กำไร 40 เท่า จากการลงทุน US Option -_-?

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
Viewtiful Investor
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

กำไร 40 เท่า จากการลงทุน US Option -_-?

โพสต์ที่ 1

รุ่นพี่ที่บริษัทมาชวนไปฟังสัมมนาเรื่องการลงทุนใน Option ที่ตลาดใน USA รับประกันว่ากำไรขั้นต่ำ 20% ต่อเดือน กำไรกันเป็นสิบๆเท่าก็มี :O

ผมเลยถามว่า เงินหากันได้ง่ายๆขนาดนั้นมีด้วยเหรอพี่
พี่แกเลยสวนว่า คนที่รู้วิธีนะเค้าไม่มาบอกกันง่ายๆหรอกน้อง!

-_-' เห็นสีหน้าแล้วถึงกับไม่กล้าเถียง เลยตกลงไปฟังด้วย จะมาเล่าให้ฟังอาทิตย์หน้านะครับ

น่าจะมีคนใน web นี้เคยได้ยินมาบ้าง มันเป็นยังไงหรือครับ ถ้ามันกำไรกันง่ายๆขนานนั้น แล้ว จะมีใครขาดทุนละ? แล้วเงินที่เป็นกำไรเนี่ยมาจากไหน? หรือที่ USA เค้าพิมพ์แบงค์แจกกันในตลาด Option? ผมจะได้เลิกทำการทำงาน ไปเป็นขาใหญ่มั่งดีก่า
I do not sleep. I dream.
hot
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

แล้วทำไมถึงบอกละคับ

หรือเป็นเก้าอี้ดนตรี
jaychou

โพสต์ที่ 3

อยากเล่นออพฉัน เล่นวอร์ไฟบ้านเราไปก่อนก็ได้คับ
แอ๊ดวอสี่ก็วิ่งหลายเท่านี่นา พาพี่มาเล่นดิ ง่ายๆ ก็
โป้ง

โพสต์ที่ 4

อย่าให้ความโลภครอบงำ
งด เลิก เสพ สุรา บุหรี่ วันนี้ เพื่อชีวิตที่ดีของท่าน
akekarat

โพสต์ที่ 5

ออกแนวต้มตุ๋นครับ ระวังจะเสียทั้งต้น กำไรก็ไม่มี

แต่ถ้าคิดว่าจริง ลองเอาเงินส่วนหนึ่ง ที่คิดว่าเสียไปก็เป็นค่าโง่ได้ ลองดูครับ

แต่ผมให้ 99% ตุ๋นครับ
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 889

โพสต์ที่ 6

boiling room?
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
ภาพประจำตัวสมาชิก
worapong
ผู้ติดตาม: 2

ว่าด้วยออฟชั่น

โพสต์ที่ 7

มันควรเป็นเครื่องมือในการบริหารความเสี่ยง มากกว่าเอาตัวเข้าไปเสี่ยงครับ คงมีคนที่ทำกำไรจากมันได้ และก็มีคนขาดทุนไม่น้อย ถ้าคุณเข้าใจมันอย่างแท้จริง และคิดว่าทำกำไรจากมันได้ก็ลุยได้ครับ แต่ต้องเข้าใจอย่างหนึ่งว่า ในตลาดหุ้นเรารอได้ แต่พวกออพชั่นมันมีอายุนะครับ ผมคิดว่ามันไม่ง่ายเท่าไรครับ :twisted:  :twisted:  :twisted:
margin of safety
circle of competence
waiting for the perfect pitch
adi

โพสต์ที่ 8

มันผิดกฎหมายไม่ใช่เหรอครับ
Blueblood
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 22

โพสต์ที่ 9

adi เขียน:มันผิดกฎหมายไม่ใช่เหรอครับ
พวก option, futures ถูกกฏหมายครับ พวกวอแรนท์ก็เป็น option อย่างนึงครับ  :)
It's earnings that count
Blueblood

