genie
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 4

เฮียรับพี่เลี้ยงช่วยเหลือไหมครับ :lol:
Rocker
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 247

โพสต์ที่ 5

ดีครับ  เพราะมีคนรอให้พี่จัดเยอะเลยครับ
ลูกค้าเพียบ 555+

ว่าแต่ถ้าจัดจะแถมเรื่องกลบัญชีให้ด้วยใหมครับ   :lol:

โพสต์ที่ 6

นอจากชาวต่างจังหวัดขอให้ไปจัดที่นู่นแล้ว

คนกรุงเทพก็ขอให้จัดวันธรรมดาด้วยค้าบ จะได้ไปร่วมได้

ถ้าได้ขอวันพุธ-พฤหัสค้าบ
Expecto Patronum!!!!!!
xcha
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 7

ถ้าจัดอีก ผมเสนอให้ทางทีมงาน thaivi
อัดออกมาเป็น CD ขายก็ดีนะครับ
จะได้เป็นผลดีกับทางสมาชิกที่ไม่สะดวกไปร่วมครับ

(ส่วนตัวผม ไปแน่ครับ  :D)
jaychou

โพสต์ที่ 8

เห็น harry มาถามเรื่องวันธรรมดาหลายทีแล้ว

คุณลางานมาไม่ได้เหรอครับ?

ทีมงานหลายท่านต้องทำงานวันธรรมดา จะให้ลางานมาทุกท่านเพื่อคุณ harry คนเดียวคงไ่หวมั้งครับ  

แต่ถ้าใจป้ำ อยากเรียนจริงๆ จ่ายค่าอบรมในอัตราพิเศษ ก็ไม่แ่น่ :lovl:

ลองเสนอราคามาิสิครับ
harry

โพสต์ที่ 9

ผมทำงานวันเสาร์อาทิตย์ครับพี่ ถ้าไม่จำเป็นจริงๆไม่อยากขอลาหยุดครับ

แต่ถ้าไม่สามารถจัดวันธรรมดาได้จริงๆ คงให้คุณ CK ช่วยเป็นกรณีพิเศษครับ

ราคาพิเศษคงไม่ไหวมั้งครับ ถ้าราคาเท่าๆกับที่จัดมาก็พอจ่ายได้

แถมผมยังเดินทางไปหาเอง ไม่ต้องจัดที่โรงแรมด้วย

* รู้สึกก็มีคนที่อยากให้จัดวันธรรมดาด้วยนอกจากผม แต่คงมีไม่กี่คนมั้ง
Expecto Patronum!!!!!!
jaychou

โพสต์ที่ 10

ชีวิตคนเรามักจะต้องพบกับการ trade off ครับ

มีเงินจำนวนหนึ่ง ซื้อหุ้นได้ไม่เท่าที่ต้องการ ก็ต้องเลือกหุ้นดีที่สุด

มีเวลาในชีวิตจำนวนหนึ่ง ทำได้ไม่เท่าที่ต้องการ ก็ต้องเลือกทำสิ่งที่ดีที่สุด

"Life is very short and there's no time, for fussing and fighting my friend"

-John Lennon
pongto

โพสต์ที่ 11

ผมก็ทำงาน เสาร์-อาทิตย์  อยากได้วันธรรมดาเหมือนกันนะครับ
การลางานของแต่ละคนแต่ละที่มันยากง่ายไม่เท่ากันนะครับ
ล็อคหัวข้อ