รวมหุ้น..ที่ทำให้วิต้องช้ำใจ

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก
ลูกอิสาน
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 919

โพสต์ที่ 1

ผมสังเกตุว่าช่วงนี้มีหุ้นหลายตัวราคาลดลงมามาก
และหลายตัวก็เป็นหุ้นที่นักลงทุนเน้นคุณค่า เคยสนใจมาก่อน
เท่าที่ผมรวบรวม น่าจะเป็นหุ้นเหล่านี้ครับ..

BEC GRAMMY GMMM SPF CEI CPL PHA PAP SSC SE-ED FANCY และ PL

เลยคิดได้ว่า มีอะไรที่ทำให้หุ้นเหล่านี้ มีผลการดำเนินงานที่แย่ลง
มีความเสี่ยงอะไรที่นักลงทุนมองข้ามไป จนส่งให้การลงทุนขาดทุน
เผื่อคราวหน้า เราจะได้ระวังเอาไว้ครับ

เพื่อนๆ มีหุ้นตัวอื่นๆ อีกก็เสริมได้นะครับ

และที่แน่ๆไม่ได้หมายความว่าหุ้นที่กล่าวมาไม่ดีนะครับ
เพราะราคาที่ลดลงมาก หลายตัวก็ดูน่าสนใจ และหลายตัวก็อาจจะกลับมาทำกำไรได้ดีในอนาคตครับ :?
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
Jeng
ผู้ติดตาม: 32

โพสต์ที่ 2

โค้ด: เลือกทั้งหมด

BEC GRAMMY GMMM SPF CEI CPL PHA PAP SSC SE-ED FANCY และ PL 
อืม ไม่เคยซื้อซักตัว วันนี้ซื้อ PAP ดีกว่า
ภาพประจำตัวสมาชิก
yoyo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 171

โพสต์ที่ 3

PL ผมพลาดเพราะมองแต่อดีตกับปัจจุบันครับ
ผลงานในอดีตดีมาก เติบโตสูงมาตลอด
หุ้นในตอนนั้นมีราคาถูก แต่ที่ผมไม่รู้คืออนาคตของบริษัท
ได้แต่เดาเอาจากผลงานในอดีตเพียงอย่างเดียวแล้วลากเส้นเป็น trend ขาขึ้น กำไรสูงขึ้น
แต่จริงๆแล้วไม่ได้เข้าใจตัวธุรกิจอย่างแท้จริง ไม่รู้ว่ามีคู่แข่งมากน้อยแค่ไหน
ไม่รู้ว่า margin จะสามารถอยู่ในระดับสูงๆ ได้อย่างเดิมมั๊ย ตลาดรวมเป็นยังไง
ที่สำคัญยังไม่มีโอกาสได้คุยกับผู้บริหารเลยซักครั้ง
สรุปความผิดพลาดแล้ว คือเข้าใจธุรกิจไม่ดีพอ
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
http://www.yoyoway.com
Jeng

โพสต์ที่ 4

อ่านบทความที่คุณ PP แนะให้อ่านแล้วมีกำไรมากเลย

วอเรนดูโค๊กตั้ง 30 - 40 ปีค่อยซื้อ

และดูงบการเงินของ Anheuser-Busch 25 ก่อนตัดสินใจลงทุน

อิอิ ผมเองก็ชอบนะ bec grammy ssc se-ed fancy แต่ก็ยังตามดูอยู่ห่างๆ
yoyo

โพสต์ที่ 5

se-ed ก็พลาดคล้ายๆกับ PL เลยครับ
grammy(ตัวนี้ไม่ได้ซื้อเอง แต่บอกให้คนอื่นซื้อ) พลาดเพราะไม่ได้วิเคราะห์ด้วยตัวเอง
อาศัยรู้ว่าดร. ซื้อก็เลยซื้อตาม 56-1 ก็ยังไม่เคยอ่านเลยด้วยซ้ำ ... อันนี้พลาดแบบไม่น่าให้อภัย
การลงทุนที่มีค่าที่สุด คือการลงทุนในความรู้
ลูกอิสาน
ผู้ติดตาม: 919

