>>> ม๊ะ หวายยย แร้ววว <<<

การลงทุนแบบเน้นคุณค่า ลงทุนหุ้น VI เน้นที่ปัจจัยพื้นฐานเป็นหลัก

ล็อคหัวข้อ
ภาพประจำตัวสมาชิก
ปรัชญา
สมาชิกกิตติมศักดิ์
ผู้ติดตาม: 35

โพสต์ที่ 1

:? เมื่อเช้า เหงาๆ เลยไปแวะห้องค้ามา
มีคนตั้งโจทย์ให้มาแก้ หลายวิธี...

1) ซื้อตอนนี้แบบลดราคา (ก็กลัวว่าจะมีของลดราคากว่านี้)

2) ติดหุ้น ทำไงดีระหว่าง

ขายคัดล๊อต (ขายตัดขาดทุน) ออกจากตลาดไปเลี้ยงลูกอยู่บ้าน

ขายแบบ D S M (กำลังฮิต)

ซื้อแพง(เพราะติดหุ้น) ขายถูก

เพื่อไปซื้อที่ถูกกว่า (เขาเรียกช๊อต แล้วซ้อน หรือป่าวก็ม่ายรู้)

3) รอไปเล่นตอนฝาหรั่งเลิกฝั่งขาย กลับมาเริ่มฝั่งซื้อ

4) อยากเป็นVI (ผมงงตรงนี้ ไม่รู้จะตอบยังไง ก็เราไม่ใช่วินี่นา)

ต้องบอกตาตึ๋อ้วนมาจากช่อง3

จัดรายการ ช่วยด้วย

หรือใครมีวิธีดีดี ก็ช่วยเสนอมาหน่อย
เผื่อจะเป็นทางเลือกในการลงทุนแบบ...

เน้นคุณฆ่า

เน้นคุณข้า

เน้นคุณค่า
โป้ง
Verified User
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 2

ผมสนับสนุน DSM ครับ

เหตุผลเพราะ ผมเริ่มเบื่อ การมาทำนายทิศทางตลาด จังหวะเข้า-ออก

ถึงแม้ศึกษาแนว vi ก็ควรมาสนในวิธีนี้ครับ :wink:
เน้นคุณฆ่า

เน้นคุณข้า

เน้นคุณค่า
:lol: :lol: :lol:
งด เลิก เสพ สุรา บุหรี่ วันนี้ เพื่อชีวิตที่ดีของท่าน
CK
ผู้ติดตาม: 27

โพสต์ที่ 3

ขายเต้าทึง
dingding
ผู้ติดตาม: 0

โพสต์ที่ 4

อ่ะ...คนข้างบนแย่งอาชีพไปซะแล้ว

ขายหวย ดีกว่า :|
ต.หยวนเปียว
ผู้ติดตาม: 1

โพสต์ที่ 5

ผมก็ Pseudo-VI :D
เมื่อเช้าอ่าน นสพ เขาเขียนว่า
""""ใครทนได้ถึงที่สุด คนนั้นรอด"""""

ปล แต่เขาไม่ยักกะเขียน ที่ว่ารอด แบบร่อแร่รึเปล่า :mrgreen:
==หากบริษัทไม่ได้อยู่ในตลาดฯ หุ้นยังน่าซื้อหรือไม่ ==
moo
สมาชิกสมาคมนักลงทุนเน้นคุณค่า
ผู้ติดตาม: 2

โพสต์ที่ 6

ขายเต้าทึง
พี่ซีเค กำลังนั่งบนภู ดูช้างชนกัน
สบายใจไปเลย :B
moo

โพสต์ที่ 7

""""ใครทนได้ถึงที่สุด คนนั้นรอด"""""
ถ้ารอดแบบพลาสเตอร์เต็มตัว :mrgreen:

เฮียปรัชญา เฮียคลาบ เครียด คุณเต่าหยวนเปียวก็รอดแบบสบายตัวครับ..ขอฟันธง
ปรัชญา

โพสต์ที่ 8

:mrgreen: กลับมาอีกที ลืมบอกปายยย

เย็นนี้ห้องค้าKK ขอนแก่น เลี้ยงอาหารเย็น
ที่ชั้นบนบริษัท รายละเอียดถามมาร์กันเองและกัน
ใครว่างใครติดหุ้นใครไม่อยากเทรด
ไปทานอย่างเดียวก็ได้ ไม่รู้ว่ามีแขกรับเชิญมาหรือเปล่า

