ผมขอคำแนะนำคุณINVISIBLE HAND และท่านอื่นๆครับ....รอลงทุน

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
noknoi
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ผมขอคำแนะนำคุณINVISIBLE HAND และท่านอื่นๆครับ....รอลงทุน

โพสต์ที่ 1

เรียน ถามคุณ invisible hand

ผมมีหุ้นอย่างนี้ครับ ***bat-3k ราคาชื้อ 25 ปัจจุบัน 6x.00*** ccet ราคาชื้อ 28 ปัจจุบัน 3x.00*** se-ed ราคาชื้อ 6.4 ตอนนี้ 7.x ***vng ราคาชื้อ 7.25ตอนนี้ 10.x ทุนรวมประมาณ 5xx,xxx

เคยมีกองทุนรวม set index อยู่ 300,000 ชื้อตอน set 350 ขายตอน 400 เลยเป็น เงินสดในมือ(เสียดายมาก ถ้า(คิดว่า)รู้น้อยกว่านี้ คงไม่ขาย เสียดายที่(คิดว่า)รู้มาก

ที่อยากขอคำแนะนำ คือ ตอนนี้มีเงินที่จะใช้ลงทุนอีก 1,500,000
สนใจอยู่คือ LH ,TVO,BAFS,ICC,PSL หรือ .....
คาดว่าจะเข้าซื้อตอน กย-ตค และของเก่า ถือไว้ ลงในกองทุน 1 ใน 3 ที่เหลือ เป็นหุ้น

ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ขอบคุณ

หมายเหตุ....คุณginnie คิดว่าคำถามไม่เหมาะช่วยแนะนำคำถามด้วยครับ
อยากเป็น VI
CK
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 28

โพสต์ที่ 2

อิอิ คำถามน่ะดีครับ แต่ตอบยากเป็นบ้าเลย

ที่คุณนกน้อยสนใจตรงกับผมมีหนึ่งตัวคือ LH ครับ จริงๆแล้ว
ผมมองทั้ง LH ทั้ง QH ตอนนี้เอียงๆไปทาง QH มากกว่า เพราะ
ชอบโฆษณาบ้านของเขาครับ หรูมาก... วันนั้นเพิ่งพูดกับเพื่อนว่า
บ้านอะไรราคา 40-60 ล้าน จะขายออกหรือ ปรากฎว่าเพิ่งเปิดตัว
ได้ไม่กี่เดือน ขายไปหลายหลังแล้วครับ อึ้งไปเลย ก็เลยต้องซื้อซะ
หน่อย ฮ่าๆ (ซื้อหุ้นนะ ไม่ใช่บ้าน)

ส่วนเชื้อเพลิงการบิน ใจยังไม่ถึงครับ เนื่องจากอยู่ในธุรกิจท่องเที่ยว
และรู้สึกว่าการท่องเที่ยวจะหยุดชะงักไปอีกรอบแล้ว ต้องขอบคุณ
ตำรวจไทยครับ ประกาศศักดาจับฮัมบาลีเฉยเลย ยอดตกฮวบทันที
ครับ ปกติเขาจะใช้วิธีบีบให้ออกต่างประเทศไปเอง หรือไม่ก็จับแล้ว
ปิดข่าว ติดต่อมะกันให้รับตัวไปโดยมีเงื่อนไขไม่ให้ระบุว่าจับได้ที่
ประเทศไทย เล่นประกาศศักดาแบบนี้เท่ากับ เข้าข้างมะกันเต็มตัว
ครับ เดี๋ยวเขาจะหมั่นไส้แล้ววางระเบิดเรามั่ง พวกนักท่องเที่ยวเลย
กลัวกันครับ

ตัวอื่นๆไม่มีความรู้ครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
MO101
Verified User
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 3

เอียงไปทาง QH ด้วยครับ
โรงแรมตอนนี้ไม่น่าเล่นนะครับ
รอให้มันวางระเบิสเร็จก่อนละกัน (พูดเล่นนะ)
ค่อยซื้อ พอมันตูมก็ค่อยขาย....
ล็อคหัวข้อ