โพสต์ที่ 6

yoyo เขียน:PL ผมพลาดเพราะมองแต่อดีตกับปัจจุบันครับ
ผลงานในอดีตดีมาก เติบโตสูงมาตลอด
หุ้นในตอนนั้นมีราคาถูก แต่ที่ผมไม่รู้คืออนาคตของบริษัท
ได้แต่เดาเอาจากผลงานในอดีตเพียงอย่างเดียวแล้วลากเส้นเป็น trend ขาขึ้น กำไรสูงขึ้น
แต่จริงๆแล้วไม่ได้เข้าใจตัวธุรกิจอย่างแท้จริง ไม่รู้ว่ามีคู่แข่งมากน้อยแค่ไหน
ไม่รู้ว่า margin จะสามารถอยู่ในระดับสูงๆ ได้อย่างเดิมมั๊ย ตลาดรวมเป็นยังไง
ที่สำคัญยังไม่มีโอกาสได้คุยกับผู้บริหารเลยซักครั้ง
สรุปความผิดพลาดแล้ว คือเข้าใจธุรกิจไม่ดีพอ
แฮะ แฮะ :lol: :lol: ตัวนี้ไม่ใช่คุณ Yoyo คนเดียวหรอกครับ
ผมก็โดนด้วย สาเหตุก็เหมือนๆกันล่ะครับ
การลงทุนคืออาหารอร่อยที่สุดเมื่อเย็นดีแล้ว
CK
ผู้ติดตาม: 30

โพสต์ที่ 7

หลังๆ ผมไม่ค่อยพลาดเพราะหุ้นตกหนักๆ แล้ว เพราะหลายปีก่อนเคยต้อง
cut loss บางตัวแบบกระอักเลือด

แต่กลับมาพลาดเพราะขายเร็วไปบ้าง ซื้อช้าไปบ้าง

แต่เท่าที่ดูมา CEI น่าจะสร้างความเจ็บช้ำได้สูงสุดนะครับ
นึกถึงว่าถ้าตอน 360 บาทดื้อไม่ยอมขาย มาวันนี้คงเลิกเล่นหุ้นไปแล้ว
Dr.T
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

สมาคมคนเจ็บ ๆ (จาก PL)

โพสต์ที่ 8

ลูกอิสาน เขียน: แฮะ แฮะ :lol: :lol: ตัวนี้ไม่ใช่คุณ Yoyo คนเดียวหรอกครับ
ผมก็โดนด้วย สาเหตุก็เหมือนๆกันล่ะครับ
มาเป็นเพื่อนครับ :roll: เดี๋ยวก็มีคุณ Heroine ถ้าจำไม่ผิด
นอกจาก PL ผมก็โดน CPL ไปด้วย
ASIAN เป็นอีกตัวที่เหมือนจะเคย ๆ พูดถึงกันอยู่
มนุษย์เห่อลูก :lol:
http://tyakon.multiply.com
jaychou
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 9

เพิ่งบ่นกับท่านคัทท้ายเมื่อคืน......

CK ทำให้ผมช้ำใจครับ (ไม่ใช่ท่านประธานนะครับ ฮ่าๆ)

เห็นว่าเป็นหุ้นเล่นข่าว เจ้าพ่อคุม มีอุ้มพนักงานบัญชี

มีเล่นข่าวโกงภาษี ... มาเปิดตำราปีเตอร์ลินช์

เค้าเรียกว่าหุ้นมาเฟีย พอหุ้นขึ้นมาเฟียก็หายไป
สามัญชน
ผู้ติดตาม: 49

โพสต์ที่ 10

:lol: :lol: :lol: :lol:

yoyo wrote:
PL ผมพลาดเพราะมองแต่อดีตกับปัจจุบันครับ
อืม....คุณโยโย่ ทำไมเอาความรู้สึกผมมาเขียนได้ละเอียดยิบขนาดนี้ครับ