ผมไม่ได้ไป แต่ใครปายมาบอกต่อละกัน :mrgreen:
CK

โพสต์ที่ 9

พี่ซีเค กำลังนั่งบนภู
ขอแก้เป็น นั่งอยู่บนดอย
คัดท้าย

โพสต์ที่ 10

ปรัชญา เขียน::mrgreen: กลับมาอีกที ลืมบอกปายยย

เย็นนี้ห้องค้าKK ขอนแก่น เลี้ยงอาหารเย็น
ที่ชั้นบนบริษัท รายละเอียดถามมาร์กันเองและกัน
ใครว่างใครติดหุ้นใครไม่อยากเทรด
ไปทานอย่างเดียวก็ได้ ไม่รู้ว่ามีแขกรับเชิญมาหรือเปล่า

ผมไม่ได้ไป แต่ใครปายมาบอกต่อละกัน :mrgreen:
โห มีเลี้ยงข้าวด้วย ... ผมเทรดทางเน็ตตลอดไม่เคยมีคูปองกับเค้ามั่งเยย ..

นี่ไม่ได้กำไรมานานหลายวันแล้ว เพราะว่าไม่ได้ทำอะไรเลยพอร์ตว่างสะอาดเอี่ยม จะรับก็ไม่กล้ารับ .... หิวจัง ... จะกินก็กลัวติดเบ็ด .... :mrgreen:
The crowd, the world, and sometimes even the grave, step aside for the man who knows where he's going, but pushes the aimless drifter aside. -- Ancient Roman Saying
คลายเครียด
ผู้ติดตาม: 6

โพสต์ที่ 11

คุณปรัชญา
ลองชวนคนที่ถามไป

เน้นคุณค่า ที่วิลล่า

อาจจะหาทางออกได้
ถ้าไม่มีใครมาดักรออยู่
:oops: :oops: :oops: :oops: :oops: :oops:
คัดท้าย

โพสต์ที่ 12

คลายเครียด เขียน:คุณปรัชญา

:oops: :oops: :oops: :oops: :oops: :oops:
อิจฉาเฮียคลาดเครียดจังครับ ... กินหนมปัง จุกเลย ... อิอิ :mrgreen:
The crowd, the world, and sometimes even the grave, step aside for the man who knows where he's going, but pushes the aimless drifter aside. -- Ancient Roman Saying
moo

โพสต์ที่ 13

อิจฉาเฮียคลาดเครียดจังครับ ... กินหนมปัง จุกเลย ... อิอิ
เราเองมันไม่รักดี :mrgreen:
เหมือนกับคนจีนท่านเปรียบไว้ว่า

ปั้ง เปี้ยะ คื่อ เฉีย เปา

คุณคัดท้าย ยังสนใจ ptl อยู่มั๊ยครับ
คัดท้าย

โพสต์ที่ 14

moo เขียน:

คุณคัดท้าย ยังสนใจ ptl อยู่มั๊ยครับ
ตอนนี้ ผมเปลี่ยนโหมดตัวเอง ไปเป็นคัดท้ายโหมดเก็งกำไรชั่วคราวครับ ... ตอนนี้ น่าสนใจเต็มตลาดเลย 5555

แต่ว่าถ้าให้เล่นลงทุน ช่วงนี้ยังไม่กล้าลงทุนครับ

PTL เลยยังอยู่ในใจผมครับ แต่ไม่อยู่ในพอร์ตตอนนี้ ... ยังคิดว่ามันมีอนาคตครับ แต่ตลาดแบบนี้ ผมขอเล่นโหมดรักง่ายหน่ายเร็วไปก่อนดีกว่า ถ้ามีหุ้นดีๆตัวไหน โดนทุบลงมาถูกมากๆๆ แต่ผลประกอบการไม่ได้ทำท่าว่าจะลด .. ค่อยลงทุนครับ
moo

โพสต์ที่ 15

ขอบคุณ คุณคัดท้ายมากครับ
Mon money

โพสต์ที่ 16

ระยะนี้หรือครับ รอฟังเสียงเรียกของโอกาสทองครับ

ถ้าไม่ได้ยิน....อาจเป็นเพราะมันอยู่ใกล้คุณมากเกินไปมังครับ...ออกมาห่างๆมันหน่อยก็ได้

