สวรรค์-นรก คงอยู่ใกล้ๆกันสำหรับผู้ถือหุ้น CPR

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 919

สวรรค์-นรก คงอยู่ใกล้ๆกันสำหรับผู้ถือหุ้น CPR

โพสต์ที่ 1

ดูราคาซื้อขายวันนี้ซิครับ เอากะเจ้ามือซิ

เคยอ่าน 56-1 กิจการมีความเสี่ยงที่มีนัยสำคัญ
ผมไม่กล้าซื้อครับ
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
CK
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 2

:shock:
Mr. Big
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 3

k. CK วันนี้ SNC KSL สุดยอดเลยนะครับ
CK
ผู้ติดตาม: 29

โพสต์ที่ 4

เหมือนฝาแฝดเลยครับ ราคาเกี่ยวก้อยกันไปเลย PTL อีกตัวด้วยครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
naris
Verified User
ผู้ติดตาม: 64

โพสต์ที่ 5

วันนี้VIแฮปปี้กันทั่วหน้า :mrgreen:
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
Mr. Big

โพสต์ที่ 6

INDORAMA จะเป็นไงครับเนี่ย
Jeng
ผู้ติดตาม: 32

โพสต์ที่ 7

อืม เจ้า snc นี่ อืม
nanchan
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 8

โบรกฯแฉมีเจ้ามือลาก CPR ขึ้นไปเชือด ยุรายย่อยร้องทางการตรวจสอบ

จากการที่ราคาหุ้นหุ้นบมจ.ซีพีอาร์ โกมุ อินดัสเทรียล (CPR) ที่มีการเคลื่อน
ไหวอย่างผันผวนในวันนี้ โดยมีการไล่ราคาหุ้นขึ้นไปทำจุดสูงสุดที่ 7.40 บาท จากนั้น
ทุบลงมาทำจุดต่ำสุดที่ 4.80 บาท ก่อนจะปิดตลาดที่ 5.05 บาท ลดลง 0.90 บาท
หรือ 15.13% ด้วยมูลค่าการซื้อขายหนาแน่นเป็นอันดับ 1 ที่ 1,035.04 ล้านบาท
นักวิเคราะห์หลักทรัพย์รายหนึ่ง เปิดเผยว่า วันนี้มีการเข้ามาเก็งกำไรหุ้น CPR
กันอย่างหนาแน่น ซึ่งเชื่อว่ามีเจ้ามือเข้ามาจงใจลากราคาหุ้นขึ้นไปและทุบหุ้นลงมา
ซึ่งกรณีนี้ทำให้นักลงทุนรายย่อยเกิดความเสียหายเป็นจำนวนมาก เพราะฉะนั้นจึง
คาดว่านักลงทุนรายย่อยคงจะร้องเรียนไปยังตลาดหลักทรัพย์ และคณะกรรมการ
กำกับหลักทรัพย์และตลาดหลักทรัพย์ (ก.ล.ต.) เพื่อให้มีการตรวจตอบถึงการเคลื่อน
ไหวของราคาหุ้นอย่างผิดปกตินี้
'คงมีเจ้ามือเข้ามาเล่น ซึ่งในช่วงเช้าราคาหุ้นก็ปรับเพิ่มขึ้นแรงและยังปรับลด
ลงอย่างผิดปกติอีกจึงคาดว่าพรุ่งนี้ทาง ก.ล.ต. คงเข้าไปดูเพราะคงจะมีรายย่อยที่ได้
รับความเสียหายเข้าไปร้องเรียน โดยข่าวการได้ออเดอร์เพิ่มจากบริษัทยูซอนไพพ์
(เกาหลีใต้) ซึ่งเป็นบริษัทร่วมทุน นั้นก็เป็นข่าวเดิมที่รู้กันอยู่แล้วซึ่งเราก็ได้สอบถาม
ไปยังผู้บริหารซึ่งเขาก็บอกว่ายังไม่ได้ข้อสรุปแต่คาดว่าได้อย่างแน่นอน' นักวิเคราะห์ กล่าว
อย่างไรก็ดี คงต้องมีการปรับประมาณการใหม่หลังทราบข้อมูลที่ชัดเจนเรื่อง
ของการได้ออร์เดอร์ดังกล่าว จึงมองว่าราคาหุ้นในขณะนี้ได้เกินปัจจัยพื้นฐานแล้ว ซึ่ง
ได้ประเมินไว้ที่ราคาหุ้นละ 4.50 บาทจึงแนะนำขายทำกำไร
เฝ้าดูไป โดยใจที่เป็นกลาง
nanchan

โพสต์ที่ 9

ผมไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไมไม่ขอบคุณเจ้ามือ
ที่อุตส่าห์เสี่ยงลากราคาให้สูงขนาดนี้

แต่ก็อย่างว่า ลากเสร็จแล้วทุบ นี่ มันแย่หน่อยนะ
เฝ้าดูไป โดยใจที่เป็นกลาง
ลูกอิสาน
ผู้ติดตาม: 919

โพสต์ที่ 10

CK เขียน:เหมือนฝาแฝดเลยครับ ราคาเกี่ยวก้อยกันไปเลย PTL อีกตัวด้วยครับ
มีอีกตัวนะ พี่ CK สังเกตหรือเปล่า :?

เป็นอย่างนี้ VI คงต้องท่องในใจว่า
ระยะสั้นราคาหุ้นไปตามเจ้ามือ ระยะยาวไปตามผลประกอบการ
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
Heroine
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 11

โรบิ้นเหรอคะ (เดาค่ะ :roll: )
โลกมายา...ดินแดนที่ต้องใส่หน้ากากคุยกัน
เหนื่อยค่ะ! อยากหยุดพักการแสดงสิ่งที่ฝืนกับการเป็นตัวของตัวเอง

ล้มหาย ..ยังไม่ตายจาก
Stock Broker

โพสต์ที่ 12

นึกว่า VI จะไม่สนหุ้นโล้ชิงช้า ที่ไหนได้ก็แอบดูกันหลายคนเลยนี่นา :lovl:
nano

โพสต์ที่ 13

แก้เหงามั้ง ชีวิตจะได้เพิ่มรสชาติ :lovl:
por_jai
ผู้ติดตาม: 9

โพสต์ที่ 14

8) ผมเดาว่า
หนึ่งคนมีพอร์ต หลายแบบ
VI ซะ 20
VS ซะ 80
อะไรทำนองเนี้ย...
กรูเก่ง กิเลสเก่งกว่า
thana99

โพสต์ที่ 15

ผมนั่งดูเจ้า PTL SNC KSL แล้วเหมือนวิ่งดูม้าแข่ง
ผมนั่งดูเจ้า CPR เหมือนดูคนเล่นรถไฟเหาะตีลังกา :o :roll: :idea:
Mr. Big

โพสต์ที่ 16

thana99 เขียน:ผมนั่งดูเจ้า PTL SNC KSL แล้วเหมือนวิ่งดูม้าแข่ง
ผมนั่งดูเจ้า CPR เหมือนดูคนเล่นรถไฟเหาะตีลังกา :o :roll: :idea:
คุณ ck มีครบ 555
ล็อคหัวข้อ