:oops: :oops: :oops: :oops:
tom

โพสต์ที่ 11

ผมว่า (จริงๆ นะ)

ว่าหุ้นตัวไหนซื้อตอนมันยอดดอย มันก็สร้างความเจ็บช้ำได้ทั้งสิ้น

ยังเห็นด้วยกับพี่เจ๋งนะครับ

ทำนอง สำคัญกว่าคำร้อง

เอ้ย..สำคัญที่จังหวะ ครับ

เอ...พี่เจ๋งว่าแบบนี้รึป่าวหว่า...
Jeng

โพสต์ที่ 12

เอ้ย..สำคัญที่จังหวะ ครับ 

เอ...พี่เจ๋งว่าแบบนี้รึป่าวหว่า...
พี่ก็ว่าไปตามทฤษฎี แต่ปฎิบัตไม่ค่อยเก่ง อย่าง PL พี่แนะนำให้พี่ชาย และเพื่อนพี่ชายซื้อตอน 29 บาท เขาก็ขายได้กำไรตั้งเยอะ

จะมาบอกว่า PL ทำให้ช้ำใจได้ไง

ส่วนราคาที่ซื้อ จริงๆแล้วพวกเราชอบซื้อตอนเรามั่นใจ เราจะมั่นใจก็ต้อเมื่อ

1. อ่านแล้วรู้สึกมั่นใจ
2. ราคาแข็ง ( ไม่ค่อยตก )

ซึ่งจริงๆแล้ว ตรงนี้ น่าจะเป็นจุดอันตรายมากกว่า

เพราะ ถ้าเราอ่านแล้วมั่นใจ พี่ไม่รู้ว่าใครเขียนให้เราอ่านเพื่ออะไร หรือว่าเพื่อให้เราซื้อ
Dr.T

โพสต์ที่ 13

อืม.. นอกจาก ซี้ (CEI) แล้ว แป่ว.. (PL) ก็ทำให้นักลงทุนเจ็บตัวหลายท่านเหมือนกันนะครับ
ชื่อไม่เป็นมงคล :lol: :lol: :lol:
มนุษย์เห่อลูก :lol:
http://tyakon.multiply.com
Heroine

Re: สมาคมคนเจ็บ ๆ (จาก PL)

โพสต์ที่ 14

Dr.T เขียน: มาเป็นเพื่อนครับ :roll: เดี๋ยวก็มีคุณ Heroine ถ้าจำไม่ผิด
นอกจาก PL ผมก็โดน CPL ไปด้วย
ASIAN เป็นอีกตัวที่เหมือนจะเคย ๆ พูดถึงกันอยู่
ขอบคุณ คุณDr.T ค่ะที่จำได้ได้ มาร่วมชอกช้ำกับหุ้นตัวนี้ด้วยคนค่ะ แถมอีกหนึ่งตัวค่ะ **หมูล่ามอเตอร์** :twisted:
โลกมายา...ดินแดนที่ต้องใส่หน้ากากคุยกัน
เหนื่อยค่ะ! อยากหยุดพักการแสดงสิ่งที่ฝืนกับการเป็นตัวของตัวเอง

ล้มหาย ..ยังไม่ตายจาก
โป้ง

โพสต์ที่ 15

เคยซื้อ SSC GMMM (แต่ขาย ssc ไปแล้ว)
มี GMMM เหลืออยู่ครับ ไม่ได้ทำ DSM ด้วย เหอ..... :oops:

พลาดตรงที่ซื้อแพงเกินไป ราคาปัจจุบันเลยสะท้อนผลประกอบ
งด เลิก เสพ สุรา บุหรี่ วันนี้ เพื่อชีวิตที่ดีของท่าน
LOSO

โพสต์ที่ 16

BEC GRAMMY GMMM ไม่เคยคิดจะซื้อ ยกเว้นลงมาเทรดกันที่ P/Eไม่เกิน 8 เท่า ....

