ช่วงที่ผ่านมา .... ผมว่า โบรกเกอร์ ... มี NPL กันอื้อแน่เลย

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
คัดท้าย
Verified User
ผู้ติดตาม: 0

ช่วงที่ผ่านมา .... ผมว่า โบรกเกอร์ ... มี NPL กันอื้อแน่เลย

โพสต์ที่ 1

...

ตั้งแต่วันที่ 5 กรกฎาคม 2548 เป็นต้นไป หากลูกค้าท่านใดประสงค์ที่จะลงทุนในหลักทรัพย์

PICNI, EWC, EWC-W1, APURE, APURE-W1, EMC บริษัทขอให้ลูกค้าวางเงิน 50 % ของยอดที่ต้องการซื้อในหุ้นดังกล่าว จนกว่าบริษัทจะมีประกาศเปลี่ยนแปลง

...
The crowd, the world, and sometimes even the grave, step aside for the man who knows where he's going, but pushes the aimless drifter aside. -- Ancient Roman Saying
Jeng
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 32

โพสต์ที่ 2

อืมจริง เรื่องนี้ ดีนะในเว็บเราไม่เคยมีใครชวนซื้อหุ้น ไฟแนนเลย
yakole

โพสต์ที่ 3

แล้วโบรกเกอร์ที่มีหนี้เสียมากๆ จะถูกปิดมั้ยครับ
แล้วถ้าเราเปิดพอร์ตกับโบรกเกอร์ทึ่ถูกปิด ผลจะเป็นอย่างไรบ้างครับ
jaychou

โพสต์ที่ 4

เบี้ยวค่าหุ้น...ก็ฟอร์ซเซลก็ได้นี่ครับ
คัดท้าย

โพสต์ที่ 5

jaychou เขียน:เบี้ยวค่าหุ้น...ก็ฟอร์ซเซลก็ได้นี่ครับ

อย่าง Picni เนี่ย Force Sell แล้วเจ๊งทั้งคนเล่นทั้งโบรก ... เพียบครับ :P
The crowd, the world, and sometimes even the grave, step aside for the man who knows where he's going, but pushes the aimless drifter aside. -- Ancient Roman Saying
miracle
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 81

โพสต์ที่ 6

webไหนออกประกาศล่ะพี่คัดท้าย
ไม่เห็นโดนเลย
:)

เพราะถือไว้เต็มportเลย ในหุ้นตัวอื่นๆๆๆ
:)
Heroine

โพสต์ที่ 7

หุ้นพวกนี้รับข่าวเลยค่ะ วิ่งขึ้นฉิวเลย :B ไม่มีกะเค้าเลยซักกะตัว ใจไม่กล้าพอค่ะ
โลกมายา...ดินแดนที่ต้องใส่หน้ากากคุยกัน
เหนื่อยค่ะ! อยากหยุดพักการแสดงสิ่งที่ฝืนกับการเป็นตัวของตัวเอง

ล้มหาย ..ยังไม่ตายจาก
ล็อคหัวข้อ