One Up on Wall Street VS The New Buffettology

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
The new guy
ผู้ติดตาม: 0

One Up on Wall Street VS The New Buffettology

โพสต์ที่ 1

ใครเคยอ่าน 2 เล่มนี้แล้วบ้างครับ เป็นอย่างไรบ้าง
...แล้วผมจะสามารถหาซื้อได้ที่ไหนบ้าง...ครับ
genie
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

มีขายที่asia bookทั้งสองเล่มเลยครับ แต่แนะนำว่าถ้าอ่านหนังสือเกี่ยวกับbuffetหนังสือของ hagstromเขียนดีกว่า ส่วนone upเฮียmonแกแนะนำแต่ยังไม่ได้ซื้อมาอ่านเลย
มนตรี นิพิฐวิทยา
Verified User
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 3

ผมอ่านแล้วทั้งสองเล่ม หาซื้อได้ที่Asia book อย่างที่K.genie บอกนั้นละครับ ส่วนตัวผมชอบ one up มากกว่าครับ สำหรับเรื่องของBuffetผมแนะนำ The Warren Buffett Way ครับอ่านดีกว่ามาก มีเล่มอื่นๆให้ตามอีกมากครับ อ่านได้ความรู้สาระ เป็นแนวทางลงทุนที่ดีครับ

ถ้าภาษาไทยผมแนะนำ "วาทะคนแถวหน้า วอเร็น บัฟเฟต" ของเกรียงศักดิ์ เจริญวงค์ศักดิ์ ที่พี่ครรชิตแกนำมาเผยแพร่บ่อยๆนั่นแหละครับ
ล็อคหัวข้อ