SPF ผลประกอบการไม่ค่อยแน่นอน ผีเข้าผีออก commodityที่ขึ้นกับฟ้าฝน รวมทั้งเทวดา .............

CEI ผมเคยซื้อเมื่อหลายปีก่อนที่ 120-125บาท ขายไปแถว 330-350
ชะตาขึ้นกะลูกค้าเจ้าใหญ่ที่เป็นผู้ถือหุ้นด้วย เมื่อผู้ถือหุ้นถอนตัวก้อ...

CPL ตัวนี้ไม่มีอะไรจะพูด บอกไปแล้ว เตือนไปแล้วหลายหนว่า ..................

PHA ตลาดประกันโตไม่มาก ผลประกอบการขึ้นกับ 2 ส่วน หวังส่วนต่างมากๆไม่ได้ยกเว้นทําถูกจังหวะ ถือยาวหวังกินปันผลจะชําใจเป็นรอบๆยิ่งเข้าผิดจังหวะด้วยละก้อ ..............

FANCY ผลประกอบการที่โตเมื่อหลายปีก่อน และมีการเพิ่มทุน การแจกหุ้นปันผล แตกพาร์
มันสอดคล้องกันดีนะ หลังจากนั้นก้อเป็นอย่างที่เห็น .................
yakole

โพสต์ที่ 17

สำหรับผม grammy ซื้อตอนราคาแพง มีค่า พีอีที่สูง หลังจากนั้นราคาก็ลงมาโดยตลอด แต่ก็ยังเห็นว่าพื้นฐานของธุรกิจไม่ได้เปลี่ยนแปลงไปมากก็ซื้อ
เฉลี่ยไปอีก จนมาถึงประกาศงบ ไตรมาส 1/48 กำไรออกมาน้อยมากๆ เลย
ตัดสินใจขายทิ้งออกไป แต่วันแรกกลับไม่กล้าขายให้หมด ผลก็คือราคาหุ้น
ยิ่งลงต่ำกว่าไปอีก แทนที่จะขาดทุนน้อย กลับกลายเป็นว่าขาดทุนมากขึ้นไป
อีก
อีกตัวหนึ่งก็คือ upoic ซื้อเพียงเพราะหวังเงินปันผลโดยที่ไม่ได้ศึกษาตัว
บริษัทโดยละเอียด ว่าน้ำมันปาล์มมีราคาที่ผันผวนมาก ผลก็คือต้องขายขาด
ทุนไปอีกตัว
ลุงขวด
ผู้ติดตาม: 121

โพสต์ที่ 18

PL เป็นหุ้นที่ดี และผลประกอบการออกมากก็ดี... เนื่องจาก D/E สูงถึง 3.1 เท่า ถึงแม้จะออกหุ้นกู้ได้..... ก็ต้องพยายามลด หนี้ให้เหลือแถว 1.5 เท่า เขาจึงต้องเพิ่มทุนเข้าไป โดยจะขายให้กับผู้ถือหุ้นเดิมโดยใช้ราคาส่วนลดจากราคาตลาดประมาณ 10% เลยทำให้หุ้นต้องลดลงเรื่อย ๆ

FANCY พลาด เพราะ ผลการดำเนินงานในโรงงานใหม่ ไม่มีการคืบหน้า และยังเป็น ตัว ถ่วง.....อนาคตถ้าจัดการ กับโรงงานใหม่ได้ดี ก็จะก้าวกระโดด ได้อย่างแน่นอน แต่ปัญหา ตอนนี้จะหาคนเก่งมาจัดการได้อย่างไร