โพสต์ที่ 10

ส่วน futures ก็เช่น ตลาดสินค้าเกษตรล่วงหน้าบ้านเราอ่ะครับ
Blueblood

โพสต์ที่ 11

โอกาสกำไรหลายเท่าสามารถทำได้ง่ายๆถ้าถูกจังหวะ แต่โอกาสหมดตัวหรือถึงขั้นเป็นหนี้เป็นสินก็ไม่น้อยเช่นกันนะครับ ใครเล่นพวกนี้ต้องระวังมากๆ :)
Jeng
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 12

หมดตัว ฆ่าตัวตายไปเยอะแล้ว แบบนี้

logic ง่ายๆ ถ้าได้กำไรขนาดนั้น เขาก็ไม่ต้องมาเอาเงินคุณไปเล่น ไม่ต้องมาบรรรยาย ไม่ต้องเสียเวลา

แค่ทำผลงาน อย่างต่อเนื่อง เดี๋ยวก็ได้เป็นผู้จัดการกองทุน

เฮ้อ ความโลภ
ภรรโยโฟเบีย
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 13

ระวังนะครับ

เห็นเจ๊งบ๊งกับขบวนการชวนไปค้าเงินกันเยอะแล้ว

ค้าเงินล่วงหน้าจะถือเป็นฟิวเจอร์ได้ไหมครับท่านเลือดน้ำเงิน?
มันยังผิดกฎหมายอยู่ไม่ใช่เหรอ
นายสต็อก

โพสต์ที่ 14

ผมในฐานะชาว TVI คนหนึ่ง ก็อยากให้ความเห็นว่า...

ถ้าอยากเป็นนักลงทุน ก็เข้ามาลงทุนในตลาดหุ้น แต่ถ้าอยากหาเงินแบบนัก
พนัน คุณไปเข้าบ่อนคาสิโนดีกว่าครับ ไม่ต้องมานั่งเล่นหุ้นให้เสียเวลาหรอก
ครับ! 8)
thaistock2005

โพสต์ที่ 15

นายสต็อก เขียน:ผมในฐานะชาว TVI คนหนึ่ง ก็อยากให้ความเห็นว่า...

ถ้าอยากเป็นนักลงทุน ก็เข้ามาลงทุนในตลาดหุ้น แต่ถ้าอยากหาเงินแบบนัก
พนัน คุณไปเข้าบ่อนคาสิโนดีกว่าครับ ไม่ต้องมานั่งเล่นหุ้นให้เสียเวลาหรอก
ครับ! 8)
ใช่ครับ คนที่ร่ำรวยจากการพนันนั้นยากยิ่ง
เพราะฉะนั้นควรเข้าใจเรื่องนี้ก่อนด้วย
sonus

มดง่าม

โพสต์ที่ 16

อ่อยให้ได้เงินก่อนช่วงแรกๆ นิดหน่อย แล้วก็จะอ้างเรียกทุนเพิ่ม เพื่อให้ได้กำไรจั๋งๆ อาจจะคืนกำไรมาให้อีกนิดหน่อย แต่ไม่ครบตามที่สัญญาไว้ แล้วก็จะอ้างว่าควรลงทุนเพิ่มช่วงนี้จังหวะดีสุดๆ อย่าเพิ่งถอน เสียโอกาส แล้วก็จะมีหน้าม้า 2-3 คนเอาเงินมาขอให้ลงทุนให้หน่อยบอกที่ได้ไปคราวก่อนติดใจ เร้าใจให้ความโลภเต้นเร่าๆ สุดท้ายก็ยอมลงทุนด้วยเงินก้อนใหญ่  แล้วก็จะได้รับแจ้งว่า พี่ ราคามันกลับทาง เสียเงินไปแล้ว high risk high return  ถ้าอยากได้เงินคืนต้องเอามาแก้ตัว ก็ต้องยอมแก้ตัวเพราะอยากได้เงินคืน คราวนี้พอลงเงินก้อนใหญ่กว่าเข้าไปเพราะหวังแก้ตัว ก็ปิดบริษัทหนีเลย
woody
ผู้ติดตาม: 3

โพสต์ที่ 17

Zero Sum Game..............แล้วใครจะอยู่ฝั่งที่ได้ตลอดหล่ะนี่
Impossible is Nothing

