มีใครไปจอง SRCPF บ้าง

การลงทุนอื่นๆนอกจากหุ้น วีไอ กองทุนรวมชนิดต่างๆ RMF LTFตราสารหนี้ อสังหาริมทรัพย์ อนุพันธ์ และเกษตรล่วงหน้า

ล็อคหัวข้อ
mim
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 1

ไปจองกันหรือเปล่าคะ กองทุนรวมอสังหาริมทรัพย์หอพักนักศึกษา
jaychou

โพสต์ที่ 2

ขอรายละเอียดด้วยคับ สนใจ :B
mim

โพสต์ที่ 3

หน่วยลงทุนละ 10 บาท IPO 7-21 พย. 48 จุดประสงค์เพื่อนำเงินไปลงทุนหอพักนักศึกษาที่จังหวัดมหาสารคาม ประกันผลตอบแทนปีแรกที่ 10 %  ปีถัดไปแล้วแต่อัตราการเข้าพัก ขนาดกองทุน 1110 ล้านบาท ลองดูรายละเอียดอีกทีที่ ING คะ
jaychou

โพสต์ที่ 4

สงสัยจริงครับ ทำไมการันตีปีแรกเท่านั้น
เพราะปีแรกอาจจะใช้วิธีเผื่อเงินไว้ 10% มาปันผล ก็ได้
จะเรียกว่าปันผลหลอกก็พอได้ เพราะไม่ได้มาจากกำไรจริงๆ
คล้ายๆเป็นการคืนทุนมากกว่า
อาฮุย

โพสต์ที่ 5

หรือว่า... บังคับเฉพาะนักศึกษาปี 1 จะต้องพักเป็นอย่างน้อย 1 ปี
เพราะรู้จำนวนคนและจำนวนเงิน  :shock:  :shock:
แค่สงสัยนะครับ  :lol:
yoyo_3112

โพสต์ที่ 6

% ผลตอบแทนเค้าประมาณรายได้จากการสุ่มสำรวจปริมาณนักศึกษาต่อจำนวนหอพักครับ...

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขึ้นอยู่ว่าจะบริหารห้องพักดีแค่ไหน...

ส่วนตัวสนใจมั๊กๆ แต่อาจจะรอตอนเข้ามาซื้อ-ขายในตลาดหลักทรัพย์ก่อนครับ แบบรอราคาตก กะรอใกล้ๆปันผลครับ :twisted:
ล็อคหัวข้อ