ส่วน SE-ED เห็นว่า การขยายสาขาทำให้ค่าใช้จ่ายเพิ่ม ผมว่า ดีนะครับ ขยายสาขาไปมาก ๆ และหาทางควบคุมค่าใช้จ่ายให้ได้ ก็ จะดีสำหรับอนาคต

ผมยังถือ 2 ตัวหลัง สำหรับตัวแรก หาจังหวะ ดี ดี อยากได้คืนมาเหมือนกัน

BEC ราคาทุนผมสูงมากทีเดียว ตัดใจขาย ทำขาดทุน (เขามักพูด ขายทำกำไรกัน) ไม่ไหว
หุ้นจะขึ้นหรือลง อยู่ที่ผลประกอบการ ซึ่งประกอบด้วย ความสามารถของผู้บริหารกับ ธรรมาภิบาล.........ใหญ่ในเล็กย่อม ดีกว่าเล็กในใหญ่
jaychou

โพสต์ที่ 19

มีข้อสังเกตุ PHA ครับ

ผู้บริหารบริษัท เป็นผู้บริหารพรรคประชาธิปัตย์ด้วย

ไม่รู้บริหารอะไรมากกว่า ระหว่างพรรคฝ่ายค้าน กับบริษัท

ผู้ใหญ่ท่านหนึ่งเคยเตือนว่า ทำธุรกิจ อย่าเข้าพรรคการเมือง

เพราะไม่รู้ว่าวันไหนจะเป็นฝ่ายค้าน

.................

เพิ่งจะเข้าใจวันนี้เอง
yoyo

โพสต์ที่ 20

เอาเป็นว่า ... มาช่วยๆกันบันทึกเอาไว้เป็นบทเรียนสอนตัวเองล่ะกันครับ
บทเรียนอย่างหนึ่งที่ผมจะจดจำไว้อีกนานคือ
- รายได้เพิ่มไม่ได้หมายความว่ากำไรเพิ่ม จะดูธุรกิจอย่าดูแค่แนวโน้มการเติบโตของรายได้อย่างเดียว ต้องดูด้วยว่าต้นทุนเป็นไง .. ขึ้นราคาของแล้วลูกค้าหายมั๊ย ...สินค้าที่มี DCA จะช่วยจุดนี้ได้ดี
- จะซื้อหุ้นเยอะๆ ต้องหาโอกาสเจอกับผู้บริหารก่อน ดูว่าเค้าเป้นคนยังไง ...
ใครมีบทเรียนอะไรช่วยเสริมด้วยครับผม
วัวแดง

โพสต์ที่ 21

BEC - เป็นหุ้นที่ซื้อขายกัน โดยให้ความนิยมมาก(pe+pbv)สูง แต่ผมยังอุตส่าห์แนะนำให้แม่เพราะเห็น ปันผลสม่ำเสมอ สุดท้ายทำให้แม่ขาดทุนไป1บาท(หักปันผลแล้ว)

GRAMMY- เล็งมานานมาก คิดว่ายังไงคนก็ต้องฟังเพลง ถ้านึกถึงเพลงต้องเค้าเลย แต่โชดดีที่ราคาที่ต้องการไม่เคยมาถึงเลยรอดตัว ถ้ายังปราบการละเมิดลิขสิทธ์ไม่ได้ อย่าหวังว่ากำไรจะโดดเด่น

CEI- อดีตไม่ได้บอกอนาคต100%,การพึ่งลูกค้ารายใหญ่มากเกินไป เสี่ยงมากๆ ,สิ่งที่เห็น อาจไม่ใช่ก็ได้,ถ้าเราผลักภาระต้นทุนให้ลูกค้าไม่ได้ อย่าทำ(ธุรกิจนั้นดีกว่า)

CPL- ถ้าผู้คุมไม่ดี อย่าหวังว่าเรือนจำจะปลอดภัย, ตัวเลขทำกันได้ แต่ความจริงทำไม่ได้