สำหรับPTL คุณคัดท้ายสนแต่ไม่ซื้อ ของผมเต็มPortเลยอะ กำไรดี ราคาไม่ขึ้น ถ้ารังเรก็รอดูอีกหน่อยก็ได้ครับ
เป็นบุญหนักหนาเหลือเกินที่ได้เกิดมาเป็นคนไทย เป็นคนไทยของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชฯ
tom

โพสต์ที่ 17

ผมนั่งอยู่บนดอยคิดนะ ว่าถ้าข้าพเจ้ากู้เงินแม่ยายมาซื้อ ละตาย แหงมๆๆ :wall: :rofl:
CK

โพสต์ที่ 18

อ้าว ticon บ๊ายบายไปแล้วเหรอท่านมน

ผมเพิ่งเข้าซื้อคืนเมื่อกี้เอง หลังจากโดนเขย่าหมดไปสองอาทิตย์ก่อน
moo

โพสต์ที่ 19

ขอบพระคุณท่านมนครับ
กำลังสนใจอยู่ครับ ptl :mrgreen:
jaychou

โพสต์ที่ 20

ไม่รู้นะ ผมดูตลาด มันลงด้วยปิโตร (ATC) น่าจะเป็นการคอนเฟิร์มสัญญาณซื้ออุตสาหกรรมที่ได้ประโยชน์เช่นป้าแต๋ว เป็นต้น แม้ป้าแกจะเป๋ไปบ้าง
แต่ผมว่าอนาคตดีกว่าอาเจ๊แน่ เพราะป้าแกไม่มีหนี้ท่วมเหมือนอาเจ๊
และเจ้าของคงไม่น่าสงสัยเหมือนตาฟิ
Mon money

โพสต์ที่ 21

ยังอยู่ครบทุกหน่วยครับ :lovl:

ตอนนี้เพิ่มPTL กับ อีกตัวหนึ่งอยู่ครับ ซัดวันนี้เอง :lovl:
เป็นบุญหนักหนาเหลือเกินที่ได้เกิดมาเป็นคนไทย เป็นคนไทยของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวภูมิพลอดุลยเดชฯ
ปรัชญา

โพสต์ที่ 22

คลายเครียด เขียน:คุณปรัชญา

เฮียคนที่ถาม เขาเป็นคนเจอหน้าผมแล้วบอก ...
ม๊ะ-หวาย-แร้ว

ขืนเข้าไปแดนสนธยา (คงคา+นารี) เห็นหลังไวไว ตายลูกเดียว

โห มีเลี้ยงข้าวด้วย ... ผมเทรดทางเน็ตตลอดไม่เคยมีคูปองกับเค้ามั่งเยย ..

ตอนนี้เอาใจลูกค้าสุดซีวิต

ก็ มีบริษัทนี้ไปเปิดบริษัท

http://www.siamfn.com/siamfn/index.jsp

หายใจรดต้นคอ ห่างกันไม่ถึง50เมตร
เจ้าถิ่นทนไม่ไหว
มาอยู่บ้านนอกกับผมไหมมีคูปองทุกบริษัท
ถ้าไอบีของคณุร็อคเทรด ได้ข่าวมีเลี้ยงข้าวทุกเย็นวันศุกร์งบบริษัท

ถ้ารอดแบบพลาสเตอร์เต็มตัว Mr. Green

เฮียปรัชญา เฮียคลาย เครียด คุณเต่าหยวนเปียวก็รอดแบบสบายตัวครับ..ขอฟันธง

ไม่ได้เล่นรอบเลยครับเก็บไว้กินปันผล คุณmoo
naris
ผู้ติดตาม: 60

โพสต์ที่ 23

ATCลงPTLก็ต้องขึ้นดิ(ว่าแต่สต็อกวัตถุดิบไว้กี่เดือนไม่รู้)
มีPTLเหมียนกัน :mrgreen:
ราคาระยะสั้นตามข่าว--ราคาระยะยาวตามผลกำไร
เพื่อนพูห์

โพสต์ที่ 24

แวะมาดู ... รูปภาพ
ล็อคหัวข้อ