โพสต์ที่ 18

ใจเย็นๆ ยังไม่ได้ลองฟังเลยครับ

รู้สึกว่าจะเป็นการสัมมนาเรื่อง I live my Life with Option เห็นมีโฆษณาลงในนสพ. เป็นรูปคนจีนใส่แว่น
ถ้าฟังแบบเต็มๆต้องจ่ายเงิน ที่รุ่นพี่ผมมาชวนไปจะเป็น Free Preview

ถ้าฟรีผมก็เอาอยู่แล้ว  :D อย่างน้อยก็เพิ่มความรู้ อย่างพวก Warrant เองถ้าลงทุนแบบถูกต้องก็กำไรกันน่าดูเลยนะครับ ผมจำได้ลางๆว่า Warrant ของ Minor ขึ้นมา 6 เท่า เมื่อไม่กี่เดือนก่อน ตอนนี้ไม่รู้ว่าลงไปหรือยัง

มันไม่มีอะไรที่เลวหมดหรือดีหมดหรอกครับ เราน่าจะลองอะไรที่คนส่วนใหญ่ไม่กล้า เพราะคนที่เริ่มก่อนจะได้ผลประโยชน์สูงสุดนะครับ
ChoNgMinG

โพสต์ที่ 19

ผมว่าไปมองมันว่าเป็นพนันก็เกินไปหน่อยนะครับ

จริงประโยชน์ในการบริหารความเสี่ยงก็มี หรือจะเป็นพวกเข้าไปเก็งกำไรก็มีประโยชน์ต่อตลาดด้วยเหมือนกัน

เพียงแต่ทั้งหลายทั้งปวงต้องรู้จักตัวเอง รู้จุดยืนตัวเองมากกว่าว่าจะเล่นแบบไหน

high rish high return
akekarat

โพสต์ที่ 20

ไม่ได้มองไม่ดีมากหรอกครับ เพียงแต่ว่า กับคำพูดที่ว่า รับประกันกำไร 20% ต่อเดือน .....

ถ้ามีซักคนที่มีเงิน 1 พันล้านบาท รับประกันให้ได้มั๊ยครับว่าจะทำกำไรให้ สองร้อยล้าน ต่อเดือน ขนาดไม่ได้คิดทบต้น แค่ห้าเดือนก็คืนทุนแล้ว

ในมุมมองผม คำว่า รับประกัน ทำให้ผมมองว่า เป็นการหลอกลวง ครับ
Blueblood

Re: กำไร 40 เท่า จากการลงทุน US Option -_-?

โพสต์ที่ 21

Viewtiful Investor เขียน:รุ่นพี่ที่บริษัทมาชวนไปฟังสัมมนาเรื่องการลงทุนใน Option ที่ตลาดใน USA รับประกันว่ากำไรขั้นต่ำ 20% ต่อเดือน กำไรกันเป็นสิบๆเท่าก็มี :O

ผมเลยถามว่า เงินหากันได้ง่ายๆขนาดนั้นมีด้วยเหรอพี่
พี่แกเลยสวนว่า คนที่รู้วิธีนะเค้าไม่มาบอกกันง่ายๆหรอกน้อง!

-_-' เห็นสีหน้าแล้วถึงกับไม่กล้าเถียง เลยตกลงไปฟังด้วย จะมาเล่าให้ฟังอาทิตย์หน้านะครับ

น่าจะมีคนใน web นี้เคยได้ยินมาบ้าง มันเป็นยังไงหรือครับ ถ้ามันกำไรกันง่ายๆขนานนั้น แล้ว จะมีใครขาดทุนละ? แล้วเงินที่เป็นกำไรเนี่ยมาจากไหน? หรือที่ USA เค้าพิมพ์แบงค์แจกกันในตลาด Option? ผมจะได้เลิกทำการทำงาน ไปเป็นขาใหญ่มั่งดีก่า
ยังไงก็รอฟังอยู่นะครับ :P
Rocker
ผู้ติดตาม: 247

โพสต์ที่ 22

จะคล้าย กับคดี แชร์ ชม้อย แชร์ charterมั้ยครับ  :?:

ผมมีคนรู้จักที่นําเงินไปลงใน charter เป็นล้านแล้วก็สูญไปเลย
ที่คุยกันสมัยนั้น charter ว่าทํา abitrage จากผลต่างดอกเบี้ยนั่นของ คุณ เอกยุทร นั่นแหละ  เป็นไงหละ  :!:
bajjo

โพสต์ที่ 23

woody เขียน:Zero Sum Game..............แล้วใครจะอยู่ฝั่งที่ได้ตลอดหล่ะนี่
มันก็คือ การถ่ายเทเงิน จากคนเล่นไปหาเจ้ามือ
ioport

โพสต์ที่ 24

ถ้าทำกันแบบตรงไปตรงมาละก็...ไม่มีทาง
คุณลองคิดดูมือโปรในวงการการลงทุนเขาจะไม่รู้เลยหรือ
ก็มีแต่มือสมัครเล่นที่จะเป็นเหยื่อได้

ระวังตัวนะครับ อย่าโลภเลยครับ
chatchai
ผู้ติดตาม: 86

โพสต์ที่ 25

ว่าแต่ว่า การซื้อ Option กับการซื้อประกันรถยนต์ เหมือนหรือต่างกันครับ
guyver

โพสต์ที่ 26

ทำไมจะทำไม่ได้ แต่ทำได้ก็ต้องมีเสียเหมือนกัน ขอให้ดูโซรอสเป็นตัวอย่างพวก เฮดฟันทั้งหลายแหล่
MisterK

โพสต์ที่ 27

นึกถึงคำพูดของเฮีย คค. ขึ้นมาเลยครับ

"อย่าโลภเกินกว่าความรู้ตัวเอง"

พวกแชร์หรือค้าเงินได้ตังก็จากคนที่โลภโดยที่ตัวเองไม่มีความรู้ในเรื่องนั้นอย่างเพียงพอนี่เอง
utto

โพสต์ที่ 28

มันถูกกฎหมายประเทศเรา ถ้าเราซื้อoption บ้านเรา มันจะผิดกฎหมายบ้านเราก็ตรงที่ไปซื้อ option บ้านคนอื่นเพราะกฎหมายบ้านเราไม่อนุญาตครับ อยากจะเล่นจริงๆ ก็มีวิธีเลี่ยงได้แต่ ก็เพราะไม่ถูกกฎหมายบ้านเรานี่แหละ ทำให้ยิ่งเสี่ยงขึ้น   อดใจรออีกนิดก็จะมีแล้ว derivative market  หรือไม่ก็ลองกับ AFET ก่อนก็ได้  
ปล. ถ้าเขาเก่งแบบนั้นจริงๆ จะมาทำ seminar หาตังทำไม??? ผมก็ไม่เคยได้ยิน soros จัด seminar ที่ไหนเลยนะ เขาเขียนตำราเผยแพร่แนวคิดเขาหลังจากไต่ขึ้นอันดับเศรษฐีโลกเท่านั้นเอง แต่อันดับเป็นรองปู่ buffet ฮะ

โพสต์ที่ 29

อดไปจนได้ วันนี้เปื่อยอยู่บ้านครับ T_T ไว้หายไข้แล้วจะไปขอถ่ายทอดวิชา(อวิชชา?) จากพี่ๆที่ไปละกัน -_-'
Stock Broker

Re: กำไร 40 เท่า จากการลงทุน US Option -_-?

โพสต์ที่ 30

Viewtiful Investor เขียน:รุ่นพี่ที่บริษัทมาชวนไปฟังสัมมนาเรื่องการลงทุนใน Option ที่ตลาดใน USA รับประกันว่ากำไรขั้นต่ำ 20% ต่อเดือน กำไรกันเป็นสิบๆเท่าก็มี :O
ถ้าสามารถทำกำไรได้ขนาดนั้น จะมาหาลูกค้าทำไมครับ ไปหานายแบงค์ไม่ดีกว่าหรือ

กู้มาเล่นเองเลย ต้นทุนแค่ไม่ถึง 10% ต่อปี เอามาลงทุนได้ 20% ต่อเดือน arbitrage เห็นๆ