SE-ED - ไม่เคยช้ำแต่อยากบอกว่า อยากเป็นเจ้าของมากๆ แต่ไม่ใช้ตอนนี้

FANCY- ไม่ได้หมายความว่าการขยายกิจการจะทำให้ได้มา ซึ่งกำไรเสมอไป

pl - ยังไงเจ้าหนี้ก็ยังได้เงินจากเราก่อนเสมอ ดังนั้นผมไม่อยากยุ่งกับใครที่มีหนี้มากๆ ถึงแม้หลายคนจะบอกว่าหนี้นั้นเป็นหนี้ที่ดีก็ตาม

ก่อนหน้านี้ ผมชอบ cei และ fancy มากๆๆ แต่ไม่ใช่ตอนนี้ เพราะผมมีเพื่อนๆที่ดี ที่คอยเตือนเสมอมา ทำให้ เจ็บไม่มาก :P

หุ้นทุกตัวมีขึ้นและมีลง แล้วคุณจะเสียใจทำไมในเมื่อมันเป็นแค่ตัวเลข(ขึ้น-ลง) สมมติทั้งนั้น

ช่วงนี้ ช็อกมากๆ เพื่อนรุ่นพี่เพิ่งเจอกัน แป้ปๆ แข็งแรงดี ไปรอที่สวรรค์ ซะงั้น :cry:
ถ้าผมคิดเหมือนคนทั่วๆไป ผลตอบแทนผมก็เหมือนคนทั่วๆไป
ใจผมคงละลาย ถ้าผมคิดตามคนอื่น
ผู้ชนะไม่แน่ว่าจะต้องเป็นคนที่วิ่งเร็วที่สุด...แต่เป็นผู้ที่อดทนที่สุดต่างหาก
Jeng

โพสต์ที่ 22

นี้ ช็อกมากๆ เพื่อนรุ่นพี่เพิ่งเจอกัน แป้ปๆ แข็งแรงดี ไปรอที่สวรรค์ ซะงั้น 
อะไรๆก็ไม่แน่นอน อยากทำอะไรที่ไม่ผิดศิลธรรม ยังมีเวลาเหลือให้รีบทำ
วัวแดง

โพสต์ที่ 23

อะไรๆก็ไม่แน่นอน อยากทำอะไรที่ไม่ผิดศิลธรรม ยังมีเวลาเหลือให้รีบทำ
เห็นด้วยครับพี่ เค้าว่าคนอายุยิ่งมากยิ่งกลัวตาย แต่ทำไมผมเริ่มกลัวแล้วเนี่ย พึ่ง26เอง

ส่วนสิ่งที่อยากทำที่สุดตอนนี้ คงต้องขอไปนิวซีแลนด์ซักเดือน เห็นฟาร์มในรูปแล้วอยากไปมากๆ สวยจริงๆ ตอนนี้เลยต้องไปแถวปากช่องแทน :juju:
ถ้าผมคิดเหมือนคนทั่วๆไป ผลตอบแทนผมก็เหมือนคนทั่วๆไป
ใจผมคงละลาย ถ้าผมคิดตามคนอื่น
ผู้ชนะไม่แน่ว่าจะต้องเป็นคนที่วิ่งเร็วที่สุด...แต่เป็นผู้ที่อดทนที่สุดต่างหาก
CEO

Re: รวมหุ้น..ที่ทำให้วิต้องช้ำใจ

โพสต์ที่ 24

ลูกอิสาน เขียน:ผมสังเกตุว่าช่วงนี้มีหุ้นหลายตัวราคาลดลงมามาก
และหลายตัวก็เป็นหุ้นที่นักลงทุนเน้นคุณค่า เคยสนใจมาก่อน
เท่าที่ผมรวบรวม น่าจะเป็นหุ้นเหล่านี้ครับ..

