คุยกับ LOSO อืม

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 32

โพสต์ที่ 1

ในฐานะที่ท่านมีประสบการ์ เยอะขนาดนี้ และไม่ต้องถ่อมตนนะ

แถมได้กำไรรี้กำไรมากขนาดนี้

อยากให้ท่าน ช่วย สอนพื้นฐาน สำหรับ น้องๆรุ่นใหม่ที่เข้ามาในตลาดหุ้นหน่อย ว่าต้อง 1 2 3 อย่างไร

ห้ามถ่อมตัว และเริ่มสอนเลย

เพราะท่านไม่ธรรมดาแน่นอน
Jeng

โพสต์ที่ 2

ห้ามคิดนานนะท่าน ประสบการ์ของท่าน ไม่มากก็น้อย ต้องช่วยใครบางคนได้แน่นอน

ระดับมี ตั้ง 70 อัพ ไม่ธรรมดา
Jeng

โพสต์ที่ 3

ok ถ้าท่านปฎิเสธ ผมก็เข้าใจ เพียงแต่ผมมีความรู้ไม่ถึง ผมก็เลยไม่สามารถ ช่วยใครได้ แต่คนที่สามารถช่วยใครได้ แต่ไม่อยากโดนวิจารณ์

>>> ผมเคารพสิทธิ์ ครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
moo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 4

เห็นด้วยกับพี่เจ๋งครับ

และผมว่าระดับพี่เจ๋งเนี้ยะ >>>>>ก็สุดยอดคนหนึ่งครับ
ถ้าคุณหัวเสีย คุณจะเสียหัว
LOSO
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

นักลงทุนโบ๋เบ๋อย่างเรา  ไม่มีอะไรน่าเรียนรู้ดอก พี่เจ๋ง ..............

พูดอะไรออกไปจะเป็นที่เยาะหยันของผู้คนที่ผ่านมาเห็น ..................
naris
ผู้ติดตาม: 64

โพสต์ที่ 6

เข้ามาจองแถวหน้าครับ :P
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
cyberaom
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 7

เข้ามาจองด้วย อิอิ ยังไม่ได้ลงเล่นหุ้นเลย เพ่ๆช่วยสอน แมลงเม่าตัวน้อยๆ ได้โบยบินด้วยจิ เปิดกระทู้สำหรับแมร่เม่าหัดบินเลยจิ อิอิ เพราะมีอีกหลายอย่างที่ยังไม่รุ้เลยอะ
เม่าน้อยหัดบิน
Amorna

โพสต์ที่ 8

[quote="LOSO"]นักลงทุนโบ๋เบ๋อย่างเรา
Price is what you pay, value is what you get.
Mr. Big
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 9

:shock:
guyver

โพสต์ที่ 10

อย่ามัวถ่อมตนเลยครับผม หมายถึงคนที่มีประสพการมีกำไร
ถ้าท่านกำไรมานานก็บอกแนวทางแนวคิด

การที่ถ่อมตนมันทำให้ท่านดูดีแต่มิเปงประโยชน์น่ะขอรับ
Ent'

โพสต์ที่ 11

guyver เขียน:อย่ามัวถ่อมตนเลยครับผม หมายถึงคนที่มีประสพการมีกำไร
ถ้าท่านกำไรมานานก็บอกแนวทางแนวคิด

การที่ถ่อมตนมันทำให้ท่านดูดีแต่มิเปงประโยชน์น่ะขอรับ
ผมว่าคุณ LOSO เป็นผู้มีประโยชน์ต่อเว็บอยู่แล้วนะครับ หลายๆ ครั้งได้ข้อมูลแลพมุมมองที่เป็ประโยชน์มากๆ จากคุณ LOSO   ต้องขอขอบคุณไว้นะทืี่นี้ด้วย
Mr. Big
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 12

Ent' เขียน:
ผมว่าคุณ LOSO เป็นผู้มีประโยชน์ต่อเว็บอยู่แล้วนะครับ หลายๆ ครั้งได้ข้อมูลแลพมุมมองที่เป็ประโยชน์มากๆ จากคุณ LOSO
Accidental Hero

โพสต์ที่ 13

คุณ LOSO ครับ
ผมเป็นคนหนึ่งที่นับถือในความสามารถของคุณครับ
ถ้าผมใช้คำถามแบบแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน แล้วเชิญคุณ LOSO และทุกท่านรวมแจม พอจะได้ไหมครับ

ผมชิมลางด้วยคำถามแรกก่อน
"การลงทุนในแนวทางของท่าน ยึดแนวใดเป็นหลัก"
คำว่าเป็นหลักหมายถึงอาจจะมีหลายวิธี แต่วิธีที่ให้ผลตอบแทนสูงสุดของท่านเป็นแบบใด

ผมลองนึกๆดู เช่น
มองหาหุ้นที่มีความสามารถเติบโตในอนาคต
หรือ มองหาหุ้นพื้นฐานดี แต่ราคาลดต่ำลงมาก
หรือ มองหาหุ้นที่กำลังแย่ในปัจจุบัน แต่คาดว่า ถ้าฟื้นตัวจะให้ผลตอบแทนที่ดีมาก
หรือ ใช้ระบบ trading system ต่างๆ
หรือ มองหาหุ้นที่กำลังมีข่าว หวือหวามาก

ผมเชื่อว่า คงมีอีกหลายๆวิธี
โดยส่วนตัวผม มักจะมองหาหุ้นพื้นฐานดี แต่ราคาลดต่ำลงมาก
ผลตอบแทนของผม งั้นๆ
"Be sure you put your feet in the right place, then stand firm"
Abraham Lincoln
taro23

โพสต์ที่ 14

ผมเชียร์ให้พี่ LOSO ตอบด้วยครับ
ยังคิดอยู่เลย ว่าน่าจะตามพี่บ้างเวลาที่พี่ซื้อตัวไหน

ยังไงยังไงก็ขอเป็นวิทยาทานครับ
deaw

เห็นด้วยครับ

โพสต์ที่ 15

รอด้วยครับ นิดหน่อยก็ได้ครับพี่
Stock Broker

โพสต์ที่ 16

จากที่เคยติดตามท่าน LOSO มา (ตั้งแต่สมัยชุมชนตลาด) รู้สึกว่าท่านจะเคลื่อนไหวดุจสายลม ยากนักที่จะจับท่านมาทำอะไรตามที่ถูกกำหนดไว้

ถึงเวลาสำคัญ ท่านจะปรากฏกายออกมาช่วยเหลือพี่น้องเอง ถูกมั้ยครับท่าน LOSO
yoyo
ผู้ติดตาม: 169

โพสต์ที่ 17

Financial Engineer เขียน: ถึงเวลาสำคัญ ท่านจะปรากฏกายออกมาช่วยเหลือพี่น้องเอง ถูกมั้ยครับท่าน LOSO
หรือว่าจริงๆแล้วท่าน LOSO จะมาจากคำว่า ZOLO
HIM

โพสต์ที่ 18

คุณ LOSO คงยังไม่เจอตัวถูกใจ  น่ะครับถ้าเจอตัวถูกใจก็คงจะมาแนะนำ  เหมือนเมื่อก่อนครับ  ใจเย็นๆครับคงกำลังขุดอยู่
naris
ผู้ติดตาม: 64

โพสต์ที่ 19

ตกลงพวกเรากินแห้วหรือเปล่าเนี่ย :'O
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
ล็อคหัวข้อ