เลยคิดได้ว่า มีอะไรที่ทำให้หุ้นเหล่านี้ มีผลการดำเนินงานที่แย่ลง
มีความเสี่ยงอะไรที่นักลงทุนมองข้ามไป จนส่งให้การลงทุนขาดทุน
เผื่อคราวหน้า เราจะได้ระวังเอาไว้ครับ

เพื่อนๆ มีหุ้นตัวอื่นๆ อีกก็เสริมได้นะครับ

และที่แน่ๆไม่ได้หมายความว่าหุ้นที่กล่าวมาไม่ดีนะครับ
เพราะราคาที่ลดลงมาก หลายตัวก็ดูน่าสนใจ และหลายตัวก็อาจจะกลับมาทำกำไรได้ดีในอนาคตครับ :?

ที่จริงผมเคยซื้อมาบ้าง แต่ใช้วิชาเผ่นพันลี้ไปตั้งนานแล้ว

ส่วนบันเทิงนั้นไม่ถนัด ส่วนหุ้นไฟ กับประกัน นี่ผมไม่กล้าแตะต้องจริงๆครับ วิเคราะห์งบแล้วไม่มั่นใจ

SPF นีคือ SFP หุ้นดีของคุณลูกอีสานหรือเปล่าครับ เหอๆ
การซื้อกิจการอาจไม่ใช่การเทคโอเวอร์ และการเทคโอเวอร์ ก็ไม่จำเป็นต้องเข้าซื้อหุ้น..
CK
ผู้ติดตาม: 30

โพสต์ที่ 25

SPF = Sun Protection Factor

:lovl:

ทำให้เกิดไอเดียขึ้นมาว่า เราน่าจะจัดทำ IPF ขึ้นมาบ้างนะ

Investor Protection Factor

เช่น IPF 5 แปลว่าถือได้ 5 ปีอย่างสบายใจ ไม่โดนเผา

หุ้นตัวไหน IPF สูง ถือได้นาน
หุ้นตัวไหน IPF ต่ำ ถือไว้ได้ แต่ควรขายทันทีที่เกิดความไม่ชอบมาพากล

หุ้นตัวไหน IPF เป็น 0 ไม่เหมาะกับการถือยาว

วันนี้ คุณดู IPF ของหุ้นแล้วหรือยัง 8)
Mr. Big
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 26

ใครมีหุ้น grammy อาการ q2 หนักกว่าเดิม เพราะมหาลัยเหมืองแร่ ได้เงินน้อยมากเมื่อเทียบกับทุนสร้าง book ขาดทุนอีกเรื่องครับ
tk

โพสต์ที่ 27

Stanly ครับ เข้าที่ยอดดอย มีปันผลน้ำจิ้มนิโหน่ย :wall: :'O
พรสวรรค์หรือจะสู้พรแสวง
พรสวรรค์หรือจะสู้พรขยัน
Blueblood
ผู้ติดตาม: 24

โพสต์ที่ 28

Mr. Big เขียน:ใครมีหุ้น grammy อาการ q2 หนักกว่าเดิม เพราะมหาลัยเหมืองแร่ ได้เงินน้อยมากเมื่อเทียบกับทุนสร้าง book ขาดทุนอีกเรื่องครับ
น่าเสียดายนะครับ ผมว่าหนังก็ทำได้โอเคนะ :(
It's earnings that count
woody
ผู้ติดตาม: 4

โพสต์ที่ 29

ดันมีเรื่องกับเครือ Major เข้ามั๊งครับ
Impossible is Nothing
Mr. Big
ผู้ติดตาม: 7

โพสต์ที่ 30

Blueblood เขียน: น่าเสียดายนะครับ ผมว่าหนังก็ทำได้โอเคนะ :(
ผมก็ดุแล้วครับ ชอบนะ หนังดีทีเดียวครับ (รายได้ 4 วันแรกประมาณ 7.6 ล้านบาทครับ)